เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำศูนย์ฮอนด้าบริการดีๆหน่อยสิครับ  (อ่าน 19461 ครั้ง)

ออฟไลน์ koomairoo

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3844
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: koomairoo
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ไม่เคยใช้Hondaครับ รถเก่าToyotaก็เข้าอู่นอกฝีมือดี
พอมาใช้Hondaก็ไม่มีข้อมูลในมือเลย
อยากขอความเห็นท่านที่ใช้Hondaมาแต่เก่าก่อน
แนะนำศูนย์ที่บริการดีหน่อยสิครับ
ทั้งกทม.และตจว. ไม่ว่ากัน

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Armmy

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5512
  • พลังน้ำใจ : 51
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Arm
ขอรอฟังด้วยค่ะ  :emo_113:

ออฟไลน์ nhoyhonda

• No.019
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • *
  • สมาชิก ID: 6231
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: หน่อย
  • Honda HR_V
ผมเข้า พัฒนาการ ฮอนด้า ครับ

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5513
  • พลังน้ำใจ : 62
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: KAI
 ^-^   :emo_046:

ออฟไลน์ Razgriz

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4524
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: โก้
พูดกันแฟร์ๆผมว่า อู่ที่ดีเยี่ยมทุกแง่ทุกมุมไม่มีหรอกครับ แต่ละสาขาในคห.ผมว่า โดดเด่น เรื่องต่างกันไป เพราะท้ายที่สุดแล้วอยู่ที่มือช่างแหละครับ

ถ้าเรื่องทำสีตัวถังภายนอก ผมแนะนำ ศูนย์สุวินทวงศ์ กทม. ครับ  :emo_051:

ออฟไลน์ iampairoj

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6033
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: nui
ที่อื่นไม่รู้เลยเหมือนกัน เคยใช้ประจำแถวบางใหญ่นะครับ บอกตามตรงศูนย์ที่นี่บริการไม่ดีครับ แต่จำใจใช้เพราะใกล้บ้าน

ตอนแรกไปดูรถที่สาขาบางใหญ่แต่ไม่ประทับใจ ไปดูอีกที่สาขาราชพฤกษ์ ตัดสินใจจองที่นี่ จองเพราะเชลล์อัธยาศัยดีครับ แต่การบริการยังไม่รู้จะเป็นยังไง เพื่อนสมาชิกที่ใช้ประจำในระแวกนี้แนะนำด้วยนะครับ :-\

ออฟไลน์ prservice

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6517
  • ชื่อเล่น: บอล
ตามข้างบนเลยครับแนะนำที่HONDA สุวินทวงศ์ บริการดีครับ

ออฟไลน์ narapong

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7136
  • พลังน้ำใจ : 3
  • ชื่อเล่น: Nin
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
ที่ดีๆมีหลายท่านแนะนำไปละ    ขอแหวกแนวแนะนำที่ไม่ดีนะครับ   จากประสบการณ์ที่เคยให้โอกาสมา 3หน นั้นแย่ทุกหนตั้งแต่  เซลขายรถ(ตอนเดินไปดู  ไม่มีใครสนใจเดินมาแนะนำ เหมือนเราไปขอดูฟรีซะอย่างนั้น)    พนักงานด้านการซ่อมบริการ(พูดจาไม่มีหางเสียง)  คุณภาพงานซ่อม(ทำสี เคลมงานไม่ครบ  งานไม่ละเอียด ต้องเคลมซ้ำ)    ระยะเวลานัดหมาย(นัดวันนี้  เอาจริงๆได้อีกสองสามวันถัดไป แล้วไม่มีโทรแจ้ง)     ซึ่งห่วยแตกมากๆคือ ที่ : ศูนย์อุดมสุข   ครับ

ปล. เซิชข้อมูลใน pantip อีกทางก็ได้ครับ  ศูนย์นี้คนด่าเยอะมากกกกก  มีระบุชื่อ พนักงาน ด้วย  ซึ่งเป็นคนเดียวกับ  ที่ผมเคยโดน   เข็ดจนวันตาย

ออฟไลน์ น้องมะลิ

• No.310
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7795
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: อ้อ
เมื่อกี้ไปศูนย์แจ้งวัฒนะมาค่ะ
จนท.รับเรื่องที่เคาน์เตอร์กวนมาก ๆ ค่ะ
อ่านแล้วก็เหมือนไม่มีอะไร แต่สีหน้าท่าทางที่เค้าพูดกับเรามันช่างกวนเสียจริง  :-[

อ้อ : เอารถมาติดกระจังหน้ากับแป้นเบรกค่ะ นัดไว้แล้วค่ะ
จนท. : ขึ้นไปติดต่อเซลส์ข้างบนเลยคับ
อ้อ  : ไม่ใช่เป็นของแถมค่ะ ซื้อเองจากศูนย์ฯ ค่ะ
จนท. :  ต้องทำประวัติก่อนคับ ต้องตรวจว่ารถมีรอยอะไรรึเปล่า
อ้อ : ปรับตั้งประตูบานคนขับด้วยได้มั้ยคะ มันปิดยากค่ะ
จนท. : ไม่ได้คับ ต้องแจ้งเคลมก่อน แล้วให้ฝ่ายเคลมไปตรวจ
          อาจจะไม่ต้องปรับตั้ง อาจจะแค่หยอดน้ำมันหล่อลื่น
อ้อ : เมื่อวันออกรถเซลส์บอกว่าเป็นกันหลายคัน ตั้งแป๊บเดียวก็เสร็จ
      ทำให้เลยได้มั้ยคะ ลางานมา
จนท. : ไม่ได้คับ ต้องเคลมก่อน แล้วมาทำวันหลัง
อ้อ : แต่เมื่อวันก่อนโทรมานัดแล้วค่ะ เค้าบอกว่าไม่ต้องนัด
       ให้ขับรถเข้ามาทำได้เลย
จนท. : ไม่ได้คับ มันต้องเคลม
อ้อ : ทำไมแต่ละคนตอบไม่เหมือนกันเลยอ่าคะ
       เซลส์บอกว่าทำแป๊บเดียว เคยทำแล้ว เป็นกันหลายคัน
       แผนกซ่อมบอกว่าเอารถเข้ามาเลย ไม่ต้องนัด
       แต่คุณบอกว่าทำเลยไม่ได้ ต้องเคลมก่อน??
จนท. : ทำเลยไม่ได้คับ ต้องใช้เวลาทำครึ่งวัน
          ต้องเคลมก่อน แล้วมาทำวันหลัง
อ้อ : งั้นแจ้งเคลมไว้เลยได้ป่ะคะ (เค้าไม่ตอบ)
       งั้นต้องไปแจ้งเคลมที่ตรงไหนคะ
       (เค้าก็ไม่ตอบ หรือว่ากลัวเรา เพราะเราเริ่มโกรธละ)
       งั้นต้องทำยังไงมั่งคะ?? (ไม่ตอบ)
       งั้นไม่เป็นไรค่ะ เด๋วไปทำที่อื่น (ตอนนั้นเราแบบโกรธ ๆๆๆ ละ)
 :emo_052:
แล้วเค้าก็เอารถไปติดกระจังหน้ากับแป้นเบรก
บอกว่าบ่าย 3 โมงเสร็จ

:emo_052: บ่าย 3 รถเสร็จตามเวลาค่ะ
รถมาจอดรอ แต่ไม่มีใครมาส่งมอบรถให้ลูกค้าเลย นั่งจับกลุ่มคุยกัน
สักพัก ก็เลยเดินไปบอกเค้าว่า ขอรับรถเลยได้ป่าวคะ รถมาจอดสักพักแล้ว
ก็มี จนท. เดินมาส่งมอบรถให้

รีบขับรถออกจากศูนย์นี้เลยค่ะ และคิดในใจว่าจะไม่มาอีกแล้วแม้จะใกล้บ้าน
คิดถึงศูนย์ Toyota ขึ้นมาจับใจ  :blank:
ไป Toyota ไม่เคยเจอแบบนี้เลย >_<'

ขอเสียเวลาเขียนแปะไว้ให้อ่านเลยค่ะ
คนน่ารัก ๆ ก็คงมีอ่ะค่ะ แต่เราโชคไม่ดีมาเจอคนกวน ๆ  :emo_104:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2015, 13:14:03 โดย น้องมะลิ »

ออฟไลน์ taoturbo

• สมาชิก ID: 7467
  • พลังน้ำใจ : 8
  • ชื่อเล่น: tao
เป็นเรื่องปกติ ไม่ว่ายี่ห้อไหน ซื้อรถศูนย์ไหน ไม่จำเป็นต้องกลับไปเข้าศูนย์นั้น  บ้านอยู่ใกล้ศูนย์ไหน ไม่เสมอไปว่าจะต้องเอาเข้าศูนย์นั้น ศูนย์ดีแค่ไหน ก็เสาะแสวงหา ดั้นด้นไปศูนย์นั้นจนได้ แต่ไปถึงแล้วกลับเจอะ เหตุการณ์ รถเยอะ จนท.เล่นตัว พนักงาน หยิ่ง เชิดหน้าชูคอ ไม่ง้อลูกค้า ไม่ว่าจะอู่นอกก็เหมือนกันครับ เพราะฉะนั้น เจ้าของรถ เป็นผู้ตัดสินว่า ช่วง เวลา และ โอกาสไหน จะต้องทำอย่างไร(ใช้รถมา 3 ยี่ห้อ และนี่เป็น Honda คันที่ 3 ของที่บ้าน)  ล่าสุด ซื้อ HRV คันนี้จากศูนย์บนถนน บางนา-ตราด แต่ไม่สบอารมณ์พนักงานที่ติดต่อด้วย เสี่ยงดวงไป เข้าศูนย์บน ถนนศรีนครินทร์ โอเคดี ใช้ได้ แต่ความจริงที่พบคือ "ถ้าไม่ได้ออกรถกะที่นี่ อย่าหวังว่าจะได้รับบริการที่ดี จากศูนย์นี้เลย?" เพิ่งรู้นะครับ Honda มีแบ่งแยก มีบันทึกข้อมูลลูกค้าแยกสาขา  แยกโชว์รูมด้วย จะลองเข้าซัก 10 โชว์รูม ดูซิว่าจะต้องมาเสียเวลานั่งคีย์ข้อมูล ลูกค้าอีกมั้ย ???  ท้ายสุด ขอสรุป ให้กับ จขกท.นิดนึงละกัน แนะนำว่า จะเอารถเข้าศูนย์ ต้องวางแผนครับ ๑) ตรวจสอบรายการ และค่าใช้จ่ายของ รายการที่เราจะเข้าใช้บริการ ๒) โทรนัดหมายล่วงหน้า นัดเวลา กันให้ดี ๓)ไปใช้บริการ ช่วงเช้าๆ พนักงานอารมณ์ดี (แต่อย่าเช้าเกิน พนักงานยังไม่กินข้าว) ๔) อย่าทิ้งรถ ไว้ที่ศูนย์เด็ดขาด พยายามชะเง้อ เดินดู หรือ ไถ่ถามจาก พนักงานว่า รถเราเป็นยังไง ๕) โชว์รูมไหนไม่สำคัญ ขึ้นกับ เวลา และโอกาสครับ เดี่ยวนึกได้จะมาเพิ่มให้

ออฟไลน์ koomairoo

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3844
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: koomairoo
มีคนบอกให้ไปปทุมวัน พอดีอยู่ใกล้ออฟฟิซ
10,000โลแรกอาทิตย์หน้าจะลองเข้าดูแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังนะครับ  :-\

ออฟไลน์ Reproduce Mini Kar Shop

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8428
  • ชื่อเล่น: RiK
  • โมเดล Honda HRV เหมือนที่สุด ครบทุกรายละเอียด
แนะนำ ออนด้าพระราม3 สาขาสุรวงศ์ครับ
บริการดี ซ่อมจบ
เมื่อก่อนเปิดใหม่ๆไม่มีรถ เช็คระยะแปบเดียวเสร็จเลย หลังๆรถเยอะก็ยังเสร็จในวันแต่จากก่อนเที่ยงกลายเป็นบ่ายๆ

ที่สำคัญ มุมของว่างใช้ได้เลยครับ กินไอติมวอลล์ไปหลายแท่งเลย  O:-)
โมเดล Honda HR-V อัตราส่วน 1:18 พ่นด้วยสีรถยนต์จริง เปิดได้ครบตามรถจริงประตู 4 บาน,ฝากระโปรงหน้า-หลัง,ฝาถังน้ำมัน,Panoramic Sunroof,พับเบาะได้ มาพร้อมฐานวางโชว์รถแบบพิเศษ Line ID : rikshop http://www.hondahrvclub.com/index.php/topic,2511.0.html ยินดีให้คำปรึกษาโมเดลรถ1:18 และ1:43 สอบถามได้เลยครับ

ออฟไลน์ Nklang

• No.236
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5708
  • จังหวัด: Ks
  • ชื่อเล่น: Nklang
เคยไปแก้ไขกันชนหน้าที่ศูนย์บริการแห่งหนึ่ง ไม่ได้นัดหมายเพราะคิวนัดเต็ม(โทรเช็คที่0แล้วว่ามีgrip)
เอารถไป11.30 นัดมารับ17.00 พนงโทรแจ้ง16.30 เข้ามาพอดี ตอนไปรับรถรถเพิ่งมาจอดหลังล้างรถเสร็จพอดี รอช่างเปิดประตูลงจากรถ กันชนยังเผยอเหมือนเดิม ถามพนงว่านี่เสร็จแล้วหรอ ทำไมเหมือนเดิมเลย เค้าพาไปหาช่าง ช่างบอกว่าผมแค่ปรับแต่งให้เฉยๆ (เราเข้าใจว่าเค้าจะเปลี่ยนgrip ให้เลย เคยมาติดคิ้วบันได+จะแก้กันชน เซลบอกว่าgripหมด) ต้องปรับแต่งก่อนถ้าไม่ได้ถึงเปลี่ยนgrip... เปลี่ยนให้ใหม่ตอนนี้ทำไม่ทัน....

ที่ไม่พอใจคือ คุณแจ้งว่าเสร็จมารับรถได้เลย แต่รถไม่เรียบร้อย เหมือนมาทิ้งรถไว้แค่รอล้างรถ ความใส่ใจ? ลูกค้าไม่มีงานทำ ว่างเสมอ??....ได้ยินชื่อเสียงด้านลบมาเยอะ(ตอนนั้นจองไปนานแล้ว) ไม่คิดว่าจะเจอกับตัวเอง

เราซื้อรถราคาเต็ม แค่ต้องการรถที่สมบูรณ์ กันชนมันเป็นความผิดพลาดของลูกค้า??

ออฟไลน์ 109kananak

• No.403
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9615
  • ชื่อเล่น: 109hrv
ปกติใน กทมฯ ของผมจะเข้าที่ศรีอยุธยาครับ ไกล้ที่ทำงานเดินไปมาได้ครับ เข้าตั้งแต่รถเดิม CRV ส่วนตัว ok ดีนะครับ CRV ก่อน แสนโลเหลืออีก10 โล 0 รีบแจ้งราเปลี่ยนทุกอย่างที่อยู่ในประกัน แสนโลให้เราเลยครับ ( ลืมประกันแสนโลไปเลย ) ทุกอย่างฟรีครับ ถ้าเสียเงินก็น่าจะเหยียบ 4หมื่นเลยครับ
ส่วนตัวว่าที่นี่ ok ครับบริการรับรถแจ้งซ่อมหรือบางอย่างเราไม่เปลี่ยนไม่สำคัญต่อการขับขี่พนักงานก็แจ้งแล้วก็ ok ครับ( บางทีหงุดหงิดเลย ) เพราะปกติกรองอากาศกับแอร์ผมซื้ออะไหล่ด้านนอกเปลี่ยนเองถูกกว่าครับประหยัดไปเกือบพัน
ปล.เรื่องแก้อาการต่างๆเคยไปตั้งบ่าววาล์ครับ( ใช้แกสแล้วเครื่องเดินไม่เรียบ )ก็ตั้งหายนะครับเดินเรียบสงบเหมือนใหม่

แนะนำศรีอยุธยาครับ

ออฟไลน์ anu

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 10968
  • ชื่อเล่น: tan
ผมขอแนะนำศูนย์ honda พระราม3สาขาสาธุประดิฐ
ผมใช้บริการ มา 8ปีแล้วครับ ซื้อ รถที่นี่  มา3คัน
บริการดีมาก
งานซ่อมสี 99%
หลังซ่อมเสร็จ รับประกันงานสีอีก6เดือน มีปัญหาแก้ไขฟรี
ลืมบอกครับ บ้านผมอยู่แจ้งวัฒนะ
ขอบคุณครับ

Tags: