เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: การปลดล็อคหน้าจอวิทยุ  (อ่าน 230 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arthit2611

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 24826
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เหน่ง
    • รางวัลและกิจกรรม
การปลดล็อคหน้าจอวิทยุ
« เมื่อ: 14 พ.ค. 2019, 16:05:21 »
 Share 
 :-Xการปลดล็อคหน้าจอวิทยุจะมีผลเสียกับระบบไฟฟ้าอื่นๆภายในรถรึเปล่าครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
Re: การปลดล็อคหน้าจอวิทยุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ค. 2019, 22:48:07 »
ไม่มีผลคับ ถ้าปลดล็อกถูกวิธี ใช้อุปกรณ์ตรงรุ่น ติดตั้งให้สมบูรณ์ก็ปกติคับ รถผมเคยปลอดล็อกจอเดิมใช้มาระยะนึงคับ แล้วก็เปลี่ยนจอเป็นจอ ระบบ andriod ตรงรุ่นนะคับ เพราะไม่อยากสะท้อนภาพจากมือถือขึ้นจอคับ ที่วางมือถือ มันกลับหัวขยับ ทำให้ถาพขึ้นจอมัน ขยับเป็นแนวตั้งแนวนอนเลย เปลี่ยนเป็น andriod แค่แชร์ hotspot เชื่อมต่อจะดีกว่าสำหรับการใช้งานจริงจองผมเองนะคับ ระบบอื่นบนพวงมาลัยใช้งานได้ปกติคับ ยกเว้นแค่ช่อง hdmi คับ ที่ใช้ไม่ได้ในเบื้องต้น คือ ต้องซื้อปลั๊กเพิ่มผมเลยไม่เอาคับ เพราะ พินิจ พิเคราะห์แล้วคับ ช่องนี้ไม่ได้ใช้เลยคับ ตั้งแต่ออกรถคับ เช่นเดียวกับ ระบบ cruise control ออกรถมาใช้ไม่เกิน 10 ครั้งคับ 555 มี สมช อีกหลายท่านคับ ที่เปลี่ยนหน้าจอเครื่องเล่นเป็นของ crv g4 หรือ จอ andriod หลายท่านแล้วคับ ส่วนประกัน 0 มักจะขู่เรื่องประกันเป็นเรื่องปกติคับ เพราะ 0 พวกนี้ไม่ค่อยอยากรับประกันคับ กับรถที่เรียกรวมๆว่าดัดแปลง แต่สรุปแล้ว ทำการปลดล็อกจอ แล้วหา อุปกรณ์เชื่อมต่อภาพจากมือถือสะท้อนขึ้นจอประกันไม่ขาดคับ

ออฟไลน์ Arthit2611

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 24826
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เหน่ง
Re: การปลดล็อคหน้าจอวิทยุ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ค. 2019, 15:49:43 »
ขอบคุณครับ
 ร้านที่จะปลดล็อคแจ้งว่าปลดล้อคโดยไม่ตัดต่อสายไฟใช้ซ็อคเก็ตของแท้ต่อกับซ็อคเก็ตเดิมของวิทยุ แล้วต่อซ็อคเก็ตใหม่เข้ากับวิทยุ ซ็อคเก็ตนี้สามารถถอดเข้าออกได้ หากไม่มีปัญหาจะได้ใช้บ้าง ขอบคุรอีกครั้งครับ

Tags: