เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: อันตราย, Honda HRV ขับ20km/Hr เเล้วลองดึงเบรคมือไฟฟ้าดู เฮ้ย..รถหยุดหัวทิ้มเลย  (อ่าน 48626 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชัยอนันต์ ม.

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13857
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Loei
  • ชื่อเล่น: ERROR
    • รางวัลและกิจกรรม

(ในความคิดเห็นนะครับ) คงไม่ต่างอะไรกับเบรคมือแบบธรรมดา เพียงแต่ผู้ผลิตปรับเปลี่ยนให้ความสะดวกสบายในการใช้เบรคมือเป็นระบบไฟฟ้าง่ายต่อการใช้งาน ที่ความเร็ว 20 กม. ลองดึงเบรคมือธรรมดามีหัวทิ่มแน่ในเบื้องต้น และต่อไปความเร็วจะลดลงเรื่อยๆจนหยุดนิ่ง อย่ากังวลเลยครับ วิศวกรเขาคงออกแบบมาดีแล้ว

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Slime Smile

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 11659
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: หมี
ขอแบ่งปันประสบการครับ ผมขับประมาณ60-80 (กดคันเร่งต่อเนื่อง)ลูกสาวกำลังซนงัดเบรคมือไฟฟ้า รถมีเสียงกึกๆๆๆๆรัวๆ แต่รถไม่หยุดไม่หัวทิ่ม แค่มีอาการรถมีเสียงครับ
ตั้งแต่นั้นลูกสาวก็นั่งเบาะหลังตลอดครับ

ออฟไลน์ Bankpower11

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 15899
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: แบงค์
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  :emo_105: :emo_105:

ออฟไลน์ aiee

• สมาชิก ID: 16201
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เอ๋
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ :emo_051:

ออฟไลน์ nightbaron

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 476
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: pong
ขอบคุณที่มาบอกนะครับ

ออฟไลน์ nuom_pakpong

• สมาชิก ID: 20717
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ คิอยู่เหมือนกัน
เบรคระบบไฟฟ้าถ้าเผลดไปดึงเล่นจะเป็นยังไงหว่า

Tags: