เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเตือนโชว์ รูปรถลื่น พวงมาลัย! ตกใจ! ขึ้นค้างช่วงรถติดนานๆ  (อ่าน 648 ครั้ง)

ออฟไลน์ HRVV7

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 20391
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: V
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
สอบถามค่ะ กรณีไฟเตือนโชว์ตามรูป 3 ตัวพร้อมกัน รถลื่น พวงมาลัย! ตกใจ!
จะขึ้นหลังรถติดนานๆ สัก 30-40 นาที (วิ่งเรื่อยๆ ไม่เป็น) จอดดับเครื่องสักพักพอให้เครื่องเย็นลง สตาร์ตใหม่ก็จะหายวิ่งต่อปกติได้ เป็นแบบนี้มา 2 วันติดเลยนำเข้าศูนย์เช็คไม่เจออะไร ทำการเซ็ตกล่องระบบไฟให้ใหม่ มาใช้ก็เป็นแบบเดิมอีก ใครพอจะมีคำแนะนำหรือประสบการณ์ว่าเกิดจากอะไรได้บ้างคะ รถปี 2017 ค่ะ (รอเข้าศูนย์อีกรอบอยู่ค่ะ)

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ recon9

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15541
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ดินแดง กทม
  • ชื่อเล่น: Yo
  • HR-V (E) 2017

..........ถ้าเตรียมเข้า0 อีกครั้ง ลองเปลี่ยน0 ด้วยนะครับ เพราะ0 แต่ละที่ ความชำนาญและประสบการณ์ อาจจะไม่เท่ากัน เผื่อ0ใหม่จะแก้ได้และจบ..........

ออฟไลน์ teemix

• *
  • สมาชิก ID: 23248
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Yod
อาจจะเป็นที่เซนเชอร์บางตัวในระบบกันลื่นไถลทำงานผิดปกติก็ได้ครับ  รถผมเคยเจอเซนเซอร์วาล์วควบคุมเกียร์ทำงานผิดปกติก็ขึ้นไฟโชว์ เอารถเข้าศูนย์เค้าเปลี่ยนให้เลย พอดีอยู่ในประกัน

ออฟไลน์ P@ng

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5421
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: เดิมกทม-มาทำงานอุดร
  • ชื่อเล่น: เพ้ง
ผมไปอ่านเจอรถอีกค่าย เป็นอาการคล้ายแบบนี้ เห็นเกิดจากสายกราน์ลงตัวถังไม่แน่น สมช ลองขันน๊อตสายกราน์ที่ลงตัวถังให้แน่น กับ ที่แบตลองดูก่อนครับ

ออฟไลน์ HRVV7

• *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 20391
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: V
ขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะ
อัพเดตหลังทิ้งให้ช่างศูนย์ดูอยู่ 1 วันครึ่ง แจ้งมาว่า ปั๊มหรือตัวควบคุมน้ำมันเบรกผิดปกติ ส่งผลให้การทำงานผิดปกติไปด้วยจนขึ้นไฟเตือน เปลี่ยนยกชิ้นให้ใหม่อยู่ในประกัน 3 ปี (ปกติ 45,000++บาท) ใช้วันนี้ยังปกติดีอยู่ค่ะ

ออฟไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง

ออฟไลน์ recon9

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15541
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ดินแดง กทม
  • ชื่อเล่น: Yo
  • HR-V (E) 2017
อัพเดตหลังทิ้งให้ช่างศูนย์ดูอยู่ 1 วันครึ่ง แจ้งมาว่า ปั๊มหรือตัวควบคุมน้ำมันเบรกผิดปกติ ส่งผลให้การทำงานผิดปกติไปด้วยจนขึ้นไฟเตือน เปลี่ยนยกชิ้นให้ใหม่อยู่ในประกัน 3 ปี (ปกติ 45,000++บาท) ใช้วันนี้ยังปกติดีอยู่ค่ะ

:-X...............OMG อะหลั่ยตัวนี้ราคา 45,000฿............... O0

ออฟไลน์ P@ng

• สมาชิก ID: 5421
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: เดิมกทม-มาทำงานอุดร
  • ชื่อเล่น: เพ้ง

พอดีได้ทราบข้อมูลจาก สมช น่าจะเป็นตัวปั๊มโมดุล ABS/VSA ราคาเบิก 0 แพง มีร้านรับซ่อมข้างนอก เผื่อไว้เป็นข้อมูลในอนาคตครับ
https://www.youtube.com/watch?v=Nrlt1PPjJho

ออฟไลน์ taoturbo

• สมาชิก ID: 7467
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: tao
ตอนแรกของผมก็ขึ้นแบบนี้อยู่ 2 วันครับ (หลังจากที่รื้อกระปุกฟิวส์เพื่อหาสาเหตุ)เลยหาข้อมูลในเน็ต

https://www.youtube.com/watch?v=LrmZ9oWN2fQ&feature=youtu.be&fbclid=IwAR1jDTpgwaNqgemrOB_oiQMHPWPRxvu8Lv6YGAgvut3bv7fLK1jx7KVQTP8

ถ้าจากราคาศูนย์แจ้ง 45000 ผมสอบถามทาง อู่ที่รับซ่อม ค่าซ่อมหมื่นสอง ครับ แต่โชคดี เช้านี้ผมภาวนาให้ไฟที่โชว์มันหาย ปรากฏว่า "มันไม่ขึ้นแล้ว" ก็โชคดีไป แต่ผมสงสัยว่า ทางอู่ที่ซ่อมบอกว่า HRV เป็นกันเยอะมากแล้ว ทางฮอนด้าไม่รับรู้ หรือ เรียกไปตรวจเช็คเลยเหรอครับ น่าคิด เคสนี้