เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ตัวกะระยะในจอแสดงภาพกล้องหลัง HRV2019  (อ่าน 547 ครั้ง)

ออฟไลน์ dakas

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 23983
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ปู
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
สอบถามครับ พอดีเพิ่งได้รถมาเป็นรถปี2019 อยากทราบว่าตัวเส้นกะระยะสีเหลืองที่เป็นกรอบสี่เหลี่ยมเมื่อเราใช้เกียร์R ขณะที่เราหมุนพวงมาลัย กรอบสีเหลืองจะหมุนตามมั้ยครับ พอดีรถผมไม่หมุนตาม แต่สอบถามไปยังเพื่อนๆที่ออก HRV มาแต่เป็นของ ปี2015 เขาบอกหมุนตามครับ เลยงงว่ารถผมมีปัญหารึเปล่า และพอจะมีวิธีแก้ไขยังไงครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง
สอบถามครับ พอดีเพิ่งได้รถมาเป็นรถปี2019 อยากทราบว่าตัวเส้นกะระยะสีเหลืองที่เป็นกรอบสี่เหลี่ยมเมื่อเราใช้เกียร์R ขณะที่เราหมุนพวงมาลัย กรอบสีเหลืองจะหมุนตามมั้ยครับ พอดีรถผมไม่หมุนตาม แต่สอบถามไปยังเพื่อนๆที่ออก HRV มาแต่เป็นของ ปี2015 เขาบอกหมุนตามครับ เลยงงว่ารถผมมีปัญหารึเปล่า และพอจะมีวิธีแก้ไขยังไงครับ
ดูคู่มือถ้าไม่เข้าใจเข้า.0.เลยครับ 555:) 555:) :emo_090:

• *
ในคู่มือไม่ได้พูดถึงเรื่องนี้เลยครับ บอกแค่เรื่องของระยะห่างของแต่ละเส้น :-[

ออฟไลน์ p_wudthi

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14150
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: p_wudthi
เฉพาะ 2015 ตัวท็อปครับ รุ่นหลังมาเส้นมันจะไม่เอียงตามที่หมุนพวงมาลัย

:emo_052:

• *
เฉพาะ 2015 ตัวท็อปครับ รุ่นหลังมาเส้นมันจะไม่เอียงตามที่หมุนพวงมาลัย

ขอบคุณมากค้าบ หายคาใจสักที น่าเสียดายนะครับ
แต่การที่มันไม่หมุน แบบนี้ถือเป็นข้อดีรึป่าว หรือแล้วแต่ชอบ5555 :-\

ออนไลน์ recon9

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15541
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ดินแดง กทม
  • ชื่อเล่น: Yo
  • HR-V (E) 2017

ขอบคุณมากค้าบ หายคาใจสักที น่าเสียดายนะครับ
แต่การที่มันไม่หมุน แบบนี้ถือเป็นข้อดีรึป่าว หรือแล้วแต่ชอบ5555 :-\

.....ผมมองว่า เส้นกะระยะสีเหลือง ถ้าหมุนตามมันดีกว่าแน่นอนอยู่แล้ว เพราะมันเป็นตัวบ่งบอกว่า ด้านข้างของเส้นกะระยะสีเหลือง ทั้ง 2ข้าง ไม่มีอะไรมาขวาง ให้รถเฉี่ยวสิ่งของ จึงปลอดภัยแน่นอน แต่ผมก็ไม่ได้ดูที่จอถอยนะ ผมยังดูที่กระจกมองข้าง ทั้ง 2ข้างเหมือนเดิม เพราะมันชินมานานแล้ว.....

ออฟไลน์ Chusak

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 23638
  • จังหวัด: Ubonratchathani
  • ชื่อเล่น: Big Chu
กล้องหลังไม่หมุนตามพวงมาลัยครับ
ผมใช้ทั้งกระจกมองข้างและกล้องหลัง
สลับกัน..อันที่จริงถ้าให้เซ็นเซอร์กะระยะ
มาด้วย..จะ perfect ขึ้นเยอะเลย

Tags: