เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยาง : Maxxis HT770 (แม็กซิส เฮชทีเจ็ดเจ็ดศูนย์)  (อ่าน 236 ครั้ง)

ออฟไลน์ TiresbidOnline

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19374
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Tiresbid
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับ คุณผู้อ่านและคุณลูกค้าทุกท่าน จอร์จไทร์บิด ผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ ยินดีต้อนรับครับ ช่วงนี้กระแสยางคุณภาพถูกและดี ยังคงมีกระแสตอบรับดีอย่างต่อเนื่องครับ จอร์จ ไม่พลาดจะเตรียมข้อมูลดีๆมานำเสนอให้กับชาวไทร์บิดทุกท่าน ในวันนี้จะเป็นยางประเภท Highway Terrain หรือ รถยนต์อเนกประสงค์รวมไปถึง รถยนต์ขับเคลื่อน 4 ล้อ และ SUV ครับ กับยี่ห้อ Maxxis HT770 (Bravo Series) รองรับตั้งแต่ขอบ 15 – 20 นิ้ว บอกเลยว่ารองรับหลากหลายพอสมควร โดยยางทดสอบไซส์ 265/65R17 ครับ มาชมผลทดสอบกันเลย

การยึดเกาะถนน เริ่มด้วยความเร็ว 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมง เส้นทางทดสอบเราเริ่มตั้งแต่ทางด่วน มุ่งตรงไปออกต่างจังหวัดผ่านทั้งหิน ดิน กรวด และ ทราย ในพื้นที่ทดสอบคุ้นเคยทางไทร์บิด สำหรับถนนแห้ง ใช่แล้วชอบได้ง่ายๆครับ การหนึบ ความมั่นคงในการขับขี่โอเครเลย ส่วนถนนเปียกด้วยเทคโนโลยี Dual Grooves ช่วยต้านการเหินน้ำได้ครับ แต่ชะลอความเร็วลงมาส่วนหนึ่ง เพื่อความปลอดภัยครับ จอร์จ ให้ที่ 3 ดาวครับ

ความนุ่มเงียบ เทคโนโลยี Multi-Patch ช่วยทำให้เสียงรบกวนลดลง แต่ก็ไม่ได้ถึงกับเงียบสนิทนะครับ ถือว่าอยู่ในระดับรับได้ไม่ส่งผลต่อการขับขี่ ส่วนความนุ่มนวล หากใช้ความเร็วไม่เกิน 120 ถือว่าการใช้งานไม่มีปัญหาครับ ให้ความรู้สึกตอบสนองที่ดี แต่หากเกินกว่านี้ค่อนข้างรู้สึกไม่มั่นคงเท่าที่ควร จอร์จ ให้ 2 ดาวครับ

ความคุ้มค่า โดยปกติแล้วยางแม็กซิสมีความโดดเด่นในหัวข้อนื้ มาพร้อมกับคุณภาพใช้งานได้ดีอยู่แล้วนะครับ แต่ด้วยยางรุ่นนี้เพิ่มเทคโนโลยีเข้ามาเทียบเท่ากับยางระดับกลางยังถือว่าคุ้มค่าในระดับนึง จอร์จให้ 3 ดาวครับ

สรุปภาพรวม หากเพื่อนมองหายางคุณภาพดีและการออกแบบลายดอกยางดูเท่ห์ ดูลุยสมบุกสมบัน และ ไม่ใช่ผู้ขับขี่ใช้ความเร็วสูง ถือว่าทางเลือกน่าสนใจมากครับ กับเทคโนโลยีต่างๆที่ให้มา ไม่ใช่แค่ออกทริป แต่การใช้ชีวิตในประจำวัน ทั้งความนุ่มนวล รีดน้ำ และเสียงรบกวนถือว่าโอเครเลยทีเดียว จอร์จให้ 3 ดาวครับ

หากลูกค้าไทร์บิดหายห่วงเลยครับ จอร์จ บริการช่วยเหลือผสานงานกรณีฉุกเฉินได้ตลอดเวลาทำการ หรือ สนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,
ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริสโตน, ยาง Hankook
ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,
ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก, ยางมิชลิน, ยาง dunlop, ยาง maxxis, ยางบริสโตน, ยาง hankook

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!