เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยางเปรียบเทียบ : Firestone Destination LE02 VS BFgoodrich Advantag  (อ่าน 124 ครั้ง)

ออฟไลน์ TiresbidOnline

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19374
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Tiresbid
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวไทร์บิดทุกท่านวันนี่เรากลับมารีวิวเปรียบเทียบระหว่างยาง BFGoodrich Advantage SUV กับ ยาง Firestone Destination LE-02 ครับว่าใครจะแหล่มกว่าใครโดยใช้เป็นยางสำหรับรถ SUV นะครับ เป็นไซส์ 265/65R17 เรามาเริ่มกันเลยนะครับ

ในเรื่องการยึดเกาะถนนก่อนเลยครับ BFGoodrich Advantage SUV กับ ยาง Firestone Destination LE-02 จอร์จ ทดลองขับบนหลังถนน ยาง Firestone LE02 ให้ความรู้สึกที่ดีกว่าครับมีการยึดเกาะถนนขณะขับเร็วทางตรงได้นิ่งกว่า แต่การออกตัวสู้ของทาง Bfgoodrich advantage SUV ไม่ได้มีการออกตัวต้นที่ดีกว่า ยิ่งโดยเฉพาะทางลูกรัง BFG ออกตัวได้ดีกว่าและขับได้ดีกว่าเห็นได้ชัดครับ ส่วนถนนเปียกต้องยอมให้เป็นทางของ firestone destination LE02 ดีกว่าครับเพราะเวลาวิ่งผ่านน้ำการรีดน้ำได้ดีกว่าไม่มีการลื่นเหมือนยางเหินน้ำครับ ในเรื่องของการเบรคทั้งสองรุ่นนี่ผมให้เสมอกันครับพอพอกันไม่แตกต่างกันมากถือว่าอยู่ในระดับที่ใช้ได้ทีเดียว ส่วนในเรื่องการเข้าโค้ง จอร์จให้ยาง BFGoodrich Advantage SUV ที่ดีกว่าครับรู้สึกกระชับและเข้าโค้งได้แคบกว่าเล็กน้อยครับ

ความนุ่มเงียบ ของยาง BFGoodrich Advantage SUV กับ ยาง Firestone Destination LE-02 จอร์จ ให้ทาง Firestone LE02 มีความเงียบกว่า BFgoodrich advantage SUV ครับ จอร์จ คิดว่าเป็นส่วนของลักษณะลายดอกยางที่ออกเป็นแบบลายดอกเรียบทั่วไปครับทำให้มีเสียงที่น้อยกว่า ในส่วนของความนุ่ม จอร์จกลับให้ในทางของ BFgoodrich Advantage SUV ครับ มีการให้ตัวของแก้มยางได้ดีกว่าทำให้รู้สึกขับสบายกว่ามีความกระด้างน้อยกว่าของยาง Firestone Destination LE02

ความคุ้มค่าของยาง BFGoodrich Advantage SUV กับ ยาง Firestone Destination LE-02 จอร์จ ต้องขอบอกเลยสองยี่ห้อนี่ราคาใกล้เคียงกันมากต่างกันแค่หลักร้อย แต่คุณภาพของทั้งสองแบรนด์แทบไม่ได้ต่างกันเลย อีกอย่างความคุ้มค่าเมื่อเทียบกับราคาถือว่าค่อนข้างเหมาะสมครับได้ของแบรนด์พรีเมี่ยมแต่ราคาย่อลงมาครับ คุ้มครับขอบอก

สรุป จอร์จ คิดว่า ทั้งสองรุ่นนี่เป็นรุ่นที่เหมาะสำหรับรถ SUV ที่มีงบประมาณที่ค่อนข้างจำกัดแต่ต้องการได้ยางคุณภาพที่ค่อนข้างดีครับ จอร์จ คงไม่บอกว่าใครชนะครับ แต่ จอร์จ ขอแนะนำว่ายางทั้งสองรุ่นนี่เวิ้คครับ ถ้าต้องการสอบถามเรื่องยางกับ จอร์จ สามารถ ติดต่อ Line@ : @tiresbid หรือ โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,
ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริสโตน, ยาง Hankook
ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,
ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก, ยาง hankook, ยางมิชลิน,ยางบริสโตน, tiresbid

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!