เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: hrv ปี 16 แอร์เย็นบ้าง ไม่เย็นบ้าง แก้ไขยังไงครับ  (อ่าน 276 ครั้ง)

ออฟไลน์ poj-hatyai

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 13828
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: Poj
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

เนื่องจาก ใช้รถมา 3 ปี เป็นคันแรกที่เจอเรื่องระบบแอร์ เย็นบ้าง ไม่เย็นบ้าง
พาไปเช็คที่อู่นอก (เนื่องจากวันนี้ วันไหว้ ศูนย์บริการปิดพอดี)
ช่างเอาเกย์มาวัด บอก น้ำยาลดลง หรือ รั่ว
 (ปกติช่างบอกอยู่ที่ ประมาณ 30 ปอนด์ แต่ที่วัดได้ ประมาณ 20 ปอนด์)
พอดี รีบใช้รถ เลยให้ ช่างเติมน้ำยาแอร์ให้ก่อน เสียค่าบริการไป 300 บาท เย็นฉ่ำซะใจ
เลยมีข้อสงสัย
1. รถ 3 ปี ใช้งาน 1 แสนกิโลเมตร ขับทางไกลทางปกติ เกิดอาการแอร์รั่ว มีใครเจอบ้างครับ
2. เราควร ซ่อมหรือเปลี่ยน ที่อู่นอก หรือ เข้า0 ดี เพราะเห็นว่าต้องรื้อใหญ่ถ้าต้องเปลี่ยนตู้แอร์  ค่าบริการที่อู่ประเมิณไว้ 4-5 พันบาท แล้วแต่ ต้องทำอะไรบ้าง และ ถ้าเปลี่ยนตู้ ควรใช้แบบเทียบเท่าหรือแท้ไปเลยดีกว่า เพราะขนาดของติดรถ3ปียังรั่วเลย มีใครเคยเปลี่ยนที่0บ้างครับ
3. ถ้าเติมน้ำยาแอร์ แล้วอยู่ได้ สัก 2-3 เดือนแบบนี้ เฉลี่ยครั้งละ300 บาท น่าจะเซฟกว่า และ ไม่ต้องรื้อรถ จะดีกว่ามั้ย
4. ผมอยู่หาดใหญ่ มีพี่น้องท่านใด แนะนำ ร้านที่ไว้ใจได้เรื่องแอร์ ้hrv บ้างครับ พอดีร้านที่ผมไปเติมน้ำยาแอร์มา เขาไม่เคยถอดรื้อรถนี้ เลย แอบกังวลใจนิดหน่อย
ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ P@ng

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5421
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: เดิมกทม-มาทำงานอุดร
  • ชื่อเล่น: เพ้ง
    • รางวัลและกิจกรรม
ได้เปลี่ยนกรองแอร์บ่อยหรือเปล่าครับ เพราะฝุ่นสกปรกที่ไปเกาะคอล์ยเย็นทำให้คอล์ยเย็นรั่วได้  และได้ปิด A/C เปิดลมไล่ความชื้นเปล่าครับ  รถผม 4 ปี แอร์เย็นปกติเหมือนเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.พ. 2019, 12:21:21 โดย P@ng »

Tags: