เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องยางครับ  (อ่าน 794 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuom_pakpong

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 20717
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
    • รางวัลและกิจกรรม
สอบถามเรื่องยางครับ
« เมื่อ: 24 ม.ค. 2019, 17:53:10 »
 Share 
ผม 1ปี 4 เดือน วิ่งมา 120000 โล วันนี้ไปโดนขิบฟุตบาท แก้มยางฉีก เลยว่าจะหายางใหม่ เปลี่ยนทั้งชุดเลย แต่ไม่รู้ว่าจะใช้ยี่ห้อไหนดี  ไม่ทราบว่าเพื่อนๆสมาชิกใช้ยางของอะไรกันบ้างครับ รถผมวิ่งค่อนข้างเยอะด้วยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ หมูอ้วนนิดหน่อย

• สมาชิก ID: 23783
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Redcy
Re: สอบถามเรื่องยางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ม.ค. 2019, 20:44:55 »
ส่วนตัวชอบ BRIDGESTONE  กับของเดิมโรงงาน YOGO อันไหนก็ได้ครับ :emo_051:

ออฟไลน์ Aris

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 20920
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Ars
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.พ. 2019, 14:09:09 »
ยางที่ติดมากับรถ ผมว่าก็ดีถุกใจทีเดียวครับ...แต่หากจะเปลี่ยน รุ่น/ ยี่ห้ออื่นบ้าง ส่วนตัวแล้ว+ ที่เคยใช ผมชอบยี่ห้อ MICHELIN/ YOGOHAMA/ NITTO/ GOODYEAR ครับ ...ยี่ห้อ PIRELLI/ CONTINENTAL/ BRIDGESTONE/ FIRESTONE ก็มีคนว่าดี แต่ว่าผมไม่เคยใช้

ออฟไลน์ หมูอ้วนนิดหน่อย

• สมาชิก ID: 23783
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Redcy
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.พ. 2019, 10:46:42 »
ส่วนตัวชอบ BRIDGESTONE ครับคันเก่าก็ใช่ดีต่อใจครับ  :D

ออฟไลน์ taoturbo

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7467
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: tao
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.พ. 2019, 22:15:20 »
1 ปี 4 เดือน กับระยะทาง แสนสองหมื่น กม.(ผมว่าผมอ่านไม่ผิดนะ มีเลข หนึ่ง สอง และ ศูนย์ สี่ตัว) ท่านเจ้าของกระทู้ ไม่เคยเปลี่ยนยางเลยหรือครับ ถึงได้มาโพสถามแบบนี้ ระยะทางขนาดนี้ ผมเปลี่ยนทั้งชุดไป 3 รอบแล้ว !!! ไม่ได้กวนนะครับ  ระยะทางขนาดนี้ ยางไม่ระเบิด ก็ต้องถามกันล่ะครับว่า ห้อยพระอะไร ??? ถึงไม่เคยเปลี่ยนยางเลย สุดยอด...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2019, 22:17:33 โดย taoturbo »

ออฟไลน์ Aera

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 23963
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Aera
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.พ. 2019, 08:19:30 »
ผมใช้ BS RE003 ครับ
เสียงดัง แต่เจอน้ำแล้วมั่นใจ ปลอดภัยกับลูกและภรรยาด้วยครับ

มีร้านในเน็ตที่ขายยางปีเก่าหน่อย ราคาไม่แพงครับ แต่ต้องค่อยดูตลอดว่ามีรุ่นกับไซส์ที่เราต้องการมั้ย ประหยัดไปเกือบครึ่งครับ

ออฟไลน์ Arin-HRV550

• No.550
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5179
  • พลังน้ำใจ : 41
  • จังหวัด: อยู่ในตัวเมืองเก่าเชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: คุณเอก(LineID:arinchawat)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.พ. 2019, 21:22:55 »
EL 2014 ที่ติดรถมาเป็น Goodyear แต่มันแข็งเหลือเกิน ก็เลยเปลี่ยนเป็น TOYO ทันทีที่ออกจากโชว์รูมมา ใช้สเปคเดิม ยางนิ่ม เงียบ ดีครับ ติดใจ ใช้มา 4 ปี รถวิ่งน้อยแค่ 46,000 กม แต่หมดอายุการใช้งาน ก็ต้องเปลี่ยนชุดใหม่ ยังใช้เป็น TOYO ยี่ห้อเดิม พึ่งเปลี่ยนเมื่อวานนี้เองครับ ราคา 4,200 บาท แต่ร้านประจำลดให้ เหลือ 3,xxx บาทครับ
215 / 55 R17 94V Nano Energy

ค้นข้อมูลตัวย่อความหมายบนยางมาฝากกันด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2019, 21:55:39 โดย Arin-HRV550 »

Tags: