เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: อาการสตาร์ทรถเข็มไมล์ไม่กวาด เกิดจะอะไรครับ มีใครเป็นแบบผมบ้าง  (อ่าน 554 ครั้ง)

ออฟไลน์ whiteunicorn

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 23658
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: B.HRV
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
มีคลิปประกอบสองคลิปครับ

คลิปแรก สตาร์ทปกติเข็มกวาด
#Invalid YouTube Link#
https://youtu.be/7virVAaMchM

คลิปสอง สตาร์ทแล้วเข็มไม่กวาด
#Invalid YouTube Link#
https://youtu.be/F4kkhJDD-5E
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ม.ค. 2019, 17:37:15 โดย whiteunicorn »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Chusak

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 23638
  • จังหวัด: Ubonratchathani
  • ชื่อเล่น: Big Chu
เป็นบ่อยไหมครับ ผมเพิ่งมาใช้ HONDA กำลังสังเกตอาการเช่นกัน
ผมว่าน่าจะให้ 0 เขาดูแลจะดีกว่า เผื่อหน้าจอเดี้ยง ค่าอื่นๆไม่โชว์
หรือโชว์ผิดๆ...

ออฟไลน์ หมูอ้วนนิดหน่อย

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 23783
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Redcy
มาเก็บข้อมูลครับ รถผมยังไม่เป็นครับ

ออฟไลน์ whiteunicorn

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 23658
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: B.HRV
อาการก่อนหน้านี้สตาร์ท 10ครั้งเข็มไม่กวาด 1ครั้ง
ใช้ต่อไปประมาณ 3เดือน อาการเริ่มกวาดบ้างไม่กวาดบ้าง 50%
จนพักหลังไม่กวาด5ครั้ง กวาดสัก1ครั้ง

**หลังจากเข้าศูนย์ตรวจเข็คแบตเตอรี่เหลือ 8.88V ทำการเปลี่ยนแบตใหม่ ปัจจุบันเข็มกวาด 100% ครับ สงสัยเป็นแบบบนเตือนแบตเสื่อมแล้ว ;D

Tags: