เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ้เช็คระยะ 40,000 กิโล ขอทราบราคาด้วยครับ  (อ่าน 459 ครั้ง)

ออฟไลน์ yellowsubmarine

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 18166
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Songkhla
  • ชื่อเล่น: yellowsubmarine
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ครบกำหนดเช็คระยะ 40,000 กิโลแล้วครับ แต่ไมล์จริงๆ 38,000 โลกว่าเอง

ไหนๆก็ใกล้จะเช็คระยะก็เลยจัดซะเลย ก่อนเข้าศูนย์ฯเช็คราคาคร่าวๆจากเว๊ปฮอนด้า ราคาอยู่ที่ 3พันกว่าๆ แต่เข้าศูนย์ฯจริง กลายเป็นเกือบ 3 พันปลายๆ ตัดราคาสิครับ !!

รายการแรกคือ กรองแอร์ อันนี้เปลี่ยนเองไปแล้ว แต่ .. มาเจอรายการนี้ครับ

"ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดหัวฉีดและบ่าววาล์ว" มูลค่า 418 บาท

เนี่ยคือที่มาของกระทู้นี้ อยากถามว่า จำเป็นมั๊ย ? ล้างทำความสะอาดนอกศูนย์ได้หรือไม่ อย่างพวกค่ายสีเหลือง อะไรแบบนั้นเค้ารับล้างมั๊ยครับ

ที่แน่ๆ ผมตัดออกไปแล้ว สรุป .. หรือค่าใช้จ่ายจริงอยู่ที่ประมาณ 3,100 นิดๆ

ใครมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ recon9

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15541
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ดินแดง กทม
  • ชื่อเล่น: Yo
  • HR-V (E) 2017
Re: ้เช็คระยะ 40,000 กิโล ขอทราบราคาด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2018, 12:51:51 »

^-^.....เพิ่งเข้าเช็คมาเมื่อ ต้นเดือนธันวา 61 เอาไปเป็นฐานตามนี้ก็ได้..... :emo_052:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธ.ค. 2018, 13:07:50 โดย recon9 »

ออฟไลน์ yellowsubmarine

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 18166
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Songkhla
  • ชื่อเล่น: yellowsubmarine
Re: ้เช็คระยะ 40,000 กิโล ขอทราบราคาด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2018, 14:40:45 »

^-^.....เพิ่งเข้าเช็คมาเมื่อ ต้นเดือนธันวา 61 เอาไปเป็นฐานตามนี้ก็ได้..... :emo_052:

ทำไมของผมแพงกว่า ฮ่าๆ  :emo_008: :emo_008:

แต่ได้ของแถมนะครับ ล่าสุดช่างเพิ่งโทรมาแจ้งว่า พร้อมเคลมลูกรอกที่มีเสียงดังให้ครับ

คือแจ้งไว้ว่า รถมีเสียงดังผิดปกติ และในกลุ่ม HRV ก็เป็นกันหลายคันแล้ว ซึ่งทางศูนย์ฯ เค้ารับเคลม แต่ทางศูนย์ของผมแจ้งว่า ยังไม่มีปัญหานี้รายงานมาจากกทม. ตอนนั้นก็ทำใจล่ะว่า อดเคลมแน่นอน แต่เหมือนสวรรค์มาโปรด เค้าโทรมาบอกว่าอะไหล่พร้อม เดี๋ยวทำเรื่องเคลมให้เลย  :-*