เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ช่างบอกเกียร์พัง  (อ่าน 491 ครั้ง)

ออฟไลน์ nickcivil

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 23833
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: นิค
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
        ผมขับรถกลับจากต่างจังหวัดเส้นภาคใต้ มาแบบปกติเลยครับ ถึงช่วงขึ้นเนิน ไม่สูงมาก จังหวะลงเนินได้ถอนคันเร่ง อยู่ๆไฟลัญลักษณ์หน้าจอก็โชว์ตามรูปที่แนบมา และไม่สามารถกดคันเร่งได้อีก เวลาเหยียบจะไม่มีปฏิกริยาตอบสนอง เลยประคองรถเข้าข้างทาง และลองดับเครื่องทิ้งไว้สักพัก เริ่มสตาร์ทใหม่ ลองเข้าเกียร์ทั้ง DและR เหยียบคันเร่งดู ก็ไม่ตอบสนอง มีบางครั้งที่เหยียบแล้วรอบขึ้นบ้าง แต่ก็นิ่งเหมือนเดิม เลยโทรเรียกรถยกพาเข้าศูนย์ฮอนด้าที่ใกล้เคียงที่สุด ถัดมาอีกวันทางศูนย์โทรมาแจ้งว่า มีปัญหาที่ระบบเกียร์ ต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งชุด เสนอราคามา เกือบหนึ่งแสนเจ็ดหมื่น รวมภาษี ช็อคเลยครับ รถประมาน3 ปีครับ วิ่ง 12X,xxx กิโลครับ เข้าเช็คระยะที่ศูนย์ตลอดตั้งแต่ซื้อมา ไม่เคยใช้บริการข้างนอก
        อยากทราบสาเหตุมากครับ เกิดจากอะไร และควรจะต้องดำเนินการอย่างไรต่อ ทางศูนย์แจ้งว่าต้องใช้เวลาทำเรื่องไปที่สำนักงานใหญ่ประมาณ2-3 อาทิตย์
ตอนนี้ต้องจอดรถทิ้งไว้ที่ศูนย์ ส่วนตัวผม ต้องบินกลับมาทำงานก่อน ที่ กทม. ตอนนี้ร้อนใจมากเลยครับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธ.ค. 2018, 16:06:01 โดย nickcivil »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ recon9

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15541
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ดินแดง กทม
  • ชื่อเล่น: Yo
  • HR-V (E) 2017
Re: ช่วยด้วยครับ ช่างบอกเกียร์พัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2018, 12:47:23 »

.....ณ เวลานี้ก็คงต้องรอการตอบกลับจากทาง Honda แต่ผมขอเอาใจช่วยให้ทาง Honda มีคำตอบที่ดีๆ กลับมาหาคุณ เพราะอย่างน้อยคุณก็เข้าศูนย์ตลอด 3ปี..... :-\
ขอเป็นข้ารองพระบาท ทหารรักษาพระองค์ ร.11 พัน.1 รอ.

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
Re: ช่วยด้วยครับ ช่างบอกเกียร์พัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2018, 14:09:52 »
ขออนุญาต คาดเดา อาการคร่าวๆให้นะคับ เผื่อเอาไว้เป็นข้อมูลในการสอบถามทาง 0 คับ เพราะทุกครั้งที่เราเข้า 0 เราไม่สามารถเห็นการซ่อมบำรุงรักษารถเราเลยคับ ว่าทำให้เราดีขนาดไหนคับ
*การเช็คระยะตามกำหนดเป็นสิ่งที่ดีคับ แต่การใช้งานจิง ถนนจิง สภาพอากาศ พฤติกรรมการขับขี่ มีผลทั้งหมดคับ
*การเปลี่ยนถ่าย นมก ควรเปลี่ยนตามการใช้งานจิงเป็นหลักคับ ใช้งานเยอะ ใช้แรงบิดบ่อยๆ ขับรอบต่ำบ่อยๆ เช่น ขับในเมืองรถติดมากๆ แบบนี้ควรเปลี่ยนถ่าย นมก ไวขึ้นคับ
*การเปลี่ยนถ่ายน็อตที่ไขออกเวลา 0 เปลี่ยนถ่ายไขปิดได้สนิทหรือไม่ เพราะถ้ามีการรั่ว ซึม เราจะไม่เห็นคับ เพราะติดแผ่นปิดใต้ท้องรถ อาจจะส่งผลให้ นมก มีปริมาณน้อยลง แต่ไม่ขาดไฟโชว์ไม่เตือนตามระบบเรือนไมล์ ก็ส่งผลให้ชิ้นส่วนภายในเสียหาย จนสะสมมาถึงไฟโชว์แบบว่าเกียร์พังถึงเตือนคับ
ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้นะคับ ขอเสียเงินน้อยที่สุดคับ ค่อยๆหาทางออกคับ เพราะยังไงแล้วต้องเสียเงินแน่นอนคับ แต่ผมก็สงสัยคับ กรณีรถเดิมๆไม่ได้ขยับ สเตป อะไร เกียร์จะพังได้ไงถ้า นมก ไม่ขาด เปลี่ยนตามกำหนด หรือ เปลี่ยนตามการใช้งานจิง คือ เปลี่ยนไวขึ้น ขับไปเรื่อยๆ ไม่ได้กดเล่นแบบผม ไม่น่าพังคับ
**เพราะรถผมเองขยับ สเตป เล็กน้อย มีแคม+remap+ขยายลิ้นปีกผีเสื้อ กดเล่นกับพวกควันดำหลังถนนบ่อย ขับออก ตจว บ่อยๆ รถ 3 ปีกว่าวิ่ง 132xxx ปกติดีทุกอย่างคับ แต่ผมไม่เข้า 0 มาตั้งแต่ 20000 โลแล้วคับ เน้นดูแลเองคับ เปลี่ยนอู่นอกคับ แต่เราจะเห็นขั้นตอนการเปลี่ยนตลอดคับ ยืนดูด้วยตลอดคับ
ผมเองก็จะเปลี่ยน นมก ทุกๆ 15000-20000 คับ เปลี่ยนเลย
**ผมลืมเลยคับ ยังมีอีกจุดคับ ที่สำคัญเช่นกันคับ คือ เกียร์ auto หรือ cvt การเข้าเกียร์เดินหน้า หรือ ถอยหลังมีผลมากเลยนะคับ เช่น เดินหน้า D หรือ S แล้วเบรครถยังหยุดไม่สนิท แล้วสับเกียร์ถอย R ส่งผลเกียร์พังได้เลยคับ จะไม่เหมือนเกียร์ mt คับ โดยที่ไม่ต้องขับกดเล่นแบบผม 200-220 จมไมล์ แบบนี้ก็พังได้เลยคับ กรณีนี้ถ้าไม่เคยทำก็ตัดประเด็นนี้ได้เลยคับ
*แต่ถ้าปกติทุกอย่างตั้งแต่การใช้งาน การเข้า 0 ทุกอย่างสมบูรณ์มาตลอด ก็พูดแบบบ้านๆนะคับ ขออภัยด้วยนะคับ คือ อาจจะโชคร้ายที่ว่า past การผลิตจากโรงงาน ชิ้นส่วนเกียร์ไม่ได้คุณภาพตั้งแต่แรกเลยคับ แบบนี้โชคไม่ดีจิงๆคับ
*สุดท้ายขอให้มีทางออกในการแก้ไขปัญหาที่ดีที่สุดสำหรับ สมช นะคับ  ;)
หรือ ถ้า 0 ไม่มีทางออกให้เราเลย คือ ต้องการให้เราเสียเงินเต็มๆ แบบนี้แนะนำ overhaul เกียร์อู่นอกดีกว่าคับ อู่ที่ทำรถเฉพาะ honda เกียร์ auto หรือ cvt มีเยอะคับ เสียเงินน้อยกว่าพอสมควรเลยคับ ลองหาข้อมูลดูคับ เพราะ 0 จะไม่มีการซ่อมคับ จับเปลี่ยนใหม่อย่างเดียวคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธ.ค. 2018, 14:18:10 โดย Rit Hrv "NA Style" »

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2018, 14:40:10 »

.....ณ เวลานี้ก็คงต้องรอการตอบกลับจากทาง Honda แต่ผมขอเอาใจช่วยให้ทาง Honda มีคำตอบที่ดีๆ กลับมาหาคุณ เพราะอย่างน้อยคุณก็เข้าศูนย์ตลอด 3ปี..... :-\

ขอบคุณมากครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2018, 14:53:04 »
ขออนุญาต คาดเดา อาการคร่าวๆให้นะคับ เผื่อเอาไว้เป็นข้อมูลในการสอบถามทาง 0 คับ เพราะทุกครั้งที่เราเข้า 0 เราไม่สามารถเห็นการซ่อมบำรุงรักษารถเราเลยคับ ว่าทำให้เราดีขนาดไหนคับ
*การเช็คระยะตามกำหนดเป็นสิ่งที่ดีคับ แต่การใช้งานจิง ถนนจิง สภาพอากาศ พฤติกรรมการขับขี่ มีผลทั้งหมดคับ
*การเปลี่ยนถ่าย นมก ควรเปลี่ยนตามการใช้งานจิงเป็นหลักคับ ใช้งานเยอะ ใช้แรงบิดบ่อยๆ ขับรอบต่ำบ่อยๆ เช่น ขับในเมืองรถติดมากๆ แบบนี้ควรเปลี่ยนถ่าย นมก ไวขึ้นคับ
*การเปลี่ยนถ่ายน็อตที่ไขออกเวลา 0 เปลี่ยนถ่ายไขปิดได้สนิทหรือไม่ เพราะถ้ามีการรั่ว ซึม เราจะไม่เห็นคับ เพราะติดแผ่นปิดใต้ท้องรถ อาจจะส่งผลให้ นมก มีปริมาณน้อยลง แต่ไม่ขาดไฟโชว์ไม่เตือนตามระบบเรือนไมล์ ก็ส่งผลให้ชิ้นส่วนภายในเสียหาย จนสะสมมาถึงไฟโชว์แบบว่าเกียร์พังถึงเตือนคับ
ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้นะคับ ขอเสียเงินน้อยที่สุดคับ ค่อยๆหาทางออกคับ เพราะยังไงแล้วต้องเสียเงินแน่นอนคับ แต่ผมก็สงสัยคับ กรณีรถเดิมๆไม่ได้ขยับ สเตป อะไร เกียร์จะพังได้ไงถ้า นมก ไม่ขาด เปลี่ยนตามกำหนด หรือ เปลี่ยนตามการใช้งานจิง คือ เปลี่ยนไวขึ้น ขับไปเรื่อยๆ ไม่ได้กดเล่นแบบผม ไม่น่าพังคับ
**เพราะรถผมเองขยับ สเตป เล็กน้อย มีแคม+remap+ขยายลิ้นปีกผีเสื้อ กดเล่นกับพวกควันดำหลังถนนบ่อย ขับออก ตจว บ่อยๆ รถ 3 ปีกว่าวิ่ง 132xxx ปกติดีทุกอย่างคับ แต่ผมไม่เข้า 0 มาตั้งแต่ 20000 โลแล้วคับ เน้นดูแลเองคับ เปลี่ยนอู่นอกคับ แต่เราจะเห็นขั้นตอนการเปลี่ยนตลอดคับ ยืนดูด้วยตลอดคับ
ผมเองก็จะเปลี่ยน นมก ทุกๆ 15000-20000 คับ เปลี่ยนเลย
**ผมลืมเลยคับ ยังมีอีกจุดคับ ที่สำคัญเช่นกันคับ คือ เกียร์ auto หรือ cvt การเข้าเกียร์เดินหน้า หรือ ถอยหลังมีผลมากเลยนะคับ เช่น เดินหน้า D หรือ S แล้วเบรครถยังหยุดไม่สนิท แล้วสับเกียร์ถอย R ส่งผลเกียร์พังได้เลยคับ จะไม่เหมือนเกียร์ mt คับ โดยที่ไม่ต้องขับกดเล่นแบบผม 200-220 จมไมล์ แบบนี้ก็พังได้เลยคับ กรณีนี้ถ้าไม่เคยทำก็ตัดประเด็นนี้ได้เลยคับ
*แต่ถ้าปกติทุกอย่างตั้งแต่การใช้งาน การเข้า 0 ทุกอย่างสมบูรณ์มาตลอด ก็พูดแบบบ้านๆนะคับ ขออภัยด้วยนะคับ คือ อาจจะโชคร้ายที่ว่า past การผลิตจากโรงงาน ชิ้นส่วนเกียร์ไม่ได้คุณภาพตั้งแต่แรกเลยคับ แบบนี้โชคไม่ดีจิงๆคับ
*สุดท้ายขอให้มีทางออกในการแก้ไขปัญหาที่ดีที่สุดสำหรับ สมช นะคับ  ;)
หรือ ถ้า 0 ไม่มีทางออกให้เราเลย คือ ต้องการให้เราเสียเงินเต็มๆ แบบนี้แนะนำ overhaul เกียร์อู่นอกดีกว่าคับ อู่ที่ทำรถเฉพาะ honda เกียร์ auto หรือ cvt มีเยอะคับ เสียเงินน้อยกว่าพอสมควรเลยคับ ลองหาข้อมูลดูคับ เพราะ 0 จะไม่มีการซ่อมคับ จับเปลี่ยนใหม่อย่างเดียวคับ

ขอบคุณมากเลยครับ
ตอนแรกผมก็พยายามนึกถึงพฤติกรรมการใช้รถของผมเหมือนกันครับ ว่าใช้งานแบบไหนผิดไปรึป่าว รถก็เดิมๆ ไม่เคยแก้ ปรับ แต่งอะไรทั้งสิ้น แต่ผมก็ลองเทียบกับรถคันเก่าอีกคันของผม เป็นฮอนด้า ซิตี้ 2011 ครับ การใช้งานไม่ต่างกัน วิ่งบนเส้นทางเดียวกันตลอด ตอนนี้ใช้มาปีที่8 แล้วครับ ยังไม่เคยเข้าอู่เลยสักครั้งเรื่องระบบภายใน ตอนนี้ก็ยังใช้งานอยู่ ที่สำคัญคันนี้ผมเลิกเข้าเช็คระยะที่ศูนย์แล้วมาใช้ข้างนอกที่ประมาณ 15X,xxx เส้นทางที่ใช้ส่วนใหญ่ก็เส่น มอเตอเวย์ กรุงเทพ-ชลบุรี ขับไม่เกิน120 เพราะกลัวสไนส์เปอร์ 555
ส่วนอีกข้อสันนิษฐานเรื่องรถหยุดไม่สนิท แล้วเปลี่ยนเกียร์ตัดได้เลยครับ เพราะผมค่อนข้างซีเรียสเรื่องนี้มาก เคยให้แฟนขับ แล้วแฟนทำแบบนี้ ทะเลาะกันใหญ่โตเลยครับ ฮ่าๆๆๆ 
     ตอนนี้ควได้แต่ทำใจ และรอความอนุเคราะห์จากฮอนด้าว่าจะมีทางช่วยเหลือยังไงได้บ้าง ตอนนี้เป็นห่วงรถก็ห่วงพัง จอดทิ้งไว้สะไกลเลย
ถ้าไม่เป็นการรบกวนหรือผิดกฏ พอจะมีแนะนำอู่บ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2018, 15:06:25 »
มาตามเก็บข้อมูลเหมือนกันครับ.มีเสียวแล้ว.เอาใจช่วยขอให้เครมได้ไวไวครับ.
ผมคนชลบุรีเหมือนกัน.อ.ศรีราชา แต่มาทำงานลำพูนครับ. :-\ :emo_090:

• ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2018, 16:01:41 »
ผมขอคาดเดาวิเคราะห์ ที่ จขกท แชร์มา นีสนุงคับ เคยให้คุยแฟนใช้แล้ว เคยเข้าเกียร์ช่วงที่จอดไม่สนิทใช้ไหมคับ ผมไม่แน่ใจนะคับ ว่าช่วงที่ให้คุนแฟนใช้ บ่อยไหม เพราะที่ผมแชร์ไปอะคับ การเข้าเกียร์หน้าหลัง แบบหยุดไม่สนิท ครั้งเดียวก็มีผลได้นะคับ อาการมันจะฟ้องในช่วงระยะยาวคับ หรือ ไม่นานก็จะแสดงอาการได้นะคับ อาจจะเป็นไปได้คับ เพราะ เกียร์ auto หรือ cvt การเข้าเกียร์จากเดินหน้า ไปถอยหลังสำคัญมากคับ ส่วน เดินหน้าจาก D ไป S สับเล่นได้ไม่มีปัญหาคับ หรือ เข้าเกียร์ผิดจาก D มา N ไม่มีปัญหาคับ
*ผมคาดเดา วิเคราะห์จากข้อมูลที่แชร์นะคับ อาจจะมีผลเป็นไปได้สุงคับ ที่เคยให้คุนแฟนเข้าเกียร์เดินหน้าแบบหยุดไม่สนิทแล้วเข้าเกียร์ถอย มีผลเลยคับ ไม่ว่าจะครั้งเดียว หรือ หลายครั้งคับ ถ้าหลายครั้ง อาการก็ฟ้องเร็วคับ
แต่ถ้าไม่ใช่แบบนี้ก็อาจจะเป็น past การผลิตแต่ละคันอาจจะมีคกหล่น QA QC ก็เป็นได้คับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2018, 16:04:54 »
ผมขอคาดเดาวิเคราะห์ ที่ จขกท แชร์มา นีสนุงคับ เคยให้คุยแฟนใช้แล้ว เคยเข้าเกียร์ช่วงที่จอดไม่สนิทใช้ไหมคับ ผมไม่แน่ใจนะคับ ว่าช่วงที่ให้คุนแฟนใช้ บ่อยไหม เพราะที่ผมแชร์ไปอะคับ การเข้าเกียร์หน้าหลัง แบบหยุดไม่สนิท ครั้งเดียวก็มีผลได้นะคับ อาการมันจะฟ้องในช่วงระยะยาวคับ หรือ ไม่นานก็จะแสดงอาการได้นะคับ อาจจะเป็นไปได้คับ เพราะ เกียร์ auto หรือ cvt การเข้าเกียร์จากเดินหน้า ไปถอยหลังสำคัญมากคับ ส่วน เดินหน้าจาก D ไป S สับเล่นได้ไม่มีปัญหาคับ หรือ เข้าเกียร์ผิดจาก D มา N ไม่มีปัญหาคับ
*ผมคาดเดา วิเคราะห์จากข้อมูลที่แชร์นะคับ อาจจะมีผลเป็นไปได้สุงคับ ที่เคยให้คุนแฟนเข้าเกียร์เดินหน้าแบบหยุดไม่สนิทแล้วเข้าเกียร์ถอย มีผลเลยคับ ไม่ว่าจะครั้งเดียว หรือ หลายครั้งคับ ถ้าหลายครั้ง อาการก็ฟ้องเร็วคับ
แต่ถ้าไม่ใช่แบบนี้ก็อาจจะเป็น past การผลิตแต่ละคันอาจจะมีคกหล่น QA QC ก็เป็นได้คับ

มีเหตุการณ์นี้แค่ครั้งเดี่ยวครับ ผมยกตัวอย่างว่าผมค่อนข้างซีเรียสเรื่องเปลี่ยนเกียร์นิดนึง หลังจากนั้นเปลี่ยนเกียร์ปกติเลยครับ รถหยุดก่อนค่อยเปลี่ยน ทำจนเป็นนิสัยเลยครับ ทั้งผมและแฟน

ออฟไลน์ eagle44z

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9700
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: Panuwat
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2018, 16:19:26 »
ก่อนหน้านี้มีอาการอย่างไรครับ อยู่ดีๆวูปนี้ ลองรีเซ็ดระบบก่อนไหม

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2018, 16:32:41 »
ก่อนหน้านี้มีอาการอย่างไรครับ อยู่ดีๆวูปนี้ ลองรีเซ็ดระบบก่อนไหม

ไม่มีอาการอะไรแจ้งเตือนเลยครับ ปกติมากๆ

ออฟไลน์ recon9

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15541
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ดินแดง กทม
  • ชื่อเล่น: Yo
  • HR-V (E) 2017
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2018, 19:23:25 »

.....ถ้าคุณnickcivil อยู่ชลบุรี...ผมแนะนำอู่ซ่อมรถHonda โดยเฉพาะให้แล้วใน...PM..........:emo_066:
ขอเป็นข้ารองพระบาท ทหารรักษาพระองค์ ร.11 พัน.1 รอ.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2018, 20:16:19 »
 :emo_051:

ออฟไลน์ Pick_2613

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 19727
  • จังหวัด: Udon
  • ชื่อเล่น: Pickman
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2018, 10:52:29 »
ผมใช้รถมา3ปี 140,000 กม.แล้ว ยังปกติคับแต่ผมจะเปลี่ยนนมก.ทุก20,000 โล เพราะถือว่าเราใช้งานรถหนักคับ

ออฟไลน์ jinda

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12886
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: BK
  • ชื่อเล่น: Jinda
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2018, 14:28:36 »
เคยลุยน้ำแบบท่วมสูงครึ่งล้อ หรือ เคยเอาไปลากอะไรหนักๆมาเปล่าครับ

ออฟไลน์ badin555

• *
  • สมาชิก ID: 6713
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: อีฟ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2018, 18:28:24 »
น่าจะสายพาน CVT ขาด เห็นกลุ่มในเฟสบุ๊ค มีคนรับเปลี่ยนอยู่ ไม่เกิน45000บาทถ้าจำไม่ผิด ซ่อมศูนย์ยกเกียร์ใหม่อยางเดียว

Tags: