เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ถาดรองในรถ แบบนี้บ้าง ใช้ได้ดีมั้ยครับ  (อ่าน 13173 ครั้ง)

ออฟไลน์ crazycat

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1288
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: แมว
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจอีกแบบครับ... ขอรายละเอียดอีกนิดนึง

เช็คล่าสุด สินค้ายังไม่ได้ขึ้นไลน์ผลิตครับ แต่คงจะออกเร็ว ๆ นี้
ผมเข้าไปดูตามเวปด้านล่างครับ

http://www.ddcarmat3d.com/shop/DDcarmat3D/default.aspx?url=DDcarmat3D&lang=TH

ผมถามเจ้านี้เค้าบอกมีHR-Vแล้ว ราคา4,000 https://www.facebook.com/ThadRxngPhunKheaRup3Miti3dLock/timeline
เจ้านี้อยู่แถวรัชดาครับ
https://www.facebook.com/ThadRxngPhunKheaRup3Miti3dLock/photos/a.564718616919082.1073741828.432003593523919/797779383613003/?type=1&theater

ของพึ่งเข้าครับ พรุ่งนี้แมวไปสอย อิอิ  555:)

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ koomairoo

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3844
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: koomairoo
รบกวนถ่ายรูปรีวิวให้ดูหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

• รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
ซื้อมาละพรมเข้ารูป3D ^^ ตรงรุ่นเปะะะะะ ^^  รถยังไม่ทันได้เลย บ้าเห่อดีมะ 555:)

ออฟไลน์ dnxy

• สมาชิก ID: 4483
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: จชต
  • ชื่อเล่น: Dnxy
ถูกใจความเห็นคุณเครซี่เค็ท + 10 ไปเลย...

ถูกใจความเห็นคุณเครซี่เค็ท + 10 ไปเลย...

ขอบคุณคร๊าบบบบ ไม่พรุ่งนี้ก็มะรืนนี้ไปรับรถ ใส่แล้วจะถ่ายมาให้ดูนะครับว่ามันเรียบร้อยดีมั้ยเวลาใส่พรม3D  C:-)

ออฟไลน์ GODJI.NJ

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4314
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ๋๋JO
น่าสน...รอชมรีวิวนะคัฟ... ^-^

ออฟไลน์ bshop

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2509
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: แอ้ว

ออฟไลน์ Sureerat Rattanachatree

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5582
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: หมวย

เทียบความหล่อสักหน่อย ^^

อันนี้ฝั่งคนขับ เข้ารูปได้ดีครับ

อันนี้ฝั่งคนนั่งข้าง เช่นกันเข้ารูปได้ดีตามที่หวังไว้

อันนี้เบาะหลัง ไม่ประทับใจเท่าแบบของcaptiva(ของแคปเป็นชิ้นเดียว) เพราะแยกเป็นสามชิ้น

โดยรวมแล้ว พรมคู่หน้า กระชับดีถูกใจตามที่ชอบ
แต่พรมด้านหลัง ไม่ถูกใจเพราะดันแยกเป็นสามชิ้น การที่แยกเป็นสามชิ้นเหมือนจะช่วยให้หยิลออกมาทำความสะอาดได้ง่าย แต่ๆๆๆๆด้วยความที่มันแยกชิ้นเนี่ยหละ พวกเศษฝุ่นเศษทรายมันจะไหลไปตามซอกระหว่างพรมไปตกอยู่ใต้พรมแล้วทำความสะอาดยาก

ครั้นจะเอาชิ้นกลางขึ้นมาทับด้านข้างทั้งสองมันก็จะกลายเป็นว่า ชิ้นกลางจะลอยๆและเกะกะ

ตอนนี้แมวเลยคิดว่าจะลองหาวิธีเอาชิ้นกลางขึ้นทับด้านข้าง และเพื่อไม่ให้ขอบมันลอยๆ แมวจะเอาเทปตีนตุ๊กแกมาติด เพื่อให้มันเรียบราบลงไป ^^

ปล. แก้ไขๆๆๆๆ เมื่อกี้แมวไปดูอีกที ไอ้ชิ้นกลางมันมีแถบตีนตุ๊กแกที่ขอบๆเย็บติดมาด้วยหละ เอ... แต่แปลกทำไมชิ้นข้างมันไม่มีแถบตีนตุ๊กแกมาให้เกาะกันแหะ ไม่เป็นไรๆๆๆๆๆ เดี๊ยวแมวหาวิธีเอาการสองหน้าแปะตีนตุ๊กแกซะเลย อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธ.ค. 2014, 19:03:33 โดย crazycat »

ออฟไลน์ dnxy

• สมาชิก ID: 4483
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: จชต
  • ชื่อเล่น: Dnxy
รวดเร็วทันใจ... ดูตามรูปแล้วผมคิดว่าสะดวกดีนะครับกับชิ้นหลังแยก
สรุปแล้วคงลงตัวที่แบบนี้ละ..

ออฟไลน์ Theps

• สมาชิก ID: 5611
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Theps
รบกวน ดัดแปลงชิ้นด้านหลังช่วยถ่ายรูปให้ดูด้วยนะครับ

ออฟไลน์ koomairoo

• สมาชิก ID: 3844
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: koomairoo
ขอบคุณคุณแมวบ้ามาก :emo_103:
วัสดุทำความสะอาดยากไหมครับ แบบว่าเอาออกมาฉีดน้ำล้างได้ไหม
ชิ้นคนขับมีรูยึดน๊อตกับตัวถังเหมือนพรมฮอนด้าเลย
พรมฮอนด้าก็สวยครับ ได้แถมมา ยังคิดอยู่ว่าจะใช้ให้พังก่อนแล้วค่อยซื้อใหม่ดีไหม

ออฟไลน์ annop

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5363
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: nop
ขอบคุณครับ ที่รีวิว :emo_090:

รวดเร็วทันใจ... ดูตามรูปแล้วผมคิดว่าสะดวกดีนะครับกับชิ้นหลังแยก
สรุปแล้วคงลงตัวที่แบบนี้ละ..

:emo_051:

รบกวน ดัดแปลงชิ้นด้านหลังช่วยถ่ายรูปให้ดูด้วยนะครับ

ครับผม ดัดแปลงเสร็จแล้วจะมารีวิวให้ดูนะครับ  ^-^

ขอบคุณคุณแมวบ้ามาก :emo_103:
วัสดุทำความสะอาดยากไหมครับ แบบว่าเอาออกมาฉีดน้ำล้างได้ไหม
ชิ้นคนขับมีรูยึดน๊อตกับตัวถังเหมือนพรมฮอนด้าเลย
พรมฮอนด้าก็สวยครับ ได้แถมมา ยังคิดอยู่ว่าจะใช้ให้พังก่อนแล้วค่อยซื้อใหม่ดีไหม

ถ้าสังเกตุผิวของเจ้า3Dนี้ จะสังเกตุว่ามีผิวพรุนเป็นหลุมเล็กๆ ทีแรกที่แมวซื้อมาใช้กับแคปติว่า แมวก็คิดว่า ซวยละ ทำความสะอาดยากแหงเลย(แมวล้างรถเองตลอดครับ) เพราะพวกขี้ดินต้องไปติดในหลุมเล็กๆแน่เลย

แต่พอได้ทำความสะอาดจริง ไม่ยากเลยครับ โดยปกติแมวแค่ดึงออกมาเอาแปรงปัดแล้วเช็ดครับ แค่นั้นก็สะอาดแล้ว นานๆทีเผลอไปเหยียบดินฝังแน่น ก็น้ำแรงดันสูงฉีดเลยครับหลุดง่ายดีมาก ตากแป๊บเดียวแห้งครับ เพราะเจ้าพรม3Dมันไม่ใช่วัสดุอมน้ำ

ใช่ครับที่พรมหน้าด้านคนขับมีรูล๊อคครับ ดีมากๆเลย ทำให้พรมไม่ขยับไปขัดกับคันเร่งหรือเบรคแน่นอน แต่ต้องเอาพรมเดิมออกครับ ไม่งั้นตัวล๊อคมันสูงไม่ถึง

พรมHondaแมวเอาฝั่งคนขับเก็บขึ้นครับ ส่วนอันอื่นๆแมวก็ใส่ไว้ด้านใต้ตามปกติ  C:-)

ขอบคุณครับ ที่รีวิว :emo_090:
8)

ออฟไลน์ Ironman

• สมาชิก ID: 3258
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: Ironman
ของมาส่งเมื่อวานเหมือนกัน จองในงาน motor expo. 4000 ครับ

Tags: