เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยาง Bridgestone ECOPIA EP850  (อ่าน 151 ครั้ง)

ออฟไลน์ TiresbidOnline

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19374
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Tiresbid
    • รางวัลและกิจกรรม
TIRESBID รีวิวยาง Bridgestone ECOPIA EP850
« เมื่อ: 22 พ.ย. 2018, 08:59:12 »
 Share 

สวัสดีครับ เพื่อนๆ ชาวไทร์บิดทุกท่าน จอร์จ กลับมาแล้วกลับมารีวิว ยาง Bridgstone Ecopai EP850 ครับ ยางรักษ์โลกจาก บริษัท Bridgestone ครับ เป็นยางสำหรับรถ SUV ที่ถือว่าเน้นการประหยัดน้ำมันและนุ่มเงียบครับ สำหรับ Bridgestone ไซส์ยางทดสอบ 265/70R16 ในครั้งนี้ และ จอร์จ จะมารีวิวให้เพื่อนๆครับว่าที่เทสใช้งานแล้วเป็นอย่างไรครับ

​เรื่องการยึดเกาะถนนเป็นสิ่งที่ จอร์จ ประทับใจมากที่สุดครับในทุกๆเรื่องสำหรับยาง Bridgestone EP850 เพราะมีการยึดเกาะถนนที่นิ่งและไม่ส่ายครับแถมตอบสนองได้เร็วดีมากครับโดยเฉพาะทางโค้งโดยเมื่อหักเลี้ยวตอบสนองได้ไว และตัวรถก็สามารถควบคุมทิศทางได้ทันทีทำให้ความรู้สึกหนึบเวลาเข้าโค้งและมีรอบเลี้ยวที่แคบครับ จอร์จ ให้ที่ 5 ดาวครับ

ส่วนระยะเบรคดีเยี่ยมครับไม่มีส่ายครับแม้ตอนที่ จอร์จ เบรคแรงๆครับ ส่วนถนนเปียก นั่น ทำได้ดีไม่แตกต่างจากถนนแห้งเท่าไหร่ครับ อาจจะด้อยกว่าแต่ถือว่าดีมากๆเลยครับคุ้มครับบอกเลย จอร์จ ให้ที่ 4 ดาวครับ

​            เรื่องความนุ่มเงียบ จอร์จ ชอบครับสำหรับเรื่องความนุ่ม ถือว่านุ่มดีทีเดียวเลยครับขับแล้วรูปสึกสบายการให้ตัวไม่โดดเกินไปและไม่กระด้างเกินไปครับแฮปปี้ครับ ส่วนเรื่องเสียง อาจจะเป็นส่วนที่ไม่ได้ดีเยี่ยม แต่แค่ดีครับ ถือว่ายังมีเสียงอยู่ในกลางๆครับ เสียงหอนเข้ามาในรถพอสมควรเลยครับสำหรับยาง Bridgestone Ecopia EP850 ครับ จอร์จ ให้ที่ 4 ดาวครับ

​             ความคุ้มค่า ถือว่ายาง Bridgestone EP850 คุ้มกับราคามากๆครับ โดยอย่างบทความด้านบน เรื่องยึดเกาะถนนดีจริงๆครับขับแล้วให้ความรู้สึกปลอดภัยมากๆเลยครับ เพราะ จอร์จ คิดว่าส่วนที่สำคัญที่สุดจริงๆของการใช้ยางสัก 1 เส้น คือต้องทำให้เราขับขี่ได้อย่าปลอดภัย และ สามารถควบคุมรถได้อย่างเต็ม สมรรถนะครับ ซึ่งยาง Bridgestone Ecopia EP850 ก็คำตอบที่ใช่ครับ ถือว่ายางสามารถใช้งานได้เต็มสมรรถนะตามที่ bridgestone นำเสนอมาเลยครับผม จอร์จ ให้ที่ 4 ดาวครับ

​ภาพรวม จอร์จ จัดไปให้เลยครับสำหรับ ยาง Bridgestone Ecopia EP850 อยู่ที่ 4 ดาวครับ ต้องบอกได้คำเดียวว่าชอบครับ ประทับใจเลยครัยบยางรุ่นนี่ ก็อยากให้เพื่อนๆทดลองใช้รุ่นนี่ดูครับ หากเพื่อนๆต้องการทดสอบเปลี่ยนยางก็สามารถใช้บริการ ไทร์บิดได้ที่ เว็บไซต์ www.tiresbid.com หากลูกค้าไทร์บิดหายห่วงเลยครับ จอร์จ บริการช่วยเหลือผสานงานกรณีฉุกเฉินได้ตลอดเวลาทำการ หรือ สนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,
ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริดสโตน, ยาง Hankook
ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,
ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!