เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: HRV TEIN Endorapro Plus ความสูงเท่าเดิม เพิ่มเติมคือ หนึบขึ้น  (อ่าน 7223 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaowchai

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 19329
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Chantaburi
  • ชื่อเล่น: Chaowchai
    • รางวัลและกิจกรรม

ถามเจ้าของกระทู้นิดนะครับ แล้วอันนี้ใช้สปริงเดิม หรือเปลี่ยนสปริงใหม่ ครับ / หากเปลี่ยนสปริงใหม่ ต่างกันมากไหมครับ ความนุ่มยังใกล้ของเดิมไหม

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Torty

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14400
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: พะเยา
  • ชื่อเล่น: torty
ถามเจ้าของกระทู้นิดนะครับ แล้วอันนี้ใช้สปริงเดิม หรือเปลี่ยนสปริงใหม่ ครับ / หากเปลี่ยนสปริงใหม่ ต่างกันมากไหมครับ ความนุ่มยังใกล้ของเดิมไหม
ตอนแรกก็ใส่สปริงเดิมครับ แต่ตอนนี้ใส่สปริงใหม่ละครับ tein h tech ค่า k หน้า 2.4 หลัง 3.0 นุ่มไม่กระด้างครับ ทรงรถสวยขึ้น แน่นขึ้น ขับมั่นใจขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2020, 22:02:39 โดย Torty »

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
มีมาแล้วคับ สปิงแต่งขนาดเท่าสปิงเดิมทั้งหน้าหลังคับ ส่วนค่า k ต้องสอบถามข้อมูลทางร้านดูคับ เกี่ยวกับรายละเอียดเพิ่มเติมของตัวสปิงคับ ว่าต่างกันกับสปิงเดิมแค่ไหนคับ ที่ใส่กับพวกโช้คแต่งในกลุ่ม twin tube เช่น new sr / endula pro / monroe oespectrum เป็นต้นคับ เผื่อไว้นะคับ ถ้าไม่อยากให้รถเตี้ยลงคับ ส่วนสปิงที่ก่อนหน้านี้ที่เคยแชร์ข้อมูลไว้ คือ ของทาง dobinson คับ ที่มีสปิงขนาดเท่าเดิมแต่ราคาคู่ละ 15000 คับ หลายๆท่านคงขอผ่านคับ ผมเองก็โบกมือลาเช่นกันคับ แต่ราคาของ สปิงขดแดงตัวนี้ราคาครบชุดอยู่ที่ 5500 คับ เผื่อไว้เป็นข้อมูลสำหรับท่านที่สนใจคับ ส่วนผมเองรถวิ่งทางไกลใช้สปิงเดิม เน้นยกสูงเท่าเดิม เสริมตัวช่วยอื่นๆเอาคับ มีแค่โช้คก็เอาอยู่คับ ส่วน สปิง ผมเองก็สนใจคับ ราคาไม่สูงจนเกินไป แต่ของเดิมยังทำงานกับ new sr ได้ดีผมเลยยังอยู่ห่างอย่างห่วงๆไว้ก่อนคับ เพราะ ตอนเทส กด 205+ ช่วงล่างก็เอาอยู่คับ
*เผื่อเอาไว้เป็นข้อมูลเผื่อ สมช สนใจนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2020, 23:05:24 โดย Rit Hrv "NA Style" »

ออฟไลน์ Torty

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14400
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: พะเยา
  • ชื่อเล่น: torty
เยี่ยมเลยครับคุณริท เผื่อเพื่อนสมาชิกเรามีทางเลือกที่มากขึ้นครับ  :emo_090: :emo_090:

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
น่าสนใจอยู่คับ ผมเองก็สนใจคับ แต่ช่วงนี้ผ่านก่อนสักพักเลยคับ ช่วงนี้  :-\