เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยาง Michelin Primacy SUV (มิชลิน ไพรมาซี่ เอสยูวี)  (อ่าน 159 ครั้ง)

ออฟไลน์ TiresbidOnline

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19374
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Tiresbid
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับเพื่อนๆกลับมาอีกครั้ง วันนี่จะมีรีวิวยาง Michelin Primacy SUV ครับผม ยางรุ่นนี่เป็นรุ่นที่ จอร์จ อยากจะแนะนำเพื่อนๆมาก เพราะ เหมาะมากครับสำหรับรถ SUV โดยเฉพาะท่านที่ต้องการเน้นความนุ่มเงียบ ในการขับในเมืองสบายๆ หรือเน้นการขับบนหลังถนน ถ้าเพื่อนได้ลองสัมผัสดูสักครั้งแล้วจะติดใจครับ

ก็ในเรื่องของการยึดเกาะถนน ของยาง Michelin Primacy SUV จอร์จ ให้อยู่ที่ 4 ดาวในภาพรวมถือว่าดีทีเดียวครับ การวิ่งการทรงตัวของยางทำได้ดีมาก ไม่มีการส่ายและเหิญขณะวิ่งเร็วๆ บนพื้นถนนเปียก ก็ถือว่าทำได้ดีครับส่วนหนึ่งต้องถือว่าลายดอกยางออกมามี 4 ร่องรีดน้ำ ทำให้ยางสามารถระบายน้ำออกจากหน้ายางได้ดีมีพื้นสัมผัสที่มากขึ้นการยึดเกาะบนนถนนเปียกทำได้ดีมากครับ ในเรื่องของการเข้าโค้งถือว่ารวงเลี้ยวแคบดีครับ วิ่งด้วยความเร็วแต่ยางสามารถตอบสนองเลี้ยวได้ดีครับ พูดได้คำเดียวเวิ้คครับ

ส่วนของเรื่องการเบรค จอร์จ ขอให้ที่ 5 ดาวเลยครับประทับใจมากครับสำหรับยาง Michelin Primacy SUV หนึบมากๆครับ รู้สึกเลยว่าถ้าเหยียบเบรคกระทันหันจะเอารถอยู่แน่นอนครับ ระยะการเบรคสั้นกว่าที่คิดเอาไว้ครับทำให้รู้สึกมั่นใจขึ้นมากครับสำหรับยางรุ่นนี่ ทั้งถนนแห้งและถนนเปียก

ความนุ่มเงียบ จอร์จ ให้อยู่ที่ 5 ดาวเลยครับ มันเป็นอะไรที่มีความแตกต่างกันมากๆครับระหว่างยาง Michelin Primacy SUV กับยางคู่แข่งความนุ่มเวลาเจอรอยต่อถนนแทบจะไม่รู้สึกเลยครับรู้สึกไม่โดดทำให้ขับสบายมากขึ้นครับ แถมเสียงหอนยังน้อยมากๆ จริงๆครับ เมื่อเทียบกับยี่ห้อยางชั้นนำที่เพื่อนๆรู้จักแล้วนะครับอยากให้ลองสัมผัสจริงๆสำหรับยาง Michelin Primacy SUV เพราะมันดีอะ

ความคุ้มค่า เป็นเรื่องที่ต้องคิดหนักครับสำหรับยาง Michelin Primacy SUV ยางไซส์ 265/70R16 เพราะราคาที่ค่อนข้างสูงเกือบติดเพดาน แต่จอร์จให้อยู่ที่ 4 ดาวครับ เพราะ จอร์จ รู้สึกว่าการซื้อยางครั้งหนึ่งหากเราดูแลดีดีสามารถใช้ได้ถึง 5 ปีพอมาหารเฉลี่ยต่อปีแล้วยังไงก็คุ้มแถมได้ในเรื่องของสมรรถนะในการขับขี่ที่ดีมากๆ และ ความนุ่มเงียบที่ไม่มียี่ห้อไหนเทียบเท่า ถือว่าคุ้มมากๆครับ

สรุปภาพรววม จอร์จ ให้เลยที่ 5 ดาวครับ ก็ถือว่ายาง Michelin Primacy SUV เป็นยางอีกรุ่นที่ จอร์จ อยากให้เพื่อนๆได้ทดลองใช้กันดูครับว่าจะให้ความรู้สึกที่แตกต่างจากยี่ห้ออื่นขนาดไหนครับ หากเพื่อนๆต้องการสอบถาม หรือ มีปัญหาเรื่องยางสามารถติดต่อทาง TIRESBID ได้ที่ Line@ : @Tiresbid ได้เลยครับ จอร์จยินดีให้คำปรึกษาครับผม วันนี่ขอบคุณมากครับที่อ่านจนจบครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!