เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยาง : Goodyear Efficientgrip Performance SUV  (อ่าน 259 ครั้ง)

ออฟไลน์ TiresbidOnline

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19374
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Tiresbid
    • รางวัลและกิจกรรม
TIRESBID รีวิวยาง : Goodyear Efficientgrip Performance SUV
« เมื่อ: 18 ต.ค. 2018, 11:21:01 »
 Share 

สวัสดีครับ คุณผู้อ่านและเพื่อนๆชาวไทร์บิดทุกท่าน พบกับ จอร์จไทร์บิด ผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ ทดสอบรีวิวยางไว้เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆได้ตัดสินใจกันครับ ในวันนี้ ต้องบอกเลยว่าตัวไฮท์ไลท์อีกไลน์สินค้าจากทาง Goodyear ภาคภูมิใจมากเลยทีเดียวครับ นั่นคือ GOODYEAR EFFICIENTGRIP PERFORMANCE SUV ทางแบรนด์เคลมมาว่า ท่านใดใช้รถ SUV ยังไม่เคยใช้รุ่นนี้มาก่อน หลังจากใช้แล้วความรู้สึกจะเปลี่ยนไปเลยทีเดียว ส่วนการทดสอบนั้นต้องมาดูกันละครับ จะตรงกันกับที่แบรนด์เคลมไว้แค่ไหน เรามาเริ่มกันเลยครับ

การยึดเกาะถนน เริ่มทดสอบด้วยความเร็วขับขี่ 90 กิโลเมตรต่อชั่วโมง บนถนนแห้ง ถือว่าใช้ได้ครับ แต่ไม่ได้โดดเด่นมากนัก เมื่อเข้าสู่สนามทดสอบถนนเปียผม้สึกได้เลยครับความแตกต่างยึดเกาะถนนได้ดี มั่นคงกว่ามีผลมาจากเทคโนโลยี Flexcontact ออกแบบยางคอมปาวด์พิเศษ และ เทคโนโลยี Hexagonal Bead ออกแบบเส้นลวดบริเวณขอบยางเป็นทรง 6 เหลี่ยม เพิ่มการสัมผัสระหว่างขอบยางกับกระทะล้อ ช่วยลดการสั่นสะเทือนพร้อมร่องยางกว้างขึ้น ทำให้รีดน้ำได้ดีขึ้นตามมา จอร์จให้เลยที่ 3 ดาวครับ

ระยะเบรก จากการทดสอบ บนถนนแห้ง ด้วยความเร็ว 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ในจังหวะกดแป้นเบรกเต็มที่ โดยไม่ชะลอ พบว่าระยะเบรกไม่สั้นเหมือนคิดไว้ครับ ดังนั้นเราจะไปกันต่อในเส้นทางถนนเปียก ระยะเบรกค่อนข้างสั้นใช้ได้เลยครับ ทางแบรนด์เคลมมาว่าสั้นลงประมาณ 1 เมตร จุดเด่นทางการผลิตอีกส่วนของทาง Goodyear ครับ ถึงแม้แหล่งกำหนิดที่ อเมริกา แต่เฉพาะในรุ่นนี้ ต้องสั่งผลิตและนำเข้าเทคโนโลยีมาจาก เยอรมัน เรียกได้ว่าพิเศษสุดๆ จอร์จให้เลยที่ 3 ดาวเช่นกันครับ

ความนุ่มเงียบ หนึ่งในไฮท์ไลท์เลยครับ กับเทคโนโลยี QuietTrade เพิ่มบล็อกดอกยาง ไหล่ยางแบบปิดทำให้เกิดความน่มนวล อันนี้จากทดสอบคอนเฟริ์มว่าดีจริงตามคำเคลม แต่ในส่วนนุ่มเงียบ เสียงรบกวนต้องบอกว่ามีอยู่บ้างแต่น้อยครับ ไม่ถึงกับเงียบสนิทได้ยินเสียงแอร์ดัง จอร์จให้ไว้ที่ 3 ดาวครับ

ความคุ้มค่า ทาง Goodyear แจ้งไว้ว่าจะเริ่มตั้งแต่ 6,000 – 13,000 บาท ราคานี้ จอร์จ บอกเลยว่า หามาให้ผู้ติดตามและลูกค้าไทร์บิด ได้ในราคาพิเศษกว่านี้แน่นอนครับ แถม เราคัดเฉพาะปีผลิตใหม่ ไม่มียางเก่าค้างปี ดังนั้นหากเทียบช่วงราคาแล้วถือว่าค่อนข้างสูงอยู่เหมือนกันครับ จอร์จให้ไว้ที่ 3 ดาวครับ

สรุปภาพรวม สำหรับยาง Goodyear ในรุ่นนี้เริ่มตั้งแต่ขอบ 17 – 19 และ หากเพื่อนๆใช้รถ SUV มักจะกังวลในเรื่องของการเบรก หรือ ลื่นไถล และ อาการเหินน้ำ บอกเลยว่าตัวช่วยที่แก้ปัญหาทั้งหลาย ถือกำเนิดขึ้นแล้ว จอร์จ ขอแนะนำเลยครับทาง Goodyear ยางคุณภาพสากล ในเกรดระดับกลาง หมดกังวลปัญหายางเสียหายหรือ โอกาสเกิดการฉีกขาดจากผู้ผลิตแทบจะเป็นไปได้น้อยมากๆ สบายใจได้ครับ จอร์จให้อยู่ที่ 3 ดาว

หากสนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 080-589-4711 (คุณคิม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการตรวจเช็คสภาพรถยนต์ ฟรี ! (โปรโมชัน : เมื่อเปลี่ยนยางครบ 4 เส้น) สนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ ขอบคุณครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ utains

• No.858
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 12472
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นครศรีธรรมราช
  • ชื่อเล่น: สร
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: TIRESBID รีวิวยาง : Goodyear Efficientgrip Performance SUV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ต.ค. 2018, 21:17:31 »
 :D