เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เดินทางไกลบ่อยๆคับ โดนบ่อยเลยคับ เลยตัดสินใจจัดมาคับ tpms  (อ่าน 999 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ช่วงนี้เดินทางไกลบ่อยคับ และ โดนทิ่มบ่อยมากคับ ในช่วง 1-2 เดือน ใช้บริการแทงใยใหม กับ b-quik 3 รอบคับ ล่าสุดใช้บริการแทงใยใหมไปวันอังคารที่ผ่านมาเองคับ และ ยางเริ่มสึกหรอตามการใช้งานคับ เพราะขับทางไกลคับ เดี๋ยววันอาทิตย์ก็เดินทางไปขอนแก่นอีกคับ เลยติดตัววัดลมยางเตือนคับ เพราะแทงใยใหมมา 3 ครั้ง แต่ยังต้องใช้ยางเดิมไปก่อนคับ เพราะใช้งานมา 1 ปีครึ่ง รองบ เลยจัดมาเพื่อช่วยเตือนคับ แต่ก็สำหรับ ท่านที่เจอ case แบบผมบ่อยๆนะคับ ก็น่าสนใจคับ แต่ถ้าขับน้อยสายจอดคงไม่ต้องกังวนมากคับ
*แต่ส่วนตัวจากสถานการณ์จิง ถือว่าสำคัญคับ สำหรับผมนะคับ เลยตัดสินใจจัดคับ ราคา ถือว่ายังพอจับต้องได้คับ ไม่ถูกไม่แพงจนเกินไปคับ เพราะสอบถามหลายเจ้าที่มีแบบนี้ราคา 2300-2500 เจอเจ้านี้เขาจัดโปรฯ 1990 แถวลำลูกกาคลอง 5 คับ มีเมนูภาษาไทย และ เทศ รับประกัน 1 ปี เลยติดคับ เพราะยางแทงใยใหมหลายจุด และ ยังต้องใช้งานต่อ เลยต้องมีตัวช่วยเตือนคับ แต่ก็ตามความเหมาะสมของแต่ละท่านนะคับ ว่าสำคัญ หรือ จำเป็นหรือไม่นะคับ
ตามคลิปรีวิวเผื่อไว้คับ

https://youtu.be/RSyNVb3rhPk

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ต.ค. 2018, 00:00:34 โดย Rit Hrv "NA Style" »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ mrkimmy

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15663
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Yannawa
  • ชื่อเล่น: เม
 :emo_069:
สนใจอยู่เหมือนกันครับ
ขอดูรูปตรงจุ๊บลมหน่อยได้ป่ะครับว่าหน้าตาเป็นยังไง  ;)

ออฟไลน์ P@ng

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5421
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: เดิมกทม-มาทำงานอุดร
  • ชื่อเล่น: เพ้ง
ขอดูรูปตรงจุ๊บลมหน่อยได้ป่ะครับว่าหน้าตาเป็นยังไง  ;)

ไม่มีจุ๊บลมครับ  ให้สายต่อเข้า port odb2 ก็ใช้งานได้เลย ผมเคยอ่านเจอว่าอ่านค่า จาก abs ครับ

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016

ไม่มีจุ๊บลมครับ  ให้สายต่อเข้า port odb2 ก็ใช้งานได้เลย ผมเคยอ่านเจอว่าอ่านค่า จาก abs ครับ

ไม่มีจุ๊บลม แล้วเช็คลมยังไง งง  :-X

• HR-V EL White Orchid Pearl 2016
หาข้อมูลมาได้ความประมาณว่า ตัวนี้วัดจากตัวเซนเซอร์ล้อที่มีอยู่ในรถของเราในกรณีล้อเสียสมดุลไปข้างไหนก็จะแจ้งเตือน ไม่ได้วัดจากแรงดันลมยางเลย  :blank:

ออฟไลน์ IySrie™

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 20694
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: บางเขน→อยุธยา
  • ชื่อเล่น: ครูอิส 「ヴェゼル E-Limited 2016」
    • ญี่ปุ่นวันละคำ by ครูอิส
หาข้อมูลมาได้ความประมาณว่า ตัวนี้วัดจากตัวเซนเซอร์ล้อที่มีอยู่ในรถของเราในกรณีล้อเสียสมดุลไปข้างไหนก็จะแจ้งเตือน ไม่ได้วัดจากแรงดันลมยางเลย  :blank:

กำลังจิถามเลยว่าน้าอ้นสั่ง TPMS มาบ้างป่าว เผื่อไปติดด้วย อิอิ นี่กล้องติดๆดับๆ ว่าจะแวะเวียนไปให้ดูให้หน่อยฮ่ะ  >:D

กำลังจิถามเลยว่าน้าอ้นสั่ง TPMS มาบ้างป่าว เผื่อไปติดด้วย อิอิ นี่กล้องติดๆดับๆ ว่าจะแวะเวียนไปให้ดูให้หน่อยฮ่ะ  >:D

มาได้เลย กำลังคิดถึงป้าอยู่เลย  :emo_069:

• ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
ที่ผมทดสอบ นะคับ ลองปล่อยลมยางข้างนึงให้นิ่มแต่ขับวนได้นะคับ ประมาน 5 นาที จะเตือนคับ เป็นไฟแดงโชว์เหมือนใน คลิป เลยคับ ตอนแรกผมก็คิดอยุ่คับว่า มันจับค่าลมยางจากอะไร แต่มีจุดที่สำคัญนิดนึงคับ คือ ต้องเติมลมยางให้เท่ากันทั้ง 4 ล้อคับ เพื่อให้ตัวนี้มันจับค่า ประมวลผลจาก ecu จากแรงหมุนของล้อที่ไม่ สมดุลกันคับ ถ้าล้อไหนล้อนึงมีลมน้อย กว่าปกติ เช่น ลมอ่อนลงต่างกัน 5 ผมของเรียกหน่วยเป็นปอนต์นะคับ ก็จะเตือนคับ ในระยะทาง 1-1 กิโลครึ่ง ประมาณ 5 นาทีคับ เพราะผมขับวนลานจอด big-c คลอง5 ตรงหน้า b-quik เพราะจะได้เติมลมยางได้คับขากลับ แต่ผมลืมถ่ายภาพรีวิวให้ดู ว่ามันเตือนจิงคับ แบบตามคลิป เลยคับ มันจับค่าจาก การหมุนของล้อ แต่ผมเทสแล้วคับ ใช้งานได้จิง ก็ถือว่าไม่เสียเงินฟรีคับ ไม่งั้นผมคืนเงินแน่นอนคับ ถือว่าราคาลดแล้วถือว่ายังแพงอยู่เหมือนกันคับ  :-\ :-\ :-\
แต่มีอีกจุดด้วยคับ เวลาเราเช็คลมยาง หรือ เติมลมยางใหม่ทุกครั้งก็ควรที่จะ set ค่าให้ตัวนี้ประมวลผลทุกครั้งจะทำให้ควรมแม้นยำตลอดคับ ในภาพรีวิวคู่มือ มีขั้นตอนแนะนำในการใช้งานคับ ไม่ยากคับ สำหรับลูกเล่นคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ต.ค. 2018, 22:00:22 โดย Rit Hrv "NA Style" »

รวมๆ ช่วงนี้ตัวนี้ผมต้องพึ่งพามันและคับ โดนทิ่มบ่อยเหลือเกินคับ วันอาทิตย์เดินทางไปขอนแก่นด้วยคับ กันเหนี่ยวไว้คับ
ยังไงท่านใด สมช ท่านใดสนใจก็ลองหาข้อมูลดูคับ มันมีหลายแบบคับ ตามความชอบ ตามงบ สินค้าต้องมีรับประกันก็ถือว่าอุ่นใจคับ
*เพิ่มเติมข้อมูลคับ ตัวนี้ ใส่กับ hrv 2015-2017 ได้คับ แต่ hrv mc ยังไม่ได้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ต.ค. 2018, 08:08:01 โดย Rit Hrv "NA Style" »

โดนจะครบ 4 ล้อและคับ เลยจัดหน่อยคับ เผื่อยางซึมคับ เพราะตอนนี้ยังใช้ยางเดิมอยู่คับ เลยต้องมีไว้ทั้ง เครื่องเติมลมแบบพกพาด้วยคับ  :-\ :-\ :-\

Tags: