เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ๆ เพื่อนๆ คนไหนเคยพาเจ้า HRV ไปปายที่แม่ฮ่องสอนบ้างครับ  (อ่าน 2192 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chusak

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 23638
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Ubonratchathani
  • ชื่อเล่น: Big Chu
    • รางวัลและกิจกรรม

ไปมาแล้ว ต้น พ.ค. 62 ที่ผ่านมา
ติดสมาร์ทเกจ ไปด้วยจะดีครับ
จะได้ดูความร้อนเครื่องด้วย
ลองใช้ paddle shift 2 ครั้ง ขึ้นเขาชัน
ความร้อนขึ้นครับ ก็เลยลองให้มันอัตโนมัติ
ขึ้นและลงเอง (ต้องมีประสบการณ์) ก็ไปได้ครับ
ขากลับมาขึ้นดอยอินทนนท์ ก็ให้ขึ้น/ลงอัตโนมัติ
ไม่ใช้ paddle shift ก็ OK ครับกับเครื่อง 1,800 cc.
คน 3 คนรวมคนขับและสัมภาระรวมของฝาก
ฝากการใช้ brake ครับ ขาลง เหยียบปล่อย 3-5 วินาที
เพื่อป้องกันเบรค fade ครับ ..

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

Tags: