เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: กรอบไฟท้าย HRV ใครพอรู้ราคากลางบ้างครับ  (อ่าน 895 ครั้ง)

ออฟไลน์ bearspace

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 17810
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: หมี
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
เนื่องจากวันนี้ที่บ้านเอาไปขับ แล้วโดนพวก 2 ล้อที่ไร้ความรับผิดชอบมาสอยท้ายเสร็จแล้ว มันก็บึ่งหายหัวไปเลย แถวนั้นกล้องก็ไม่มี จำทะเบียนไม่ได้ แถมรถกำลังจะเอาไปติดกล้อง พุธนี้แล้วแท้ๆ

ทิ้งแผลไว้ให้เหมือนในรูป กรอบไฟแตกครับรอยกว้างประมาณนิ้วกว่าๆ(ผมเอาเทปกาวแปะรูไว้)

เลยอยากทราบว่ามีท่านใดพอรู้ราคาบ้างไหมครับ

ปล.ไม่อยากเคลมกับประกันเลยครับกลัวเสียประวัติ แต่ลองติดต่อไปดูแล้วทางศูนย์บอกว่าให้ทำเรื่องกับประกันเปลี่ยนแต่มีเสียค่าใช้จ่าย 1000 บาท

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
Re: กรอบไฟท้าย HRV ใครพอรู้ราคากลางบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ย. 2018, 20:22:07 »
ไม่แน่ใจคับว่า ขายเป็นข้างหรือป่าวนะคับ ในเพสผมเห็นขายไฟท้ายคู่ละ 7500 นะคับ ไม่รวมติดตั้งนะคับ ถ้าผมหาเพสเจอจะเอามาโพสไว้เผื่อเป็นทางเลือกคับ แต่ถ้าดูงบแล้ว แพงไป แล้วไปเทียบกับ ประกันที่จะต่อในรอบต่อไปแล้วเพิ่มเบี้ยแค่ 500-1500 บาท ส่วนตัวนะคับ เคลมดีกว่าคับ เพราะจะได้รับประกันด้วยคับ ยังไงแล้วลอง บวก ลบ คูณ หาร ดูก่อนด้วยนะคับ แต่ต้องทำเร่งด่วนหน่อย เพราะช่วงนี้หน้าฝนพอดี
ยังไงแล้วคิดซะว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกันคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2018, 20:34:55 โดย Rit Hrv "NA Style" »

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
Re: กรอบไฟท้าย HRV ใครพอรู้ราคากลางบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ย. 2018, 09:03:19 »
เคลมประกันครับ ไม่ต้องจ่ายเอง  :)

ออฟไลน์ mrkimmy

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15663
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Yannawa
  • ชื่อเล่น: เม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ย. 2018, 15:59:11 »
 :emo_008: :emo_008:
หายไวๆ นะครับ

ออฟไลน์ peemaiii

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 23413
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: peemaiii
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.ย. 2018, 10:27:48 »
ผมก็โดนชาว2ล้อประจำเลย ขับมาช้าๆรถติดๆเล่นกระจกเราซ่ะงั้น :-[  :-[  :-[
หายไวๆนะคับ

ออฟไลน์ Az

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14373
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Az
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ก.ย. 2018, 18:58:11 »
ที่เดียวกันเลยครับท่านผู้ชม เหตุการณ์เหมือนกันเป๊ะ

Tags: