เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกประกันภัยรถยนต์ให้เหมาะสมกับ HONDA HRV | สาระน่ารู้ประกันภัยรถยนต์  (อ่าน 90 ครั้ง)

ออฟไลน์ DJ-NOOK

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 23342
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: DJ-NOOK
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ประกันภัยรถยนต์สำหรับ HONDA HRV เลือกอย่างไรให้คุ้มค่า

ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีทักทายเพื่อนๆทุกคนก่อนนะครับ วันนี้ผมจะมาแนะนำเกี่ยวกับการทำ ประกันภัยรถยนต์ แบบประหยัด ราคาถูก แต่ความคุ้มครองหลากหลาย เพื่อนๆคงสงสัยว่าราคาถูกแต่คุ้มครองหลากหลายมีจริงหรอ ? ยืนยันว่าจริงครับ เพียงแค่เรารู้ช่องทางในการหลบหลีก เราจะได้ค่าเบี้ยประกันภัยราคาถูกมากๆเลยทีเดียว

ประกันภัยรถยนต์แบบไหนถึงจะเหมาะสมกับรถยนต์ยี่ห้อ HONDA HRV
  • เบี้ยประกันภัยราคาถูก
อยากได้ประกันภัยรถยนต์ราคาถูก เราจะต้องมีการเปรียบเทียบราคา และการเปรียบเทียบราคาสามารถทำได้โดยการเข้าไปที่เว็บไซต์ของบริษัทประกันภัยหรือโบรกเกอร์ประกันภัย จะมีให้เราเลือกปีรถ ยี่ห้อรถ รุ่นรถ และเลือกรายละเอียดรถของเรา หน้าตาจะเป็นแบบนี้

เมื่อเรากดคำว่า "เช็คเลย" ระบบจะนำข้อมูลที่เรากรอกไปคำนวณแล้วแสดงผลออกมา โดยจะเลือกที่คุ้มค่ามากที่สุดออกมาให้เราเปรียบเทียบอย่างน้อย 2-3 บริษัท แต่ในระบบจะมีกว่า 30 บริษัทประกันภัยชั้นนำ ขึ้นอยู่กับว่ารถของเราบริษัทประกันแห่งใดที่ให้ความคุ้มค่ามากที่สุด ราคาถูกที่สุด ระบบก็จะนำมาแสดงเป็นอันดับแรก
  • ความคุ้มครองหลากหลายและครอบคลุม
ความคุ้มครองที่เป็นที่เราไม่ควรมองข้าม ถ้าเพื่อนๆคนไหนทำประกันชั้น1 อาจจะไม่ต้องห่วงอะไรมากมาย เพราะถือว่าเป็นประเภท ประกันภัยรถยนต์ ที่ครอบคลุมมากที่สุด อาทิเช่น ซ่อมเขา + ซ่อมเรา + รถหาย + ไฟไหม้รถ และ น้ำท่วมรถ เรียกได้ว่าครอบคลุมสุดๆไปเลย

แต่ถ้าใครเลือกทำประกันชั้น2+ ประกันชั้น3+ ประกันชั้น2 และประกันชั้น3 จะต้องดูรายละเอียดเกี่ยวกับความคุ้มครองให้ดีๆ ไม่อย่างนั้นจะส่งผลกับเราตอนเราเกิดเหตุ ถ้าเกิดไม่คุ้มครองขึ้นมาเราจะต้องควักเงินจ่ายเอง ถ้าเป็นแบบนั้นเท่ากับว่าทำประกันชั้น1 คุ้มค่ากว่าเยอะเลยใช่ไหมละครับ ?
  • บริการหลังการขาย
พูดถึงเรื่องของการบริการหลังการขาย ใครๆก็อยากได้บริการที่ดีที่สุด แต่ทำไมหลายคนมองข้าม ก็เพราะว่าก่อนที่เราจะตกลงทำประกัน เจ้าหน้าที่บริษัทประกันจะแนะนำโน้นนี่นั่น เพื่อดึงดูดให้เราซื้อประกันให้ได้

แต่หลังจากทำประกันเรียบร้อยแล้ว จะได้รับบริการไม่ดี อาทิเช่น โทรไปไม่รับสาย ไม่ดำเนินการให้เรา หรือแจ้งเคลมแล้วยืนรอเจ้าหน้าที่บริษัทประกันเกือบชั่วโมง แบบนี้มีใครอยากได้รับบริการแบบนี้ไหมละครับ

การเช็คเบี้ยประกันภัย เป็นการเปรียบเทียบทั้งราคาและความคุ้มครอง เพื่อให้ได้สิ่งที่ดีที่สุด เพราะการทำ ประกันภัยรถยนต์ ส่วนใหญ่ใช้ระยะเวลาเป็นรายปี 1 ปีจะทำทีนึง เราก็ควรเลือกสิ่งดีๆให้กับเรา ขับรถไปไหนมาไหนจะได้สบายใจ แต่ถ้าเพื่อนๆยังไม่สามารถตัดสินใจได้ว่าจะทำประกันภัยแบบไหนดี สามารถเข้าไปอ่านเพิ่มเติมได้ที่ : http://www.easyinsurebroker.com/ จะมีเจ้าหน้าที่ให้คำปรึกษาฟรีตลอด 24 ชม. เลยนะครับ

แหล่งอ้างอิงข้อมูล : http://iplaynew.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ย. 2018, 14:47:12 โดย DJ-NOOK »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ DJ-NOOK

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 23342
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: DJ-NOOK
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • รางวัลและกิจกรรม
หากเพื่อนๆสงสัยเกี่ยวกับ ประกันภัยรถยนต์ สามารถสอบถามได้เลยนะครับ ผมยินดีตอบทุกคำถามครับ

:emo_103: I LOVE HONDA HRV  :emo_103: