เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ราคารับซื้อเครื่องเสียงของ HRV ปี 2017 ครับ  (อ่าน 881 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jibbiie

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19391
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Jibbiie
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
รบกวนสอบถามหน่อยคับ มีเพื่อนๆสมาชิกท่านใดเอาเครื่องเสียงที่ติดกับ HRV ปี 2017 ไปเทิร์นหรือไปขาย ได้ราคาเท่าไหร่บ้างคับ ตอนนี้อยากไปเปลี่ยนเครื่องเสียง เลยอยากรู้ว่าเอาตัวเก่าไปขายจะได้ราคาซักเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Re3orn

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 16021
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Kai
ผมถามร้านที่เปลี่ยนแทบไม่มีใครอยากซื้อเลยครับ ตอนนี้เลยนอนเน่าอยู่เหมือนกัน

ปล. ของผม 2016 นะครับ ไม่รู้เหมือนกันไหม  :emo_023:

ออฟไลน์ Deviloui

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18881
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: อุ๋ย
รบกวนสอบถามหน่อยคับ มีเพื่อนๆสมาชิกท่านใดเอาเครื่องเสียงที่ติดกับ HRV ปี 2017 ไปเทิร์นหรือไปขาย ได้ราคาเท่าไหร่บ้างคับ ตอนนี้อยากไปเปลี่ยนเครื่องเสียง เลยอยากรู้ว่าเอาตัวเก่าไปขายจะได้ราคาซักเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

ผมก็เปลี่ยนเครื่องเสียง 2017 เหมือนกันครับเคยลงขายไว้แต่ก็ยังอยู่ที่บ้านเลยครับผม
มันต้องเฉพาะ HRV ถึงจะเข้ากันได้ทางร้านเลยไม่รับเทินครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2018, 15:35:13 โดย Deviloui »

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
วิทยุของ 2016 กับ 2017 มันกากครับ ให้ฟรียังเคืองเลย อิอิ

ออฟไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง
วิทยุของ 2016 กับ 2017 มันกากครับ ให้ฟรียังเคืองเลย อิอิ
นั้นซิ.ผมเลยยังไม่ได้เปลี่ยน :emo_104: :emo_110:

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016

แรงงงงงงงงงงงงงงงงงง แต่จริง กองเป็นขยะในห้องเก็บของใต้บรรได  :emo_111:

ออฟไลน์ Jibbiie

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19391
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Jibbiie
ขอบคุณทุกความเห็นคับ  ;)

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
ถ้าจอ 2015 ยังพอเทริน์ หรือ ขายต่อได้คับ ส่วนจอของปี 2017 น่าจะยากหน่อยคับ หรือ ต้องเก็บไว้เป็นอะไหล่คับ แต่เท่าที่ทราบข้อมูลนะคับ ปลั๊กด้านหลัง แต่ละรุ่นของ hrv ที่มีการปรับออฟชั่น หรือ ปรับโฉมทั้งจอ 3 แบบของไม่เหมือนกันคับ ยิ่งรุ่น 2016-17 แปลงเยอะคับ ถ้าจะเปลี่ยนจอเป็นของปี 2015 หรือ mc หรือ จอ crv G4 ผมเองใช้รุ่นแรกปี 2015 ผมขายต่อ สมช ใน club ไปแล้วคับ ท่านนั้นก็ใช้รุ่นปี 2016 แปลงเยอะคับ ผมเลยเห็นใจปล่อยแบบราคากันเองคับ
สาเหตุที่เปลี่ยนเพราะขี้เกียจใช้มือถือ เป็นตัวหลักคับ แบตหมดไวมากคับ มีเครื่องเดียว และ มันชอบกลับหัวคับ ไม่มีที่วางมือถือแนวนอน เลยตัดสินใจเปลี่ยนคับ เพราะเดินทางไกล ตจว บ่อยคับ เน้นใช้ map แบบมือถือบ่อยมากคับ เลยจัดแบบตรงรุ่น ระบบ andriod แค่แชร์ hotspot ก็สามารถใช้งานได้เหมือน tablet เครื่องนึงคับ ตอนแรกกะจะติดจอหมอนเพราะเด็กๆหลานๆมาหาบ่อยช่วงวันหยุดพาเที่ยวแต่พอดีหลานๆไปเรียนต่อที่ ตจว เลยไม่ต้องติดแล้วคับ ประหยัดงบไป อิอิ แต่ถ้ารถปี 2016-17 อยากเปลี่ยนจอก็ดีคับ ตามงบ ตามการใช้งานจิงเป็นหลักนะคับ จะได้คุ้มค่ากับงบที่เสียไปคับ แต่ต้องทำใจเรื่องประกันในจุดนั้นๆคับ แค่นั้นคับ แต่สมัยนี้ช่างเก่งๆเยอะคับ แปลงปลั๊กตรงรุ่น หรือ ตัดต่อให้น้อยที่สุดได้แล้วคับ สบายใจไม่เหมือนยุคเก่าๆเมื่อ 5-10 ปีที่แล้วคับ สบายใจได้คับ และ ช่องพอทใต้คอนโซนเกียร์ ที่ผมเองทราบข้อมูลมานะคับ มีเจ้าที่ทำเนียนๆสองเจ้าที่รถ honda ไปทำกันบ่อยๆนะคับ แต่ราคาพร้อมติดตั้งต้องสอบถามเองนะคับ ไม่ค่อยทราบคับ ตามภาพข้อมูลนะคับ จะมีเจ้าเฮียชัย และ เจ้า TC-ACC คับ ผมทิ้งข้อมูลไว้เผื่อ สมช ท่านใดสนใจก็ลองสอบถามดูนะคับ
รีวิว 2 ภาพแรกรถผมเองคับ 2 ภาพหลัง คือ เจ้าที่ผมมีข้อมูลเบื่องต้นคับ เป็นแบบมีพอทใช้งานแบบประหยัดงบคับ หรือ จะใช้พอทเต็มแบบรุ่น 2015 หรือ mc ได้ตามงบคับ เผื่อ สมช ท่านใดไม่สะดวกหาข้อมูลก็เข้ามาใน club นี้ กระทู้นี้ได้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2018, 00:44:01 โดย Rit Hrv "NA Style" »

ออฟไลน์ Torty

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14400
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: พะเยา
  • ชื่อเล่น: torty
ราคาที่คุณริท ติดมา pm บอกให้หน่อยครับ. พอดีผมสนใจครับ.

• ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
ส่งข้อมูลแบบครบๆให้แล้วนะคับ คุน torty  :emo_051:
มโนยาวไปหน่อยไม่ว่ากันนะคับ อิอิ

ออฟไลน์ Torty

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14400
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: พะเยา
  • ชื่อเล่น: torty
ส่งข้อมูลแบบครบๆให้แล้วนะคับ คุน torty  :emo_051:
มโนยาวไปหน่อยไม่ว่ากันนะคับ อิอิ
ได้ละครับ ขอบคุณมากครับ. ยาวไม่เป็นไรครับ. อ่านแล้วเพลินดีแถมเข้าใจง่ายด้วยครับ  :emo_051:

ขอบคุนคับ อะไรใช้ดีผมบอกต่อคับ แต่ขึ้นอยู่กับความพอใจของ สมช คับ ว่าจะไปทำ จะไปเสริมเติมแต่งที่ไหนก็ตามสะดวกคับ จะสะดวกใกล้ร้านที่ผมแนะนำก็ได้ หรือ เจ้าที่สะดวกและมีสินค้าที่ตรงตามที่ต้องการคับ  :emo_051:

ออฟไลน์ Noonene

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 17125
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: เนเน่
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
ขายวิทยุไป1300บาทและไปติดรถ่นใหม่เอนดรอย10.1"มา 1หมื่นบาทค่ะ

ออฟไลน์ ppxswcc

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 21351
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: เอ็กซ์
ขายวิทยุไป1300บาทและไปติดรถ่นใหม่เอนดรอย10.1"มา 1หมื่นบาทค่ะ

ติดร้านไหนครับ... คุณภาพเป็นอย่างไร
รบกวนถ่ายรูปให้ดูเพิ่มเติมด้านข้างได้ไหมครับ..
ขอบคุณครับ

Tags: