เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: Anycast M9 Plus  (อ่าน 628 ครั้ง)

ออฟไลน์ kuangjunki

• No.412
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6041
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: junki
    • รางวัลและกิจกรรม
Anycast M9 Plus
« เมื่อ: 27 ส.ค. 2018, 15:38:31 »
 Share 
สอบถามสมาชิก กับ เฮียชัยนะครับ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนชื่อ กฤษณ์นะครับ เคยปลดล็อกหน้าจอรถ HRV รุ่น E มาแล้ว กับเฮียชัย สามปีที่แล้วใช้สาย Hdmi ต่อกับมือถือ Samsung S4 สามารถดูภาพและเสียงได้ปกติ

ต่อมาเปลี่ยนมือถือเป็น Note5 ทำให้ใช้สาย Hdmi เดิมไม่ได้ เลยซื้อเจ้าตัว Anycast M9 Plus มาลองใช้ดู สรุปต่อกับทีวีบ้านได้ปกติ แต่ จอHRV ไม่ขึ้นภาพครับ เป็นหน้าจอดำตามไฟล์ภาพ

ใครพอจะทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ eagle44z

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9700
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: Panuwat
Re: Anycast M9 Plus
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ส.ค. 2018, 17:33:54 »
อาจต้องตั้งความละเอียดของ anycast

ออฟไลน์ kuangjunki

• No.412
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6041
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: junki
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ส.ค. 2018, 20:46:23 »
อาจต้องตั้งความละเอียดของ anycast
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ยิ่งยง

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2399
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุวเทพ
  • ชื่อเล่น: ยิ่งยง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ส.ค. 2018, 11:40:13 »
ลองใช้ mirrorlink + LG mirrordrive app + Floating Apps app. + สาย USB ดูครับ ควบคุมที่หน้าจอได้

ออนไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ส.ค. 2018, 12:27:04 »
จขกท ลองหาข้อมูลใน เพส ดูคับ ร้านที่รับปลดล็อคหน้าจอส่งนใหญ่จะมี อุปกรณ์ wifi link ขายราคาไม่แพงคับ 1000-1450 คับ สามารถรองรับได้ทั้งระบบ ios และ andriod ส่วนมือถือ ขอแค่ให้มีฟังค์ชั่น smart view แค่นั้นคับ ก็สามารถสะท้อนเอาภาพจากมือถือขึ้นจอได้เลยคับ ยังไงลองดูคับ ผมเองก็เคยใช้คับ ร้าน in car แถวนนท์ ชื่อพี่บิลลี่คับ ปัจจุบันรถผมหลุดประกันมาระนะนึงแล้วคับ วิ่ง 12xxxx โลแล้วจับเปลี่ยนจอแล้วคับ ระบบ andriod แค่แชร์ hotspot ก็เล่นได้เลยคับ เพราะที่ใช้งานมา แบตมือถือหมดไวมาก ชาจ์ตไม่ทัน และ เบื่อที่ภาพมันชอบกลับหัวคับ ถ้าขยับมือถือ เลยตัดสินใจเปลี่ยนจอคับ
ตอนแรกก็ขอใช้ของเดิมให้คุ้มก่อนคับ แล้วดูว่าฟังค์ชั่นไหนไม่ได้ใช้เลย หรือ ไม่มีในจอตัวใหม่ที่ผมเปลี่ยน ถึงตัดสินใจเปลี่ยนคับ แต่ก็เอาตามงบ ตามความชอบ และ ความสะดวกของผู้ใช้งานจิงนะคับ รถใหม่ก็ใช้ของเดิมก่อนคับ เอาให้คุ้มแล้วค่อยเปลี่ยนก็ไม่เสียหายคับ ลองดูคับ มีหลายเจ้าคับ ตัว wifi link

Tags: