เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: HRV จัดเทอร์โบมาแล้วครับ  (อ่าน 978 ครั้ง)

ออฟไลน์ K.Wanlop

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 17451
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: นักรบ
    • รางวัลและกิจกรรม
HRV จัดเทอร์โบมาแล้วครับ
« เมื่อ: 24 ก.ค. 2018, 21:34:35 »
 Share 
 C:-)

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
Re: HRV จัดเทอร์โบมาแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.ค. 2018, 21:54:30 »
วะ วะ วะ ว้าววววววววว  :emo_023: :emo_023: :emo_023: :emo_023:

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.ค. 2018, 22:04:35 »
ใช่คันเดียวกันหรือเปล่า ไฟเอนจิ้นโชว์ ไฟอื่นๆๆโชว์เพียบ  :P

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=7IeOA84wbnc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=7IeOA84wbnc</a>

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ค. 2018, 22:10:34 »
น่าจะเป็นคันเดียวกับ น้าแจ่ม azc จูนไว้หรือป่าวคับ ที่เน้นแรงบิด ไม่เน้นม้า ถ้าจำไม่ผิดนะคับ ขออนุญาตแชร์ภาพนะคับ คันนี้หรือป่าวคับ

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.ค. 2018, 22:24:17 »
คลิปพี่ Gecko กับ ภาพรีวิวของผมคันเดียวกันเลยคับ 555 วิ่งดีคับ ถ้าจำไม่ผิดถ้าเป็นคันเดียวกับรถของ จขกท เน้น torque ไม่เน้นม้าคับ เน้นใช้งาน เพาะถ้าม้าเยอะไป กลัวเกียร์จะงอแง กับ เครื่องยนต์  :-\ :-\ :-\
แต่วิ่งดีคับ ขึ้นไวคับ ขยันดูแลหน่อยคับ เพาะใส่กรองเปลือยอากาศมาเยอะมากคับพร้อมกับสิ่งแปลกปลอม แต่ถ้าขยันเปลี่ยนหัวเห็ดกับ นมค นมก ไวขึ้นก็ใช้งานยาวๆคับ ต้องรอ จขกท มารีวิวจากการใช้งานจิงเป็นระยะคับ ว่าถ้ามาสายผูกหอยระยะ 1-2 ปีจะเป็นยังไงบ้างคับ แต่มือน้าแจ่มถนัดผูกหอยกับรถ na เยอะคับไว้ใจได้คับ แต่ผมขอมาแนว na คับ เพาะวิ่งทางไกลบ่อย งบน้อยไม่มีงบ service หลังผูกคับ แต่ใจก็อยากจัดนะคับ แต่สำคัญที่งบคับ งบไม่ถึงไม่แน่ใจว่า 7-80000 ได้หรือป่าวนะคับ ถ้าผูกหอยกับ น้าแจ่มคับ แต่เร็ว แรง แน่นอนคับ วัดกับ fc rs หรือ fk ใส่กล่อง กับ ปลดล็อกความเร็วปลายได้สูสีคับ แต่ผมเจอข้อมูลสำนักนึงนะคับ สามารถ remap กล่องหลัก fc sr/fk ได้แล้วคับ น่ากลัวเลยคับ แต่ต้องเลือกน้ำมันจูนคับ คือ จูน e20 อย่างเดียวคับ เท่าที่ทราบข้อมูลนะคับ ค่า remap สำหรับ fc rs/fk ค่าเสียหาย 15000 คับ พร้อมขึ้นวัดไดโน่คับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
hrv ตัวแรงจัดไปคับ ผมสาย na พอคับ งบไม่ถึงเลยอดผูกหอยเลยคับ  :-\ :-\ :-\
ถ้าจำไม่ผิดคุมม้าไว้ประมาณ 167+- ม้า ส่วนแรงบิดประมาณ 260-270
ถ้าจำไม่ผิดนะคับ ใช้งานทั้งไปไม่แช่ ขับสบายคับ แต่สำคัญที่ต้องทำใจเรื่องการเตอมน้ำมันคับ ต้องเติม e85 อย่างเดียว จะลำบากถ้าออกทริป ตจว แบบไม่คุ้นพื้นที่คับ ต้องหาปั๊มเติมเป็นระยะๆถ้าเหลือไม่เกินครึ่งถัง กรณีออก ตจว ไม่คุ้นพื้นที่คับ แต่ถ้าเอาไว้ใช้งานไปไม่ไกลมีรถให้เลือกใช้ตามสถานการณ์ คันนี้ถือว่าเจ๋งคับ ถ้าสายผูกหอยนะคับ
ยังไงเจอกันทักทายสายหมก na ด้วยนะคับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2018, 10:23:40 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออฟไลน์ jinda

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12886
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: BK
  • ชื่อเล่น: Jinda
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.ค. 2018, 00:42:05 »
ดูแล้วยังเหลืออีกเยอะ แต่ได้ยินเสียงเครื่อง สงสารเครื่องจังครับ

ออฟไลน์ eagle44z

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9700
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: Panuwat
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.ค. 2018, 06:18:09 »
 :emo_051:

ออฟไลน์ Sex Is Zero

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 19310
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: nong khai
  • ชื่อเล่น: Sex Is Zero
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ก.ค. 2018, 19:45:50 »
แจ่มแท้  :emo_051: :emo_051:

Tags: