เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องแบต ใกล้จะต้องเปลี่ยนแล้วครับ  (อ่าน 243 ครั้ง)

ออฟไลน์ yellowsubmarine

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 18166
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Songkhla
  • ชื่อเล่น: yellowsubmarine
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
วันนี้เข้าเช็คระยะ 30,000 กิโล รถอายุเกือบๆ จะ 2 ปีแล้ว วันนี้ช่างปริ้นท์การเช็คแบตฯ มาให้ดูครับ  ใครพอจะทราบบ้างว่า ค่าแบตฯ ขนาดนี้ ควรจะต้องเปลี่ยนรึยังครับ มีธุระจะต้องออก ตจว.ประมาณสิ้นเดือนนี้ ค่าขนาดนี้ เปลี่ยนดีกว่า หรือกลับจาก ตจว.ก่อน ค่อยเปลี่ยนก็ได้
คือกลัวว่ามันจะมีปัญหากลางทางครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2018, 14:17:03 โดย yellowsubmarine »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ P@ng

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5421
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: เดิมกทม-มาทำงานอุดร
  • ชื่อเล่น: เพ้ง
ดูจากใบพริ้น ค่า cca ก็ใกล้ ๆ 200 แล้ว ต่ำกว่าก็เสี่ยงเลย starter test ก็น้อยต้องได้ประมาณ 10 ขึ้นไป  ผมก็ได้ค่าประมาณนี้พอวิ่งทางไกลไปให้ช่างเปลี่ยน ช่างยังว่าพอใช้ได้ แต่ต้องวิ่งทางไกลก็เลยไม่เสี่ยง  ถ้า สมช มีตัวจั๊มสตาร์ทก็น่าเสี่ยงดูครับว่าจะได้อีกนานแค่ไหน
diy น้ำมันเครื่อง และ น้ำมันเกียร์ http://www.hondahrvclub.com/index.php/topic,8281.0.html

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
ถ้าไปต่างจังหวัดแบบไกลปืนเที่ยง ขึ้นเขาลงห้วย ก็ควรเปลี่ยนครับ แต่ถ้าอยู่ในตัวเมืองตลอด ก็วัดดวงได้ครับ อิอิ ร้านแบตไม่น่าหายาก

Starter test ต่ำไปเยอะ จริงๆ ค่าที่รับได้ไม่ควรต่ำกว่า 11v. แต่ 10v. กว่าๆ ก็ยังพอถูไถ แต่นี่มันแค่ 8v.กว่าๆ เอง หวาดเสียว  :-\

ขอบคุณทั้งสองคห. ข้างบนครับ

พรุ่งนี้เปลี่ยนดีกว่า ไม่อยากเสี่ยงล่ะ  มียี่ห้อแนะนำบ้างมั๊ยครับ 

ออฟไลน์ focus100

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 17954
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Focus100
เวลาแบตหมดมันจะไม่มีสัญญาณอะไรเตือนเลย คิดถูกแล้วที่เปลี่ยนครับ

ออฟไลน์ recon9

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15541
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Yo
  • HR-V (E) 2017
ขอบคุณทั้งสองคห. ข้างบนครับ

พรุ่งนี้เปลี่ยนดีกว่า ไม่อยากเสี่ยงล่ะ  มียี่ห้อแนะนำบ้างมั๊ยครับ

:emo_094:.....แบ๊ตเตอรี่เกือบจะ 2ปีแล้ว คุ้มแล้วครับ เปลี่ยนแล้วจะได้เดินทางแบบสบายใจ.....:emo_042:

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

ในที่สุดก็เปลี่ยนไปแล้วเมื่อวาน เป็นแบตฯแห้ง ของ Puma 2,000 บาท

ออฟไลน์ recon9

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15541
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Yo
  • HR-V (E) 2017
ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

ในที่สุดก็เปลี่ยนไปแล้วเมื่อวาน เป็นแบตฯแห้ง ของ Puma 2,000 บาท

:emo_051:.................... :emo_090:

ออฟไลน์ jasawin

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 17498
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Ayutthaya
  • ชื่อเล่น: JUG
ของผม แบตปีละ 1 ลูกเลยครับ

Tags: