เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ****** ขอคำแนะนำเรื่องล้อ และ โช้คอัพ *******  (อ่าน 880 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Kangaroo

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 22934
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Joe
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
กำลังจะจองตัว Rs ครับ มีเรื่องรบกวน
คำถามนะครับ
1.ล้อ 18 หน้ากว้าง เท่าไรถึงเหมาะสมครับ เอาแบบไม่ล้นไม่ติดซุ้มเวลาจัมพ์นั่งเต็มลำ
2.แนะนำขนาดยางสำหรับรัดล้อ 18/8" ที่มองไว้ 225 50 18 แก้มใหญ่ไปไหมครับ หายากไหมครับยางเบอร์นี้
3.โช้คสตรัทแนะนำไหมครับ ถ้าเอาลงมา 1-1.5 นิ้ว จะติดซุ้มไหมครับ ถ้าเกิดติดแก้ได้ไหมครับ มีตัวปรับแคมเบอร์ไหมเพิ่มไหมครับ แบบพวกซิวิค เอาไว้ตั้งแคมเบอร์หลบซุ้ม

***หลักๆเลยผมอยากเปลี่ยนล้อ 18 โหลดลงนิดหน่อย แต่ก็กังวลเรื่องปัญหาล้อติด หากเรานั่งกันเต็มๆลำครับ เปลี่ยนแล้วไม่อยากให้พลาดครับ ต้องมารบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ในการทำรถทุกๆท่านด้วยครับ ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบนะครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ****** ขอคำแนะนำเรื่องล้อ และ โช้คอัพ *******
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ย. 2018, 12:50:02 »
เอาชัวร์ และสบายใจเวลาใช้งานจิง และ ไม่หนักงบมากไปคับ ขอบ17 เท่าเดิมคับ เลือกแบรนด์กับลายแมกที่ชอบ ขนาดความกว้างที่ใช่ offset ที่โดนๆ ก็ได้คับ
*ผมเองเน้นใช้งาน ไม่เน้นสายย่อ สายยกเท่าเดิม แต่นุ่มหนึบคับลองดูคับ
แต่ขอบ 18 +ยางแก้มเตี้ย ก็จะกระด้างหน่อยคับ ยิ่งถ้าใส่สตัท ต้องทำใจเรื่องนี้คับ กระด้างแน่นอนคับ
และ จะเสี่ยงเรื่องแมกดุ้ง มากกว่าขอบ 17 แก้มยาง สเปคเดิมคับ
เผื่อไว้เป็นแนวทางคับ
สุดท้ายตามความชอบ และ งบที่มีคับ แต่ต้องรับเงื่อนไขจุดด้อยของแนวทางที่เราจะเสริมเติมแต่งได้แค่นี้จบเลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2018, 20:43:27 โดย Rit Hrv "NA Style" »

Tags: