เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอยากจะเปลี่ยนสีล้อแม็กเดิมๆระหว่างทำสีกับติดสติ๊กเกอร์ แบบไหนดีกว่ากันคะ  (อ่าน 420 ครั้ง)

ออฟไลน์ IySrie™

• สมาชิก 500 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 20694
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: บางเขน→อยุธยา ปทุมธานี สระบุรี
  • ชื่อเล่น: ครูอิส 「ヴェゼル E-Limited 2016」
    • ญี่ปุ่นวันละคำ by ครูอิส
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
จริงๆอยากเปลี่ยนแม็ก แต่ขอเก็บเงินอีกนิด  >:D
ถ้าจะเปลี่ยนสีล้อเดิมๆ ระหว่าง ทำสี กับ ติดสติ๊กเกอร์ แบบไหนดีกว่ากันคะ  ;D

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec team*
ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ เดิมๆลายนี้ก็ดูดีอยู่แล้วคับ ถ้าเปลี่ยนเพื่อ ความสวยงาม เท่ แต่ไม่ได้เล่นของแท้ มองว่า ความทนทาน ความแข็งแกร่งของแมก เทียบของเดิมติดไม่ได้หรอกคับ ห้าห่วงทนหายห่วงคับ
แต่เอาตามความชอบคับ และ งบที่มีไม่เดือนร้อนจัดไปคับ อย่างที่แชร์ในเพส face แหละคับ ผมเองก็เดิมๆคับ ผมคุยกับพี่ป้อง hondatec รุ่นพี่ผมเรื่องนี้มาหลายรอบแกก็แนะนำคับ ของเดิมก็สวย และ ขนาดหน้ากว้างก็ไม่น่าเกียจ และ ได้ทั้งสมถรรนะ และ ความทนทานคับ ไม่ได้หนักอะไรมากเลยคับ ถ้าต่างกันแค่ข้างละไม่เกิน 3-5 โล มีผลในด้านสมถรรนะน้อยมากคับ ประมาณ 0.5-1% คับ ยิ่งใส่หน้ากว้าง 225-235 ไม่ต้องสืบคับ รถเดิมยิ่งออกตัวอืด และ ส่งผลเรื่องอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงโดยตรงคับ บางคันจะคิดว่าเพิ่มหน้าให้กว้างกว่าเดิมเพื่อให้ได้ฟิวที่ยึดเกาะถนนเพิ่มขึ้น ต้องไปดูที่พื้นฐานช่วงล่างคับ เช่น โช้ค สปิง แพล่าง และ อุปกรณ์เสริม เช่น rigid ชุดค้ำคับ แบบนี้เห็นผลกว่าเยอะคับ ยังไงก็หาข้อมูลเพิ่มเติมคับ
*มุมมองส่วนตัวนะคับ เอางบที่จะไปจัดล้อ 2-3xxxx ผมเอามาเสริม โช้ค ชุดค้ำ ได้สมถรรนะโดยตรงคับ 80-90% แน่นอนคับ และ เรื่องความทนทาน "ห้าห่วงทนหายห่วง" 90-100% คับ ถ้าไม่เล่น แมกเทพๆ พวก forged คับ ลองดูนะคับ อะไรใช้ดีผมก็บอกต่อคับ
อย่างที่เห็นรถผมไงคับ การออกตัว หรือ จังหวะเร่ง ทำได้ดีแน่นอนคับ ยิ่งถ้าเสริมสมถรรนะแล้วด้วยนะคับ แมกเดิม ยางเดิม วิ่งได้ดีกว่า แมกแต่งหลายๆตัวนะคับ
สุดท้ายขึ้นกับความพอใจ และ งบที่มีของ สมช แต่ละท่านนะคับ จัดไปคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิ.ย. 2018, 16:56:22 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
มันมีแบบพ่นสีทับนะ  dip dip อะไรนี่แหละ พอพ่นเสร็จ มันเหมือนเป็นยาง พอเบื่อก็ลอกออกได้

ออฟไลน์ mrkimmy

• สมาชิก ID: 15663
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Yannawa
  • ชื่อเล่น: เม
มันมีแบบพ่นสีทับนะ  dip dip อะไรนี่แหละ พอพ่นเสร็จ มันเหมือนเป็นยาง พอเบื่อก็ลอกออกได้
แบบนี้เหรอครับ

https://www.lazada.co.th/products/bosny-elastic-dip-e39-gloss-black-400-ml-i132491013-s142754367.html

ออฟไลน์ IySrie™

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 20694
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: บางเขน→อยุธยา ปทุมธานี สระบุรี
  • ชื่อเล่น: ครูอิส 「ヴェゼル E-Limited 2016」
    • ญี่ปุ่นวันละคำ by ครูอิส
ขอบคุณทุกท่านค่ะ สรุป รอเปลี่ยนรองเท้าทีเดียวดีกว่าค่ะ  :emo_090:

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
แบบนี้เหรอครับ

https://www.lazada.co.th/products/bosny-elastic-dip-e39-gloss-black-400-ml-i132491013-s142754367.html

ประมาณนั้นเลย แต่มันมีร้านรับพ่น อยากได้สีอะไรจัดไป

Tags: