เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: โช้คอัพเสริมสมถรรนะช่วงล่างเพิ่มจากที่มี rigid+ชุดค้ำเพิ่มเติมคือ kyb new sr  (อ่าน 881 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 36
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
    • รางวัลและกิจกรรม

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Pound

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 708
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ปอนด์
แจ่มเลยครับ New sr รอมานาน ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
แต่อยากทราบว่าเวลาเครมเบ้าโชคที่ว่าเสื่อมกับศุนย์ เราต้องไปเคลมเบ้าก่อนหรือไปเปลียนที่ร้านเลยแล้วค่อยเอาบิลมาเคลมกับศูนย์ครับ

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

ีตัวยางเบ้าโช้คที่เสื่อมสภาพ รถผมวิ่งเกิน แสนโลแล้วคับ เรื่องประกันศูนย์ ไม่ได้แล้วคับ รถผม แต่ถ้า จะเคลมก่อนผม คิดว่าน่าตะยากคับ เพาะมันจะอยู่ด้านในคับ ถ้าเข้าศูนย์ มันก็จะบอกว่าปกติคับ ส่วนถ้าขับปกติ ไม่ได้ขับแบบผม คือ สาดโค้งได้สาด มุดได้มุด ตัวยางเบ้าโช้คไม่น่าจะมีปัญหาคับ รถผมที่เสื่อม ผลมาจากใช้งานรถเยอะวิ่งทางไกล และ สาดโค้งบ่อยคับ แต่ถ้าขับปกติ ผมว่าไม่น่ามีปัญหานะคับ แต่ถ้า ตอนถอดเริ่มเสื่อมจิงๆ เปลี่ยนที่ร้านก็ได้คับ 6-700 คับ ของเบิกศูนย์ตรงรุ่นคับ ถ้าเปลี่ยนโช้คมา คงมาอ้างกับศูนย์ยากคับ แต่ถ้าไม่ซีเรียสจิงๆ เปลี่ยนที่ร้านได้เลยคับ แต่ร้านอื่นผมไม่แน่ใจนะคับ ว่าจะแนะนำหรือป่าวนะคับ แต่ร้านที่ผมไปติดตั้ง เขาแนะนำคับ ว่าใส่ของเดิมก็ได้แต่มันจะไม่ดีระยะยาว ยังไงก็ต้องรื้อ สู้รื้อรอบเดียวดีกว่า และ เอามาเทียบกัน เห็นความต่างคับ ว่าตัวที่เป็นของใหม่เทียยตัวที่ติดรถมาที่เสื่อมสภาพ จะต่างกันคับ ร้านที่ผมไปติดตั้ง ร้าน inno69 คับ แถวเรียบด่วน เกษตร-นวมินทร์คับ
ยังไงแล้วถ้าไม่ซีเรียสเรื่องยางเบ้าโช้ค ลงทุนเพิ่มอีก 700 คับ แต่ถ้าดูแล้วยังปกติใช้งานได้อยู่ก็ไม่ต้องเปลี่ยนคับ

ออฟไลน์ mrkimmy

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15663
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Yannawa
  • ชื่อเล่น: เม
ไว้รอโช้คติดรถกลับบ้านเก่าแล้วจะเปลี่ยนเป็นตัวนี้  :emo_069:
แต่ไม่รู้จะได้เปลี่ยนป่าว เพราะคันเก่าก็ไม่เคยเปลี่ยนโช้คเลยตั้งแต่ออกจากศูนย์จนขายไป

ตามงบคับ หรือ ใช้ให้คุ้มก่อนก็ถือว่าเป็นเรื่องดีคับ ในแง้การใช้งาน ถือว่า ใช้คุ้มคับ แบบนี้ แต่ถ้าเสียก่อน ชำรุดก่อนค่อยว่ากันอีกทีคับ ไม่เสียหายคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051: