เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเปลี่ยนโช๊ค KYB New SR หรือ Tein แล้วดีไหม  (อ่าน 1707 ครั้ง)

ออฟไลน์ yutgmail

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6139
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: thee
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
มีใครเปลี่ยนโช๊ค KYB New SR หรือ Tein แล้วดีไหม
นุ่ม หนึบ หรือแข็ง กระด้าง เด้งมากขึ้น

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง
Re: มีใครเปลี่ยนโช๊ค KYB New SR หรือ Tein แล้วดีไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มี.ค. 2018, 13:27:29 »
รอผลด้วยคนครับ 8)

ออฟไลน์ IySrie™

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 20694
  • จังหวัด: บางเขน→อยุธยา ปทุมธานี สระบุรี
  • ชื่อเล่น: ครูอิส 「ヴェゼル E-Limited 2016」
    • ญี่ปุ่นวันละคำ by ครูอิส
Re: มีใครเปลี่ยนโช๊ค KYB New SR หรือ Tein แล้วดีไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มี.ค. 2018, 20:19:38 »
ปักหมุดรอฟังค่ะ  ;)

ออฟไลน์ bankkung

• No.129
  • สมาชิก ID: 5115
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: แบงค์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มี.ค. 2018, 20:52:02 »
ผมใช้ tein ครับ    บอกเลยว่าดีกว่าเดิมหลายเท่าครับ นุ่มด้วยครับ

ออฟไลน์ eagle44z

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9700
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: Panuwat
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มี.ค. 2018, 10:48:51 »
ผมรอเปลี่ยน tein ไม่ทราบว่ามาหรือยังครับ

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec team*
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มี.ค. 2018, 11:22:32 »
ยังคับ tein endura pro มีข้อมุลแต่ยังไม่มีแจ้งว่าเข้ามาหรือยังคับ ราคาที่ทราบ 19700 คับ ต้องสอบถามตัวแทน หรือ tein thailand ดูคับ ตอนนี้ที่มีของเลย คือ kyb new sr คับ ราคา ตัวแทนแต่ละเจ้าต่างกันคับ ราคาที่ทราบ 18500-19900 คับ ผมรอ งบประมานคับ และ ถ้ายังไงก็กะว่าจะให้ราคามันเบาลงกว่านี้หน่อยคับ ช่วงนี้ของพึ่งมาราคามันแรงคับ และ ของเดิม เสริมช่วงล่างไว้ ก็ยังเอาอยุ่คับ ยังใช้งานได้เรื่อยๆคับ ก็ยังดูทรงของการปรับราคาก่อนด้วยคับ และ defect ของล็อตแรกด้วยคับ ว่ามีปัญหา หรือป่าวคับในช่วงของล็อตแรกๆคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2018, 11:46:58 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออฟไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก ID: 17741
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มี.ค. 2018, 13:23:14 »
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ Nakariny

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 22231
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Nakariny
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มี.ค. 2018, 20:00:13 »
เปลี่ยนมาแล้วครับ New SR special สมกับที่รอคอย รถไม่ดีดเป็นม้าดีดตอนความเร็วต่ำ รถไม่สายตอนความเร็วสูง หยุดการโยนได้ดีเยี่ยมแต่ไม่กระแทก ให้ความรู้สึกแน่นหนึบ คนนั้งหลังไม่เมารถ เข้าโค้งแบบนิ่งๆ เบรคนิ่งขึ้น มีนิดเดียวคือตอนวิ่งกระแทกหลุมหรือลูกโดดที่ต้องเบากว่าโช้คเดิมๆหน่อยครับ แต่นิดเดียวจริงๆ ผมคงรอเวลาเปลี่ยนยางจาก 215/55R/17 เป็น 215/60R/17 ของ michelin primacy เพื่อลดแรงตอนกระแทกแบบเฉียบพลัน และเสียงที่เบากว่าครับ

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• ชื่อเล่น: *Rit by hondatec team*
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มี.ค. 2018, 21:45:19 »
 :emo_051:
เยี่ยมคับ ถ้าใช้ยางแก้มสูงขึ้น กลัวว่าจะไม่เหมาะคับ จะเสีย blance หรือป่าวคับ ที่ยังมีอาการบ้างเพาะ ยังเป็น สปิงเดิมด้วยนะคับ เพาะการยุบตัวยังคงให้ความนุ่มอยู่คับ ถ้าใส่สปิงแข็ง ก็จะได้ฟิวเดียวกับ สตัท ทันทีคับ คือ กระด้างขึ้นคับ
ส่วนผมยังไม่ได้เปลี่ยนเลยคับ งบยังไม่พอ  >:D >:D >:D
 ใช้ของเดิมไปเรื่อยๆก่อนคับ rigid+ชุดค้ำ รวมๆ ยังเอาอยู่คับ กดทางตรง 200+ ยังเอาอยู่คับ มุด 140-160 ยังได้อยู่คับ 
รถผมขยับ สเตป นิดหน่อยคับ ก็เอาอยู่ เลยใช้ไปก่อนคับ เดี่ยวงบพอค่อยจัดคับ  >:D >:D >:D
*ส่วนท่านใดงบยังไม่พอ เสริมตามงบ แนวทางที่ผมเสริมได้เลยนะคับ เอาอยู่เช่นกันคับ เอาไว้มีงบค่อยเสริมก็ยังไม่สายคับ รถผมขยับ สเตป แนวทาง na ม้าลงพื้น 135 ม้า แรงบิด 150+ นิวตันเมตร ยังเอาอยู่คับ
ส่วนรถเดิมๆ แรงม้าลงพื้น 112 ม้า แรงบิด 115-120 นิวตันเมตร เอาอยู่แบบสบายๆเลยคับ ช่วยแก้ปัญหา ลดอาการ ของช่วงล่างที่มีอยู่ได้ 60-70% คับ
ยังไงแล้ว เสริมตามงบนะคับ แต่รับลองคับ ว่า rigid+ชุดค้ำ 4 ตำแหน่งเอาอยู่แน่นอนคับ
รถผมจมไมล์ 220 กม/ชม. บนทางด่วน จาก ที่ขึ้นจากรังสิต ขาเข้า
กทม. ผมก็ เทสมาแล้วคับ เอาอยู่คับ เพาะรถผม ขยับ สเตป จมไมล์ได้คับ ก็เอาอยู่คับ จากที่ เทสนะคับ ตอนตี 3 คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2018, 22:15:29 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออฟไลน์ nutpoo

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15141
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: นัทนัท
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 มี.ค. 2018, 07:34:05 »
เปลี่ยนมาแล้วครับ New SR special สมกับที่รอคอย รถไม่ดีดเป็นม้าดีดตอนความเร็วต่ำ รถไม่สายตอนความเร็วสูง หยุดการโยนได้ดีเยี่ยมแต่ไม่กระแทก ให้ความรู้สึกแน่นหนึบ คนนั้งหลังไม่เมารถ เข้าโค้งแบบนิ่งๆ เบรคนิ่งขึ้น มีนิดเดียวคือตอนวิ่งกระแทกหลุมหรือลูกโดดที่ต้องเบากว่าโช้คเดิมๆหน่อยครับ แต่นิดเดียวจริงๆ ผมคงรอเวลาเปลี่ยนยางจาก 215/55R/17 เป็น 215/60R/17 ของ michelin primacy เพื่อลดแรงตอนกระแทกแบบเฉียบพลัน และเสียงที่เบากว่าครับ

ขอบคุนคับ เก็บตังก่อนสัก2เดือน เดี๋ยวเปลี่ยนตาม งบมีจำกัด อยากทำไปหมด รอMC เผื่อมีจอใหม่ ไฟหน้าอีก เลือกทำได้ 1อย่าง ขอเมียไว้แล้ว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 มี.ค. 2018, 10:51:50 »
 :emo_051:

ออฟไลน์ FaRo27

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 16711
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: FaRo
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มี.ค. 2018, 16:45:53 »
ปักรอ tein เลยครับ  ^-^ ^-^ ^-^

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 เม.ย. 2018, 23:33:31 »
มาเสริมคับ ผมได้สอบถามหลายๆเจ้านะคับ ที่เราทราบๆกันคับ
โช้คแบบตรงรุ่น kyb new sr ผลิตที่ japan โดยตรง ใส่กับสปิงเดิมได้เลย ใส่แล้วไม่เตี้ยลงนะคับ
โช้คแบบตรงรุ่น tein endura pro ที่มีข่าวว่าจะมากลางปีนี้ แบบเดียวกับ new sr ผลิตที่ china คับ ผมสอบถามตัวแทนจำหน่ายเจ้าใหญ่ๆ ที่ขาซิ่งไปใช้บริการกัน 3-4 ร้าน ก็บอกเป็นเสียงเดียวกันคับ ว่า ราคาพอกันคับ สมถรรนะพอกัน ถ้าจะเล่นแบบตรงรุ่นใส่แทนของเดิมที่ติดรถเล่น new sr ดีกว่าเรื่องแบรนด์ และ การผลิตคับ
ตัวรถยกสูงเหมือนเดิมคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2018, 16:12:29 โดย Rit hrv by Hondatec team »

Tags: