เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นข้อดี&ข้อเสียของซันรูฟหน่อยคะ  (อ่าน 1076 ครั้ง)

ออฟไลน์ deedee

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 22118
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: deedee
    • รางวัลและกิจกรรม

ข้อดีสำหรับผมก็เหมือนๆ กับท่านอื่นๆ ว่า
สวยขึ้น ห้องโดยสารดูโล่งสว่างขึ้น เปิดๆ ปิดเล่นสนุกดี
ข้อเสียก็คงจะเป็นเรื่องการดูแลรักษาในระยะยาว แต่คิดว่าน่าจะไม่มีปัญหามั๊งน่าจะมีอะหลั่ยให้เบิกเพราะ HRV EL วิ่งกันเกลื่อนเมือง

ผมเปลี่ยนจาก E-Limited เป็น EL เพราะว่าตอนที่ซื้อถ้าเอา EL จะได้รับรถเลย
คิดว่าคิดไม่ผิดครับที่เปลี่ยนเป็น EL เพราะถ้าซื้อไปแล้วอยากได้ sunroof ตอนหลังมันทำเพิ่มไม่ได้นะครับ ส่วนต่างที่เพิ่มมา คิดเป็นค่าผ่อนต่อเดือนไม่กี่ร้อยเอง

ทั้งหมดคือความเห็นส่วนตัว
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่า  :emo_054:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

• **
ข้อดีคือมันทำให้รถดูโปร่งครับ

เปิดม่านรับแสง ขับตอนเช้าๆ  เย็นๆ  รถมันโปร่งขึ้นมากๆ
เคยเอาขึ้นดอยอ่างขาง เปิดหลังคาให้แฟนยื่นหัวไปถ่ายรูป
โคตรคุ้มค่าตัวที่จ่ายเพิ่มไป 5 หมื่น 5555+

ข้อเสียตอนนี้ยังไม่มีครับ
ข้อเสียน่าจะตอนมันเสียมั้งครับ น่าจะหลายตังค์อะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่า  :emo_054:

• **
ข้อเสียหลักๆ น่าจะเป็น ซีล ต้องเช็คบ่อยๆ ถ้าแข็งตัวหรือขาดจะทำให้ประสิทธิภาพการกันน้ำลดลง น้ำจะรั่วเข้ามา งานใหญ่เลย

ออฟไลน์ Pound

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 708
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ปอนด์
ถ้าชอบขับรถเที่ยวธรรมชาติ ภูเขา ทะเล อารมต่างกับรถที่ไม่มีมากๆๆเลยครับ :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ siriwudhi

• **
  • สมาชิก ID: 19920
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: pop
ผมว่าไม่ต้องห่วงอะไรหรอกครับ ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ คงไม่ได้ใช้จนยางขอบกระจกขาด หรือพังกันไปข้างนึงก็เปล่า เอาที่ใช้แล้วมีความสุขดีกว่าครับ

Tags: