เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงดังบริเวณคอนโซลหน้าด้านคนขับ  (อ่าน 16672 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮ่องเต้ เต้ สุราษฎร์

• No.325
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5212
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
  • ชื่อเล่น: ฮ่องเต้
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: มีเสียงดังบริเวณคอนโซลหน้าด้านคนขับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 15 ก.ค. 2015, 23:16:32 »

อย่าเก็บปัญหาครับ หมดระยะประกัน HONDA ฟันหัวแบะครับ :-\
ตายล่ะ ที่บ้านมีฮอนด้าอีก 2 คัน ที่หมดระยะประกัน สงสัยต้องรีบหาหมวกเหล็กมาใส่แล้ว กลัวหัวแบะ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ El

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5944
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: king
Re: มีเสียงดังบริเวณคอนโซลหน้าด้านคนขับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 16 ก.ค. 2015, 10:27:27 »
ใครแก้ได้แล้วช่วยอนุเคราะห์ตอบปัญหาให้เพื่อนๆที่ยังรับชะตากรรมอยู่ครับ

ออฟไลน์ plaita

• สมาชิก ID: 1680
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: พี
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 16 ก.ค. 2015, 10:56:10 »
ลองดันนู่นดันนี่เหมือนคนโรคจิตไปแระครับ ยังไม่เจอ จริงๆเปิดเพลงกลบก็ได้ครับ แต่ไม่ได้ห่วงแก๊กๆ ครับ แต่ห่วงตรงอื่นที่คันอื่นเค้าเป็นกันแล้วเรายังไม่เป็น กลัวว่าเปิดเพลงดังแล้วไม่ได้ยิน :emo_107:

ออฟไลน์ Tea Thanakom

• สมาชิก ID: 4312
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: T
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 16 ก.ค. 2015, 13:46:01 »
ลองดันนู่นดันนี่เหมือนคนโรคจิตไปแระครับ ยังไม่เจอ จริงๆเปิดเพลงกลบก็ได้ครับ แต่ไม่ได้ห่วงแก๊กๆ ครับ แต่ห่วงตรงอื่นที่คันอื่นเค้าเป็นกันแล้วเรายังไม่เป็น กลัวว่าเปิดเพลงดังแล้วไม่ได้ยิน :emo_107:

เสพข้อมูลเยอะไปเหมือนผมเลยครับ  ทำให้ระแวงรถตัวเองไปด้วยทั้งๆที่มันไม่ได้เป็น  ตอนนี้เลยเลิกจับผิดละรอมันดังจริงๆค่อยว่ากัน ขับรถสนุกๆดีกว่า 555+

ออฟไลน์ El

• สมาชิก ID: 5944
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: king
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 16 ก.ค. 2015, 13:55:55 »
ถ้ามีปัญหาค่อยมาศึกษาก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Tle_Sanyalak

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 17433
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เติ้ล
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 07 ก.พ. 2017, 10:50:15 »
ของผมค้นพบมีทั้งหมด 4เสียงครับ
1. จากเซ็นเซอร์วัดแสงบนคอนโซลหน้ารถ เสียงดังเวลาเครื่องยนต์สั่น ตอนเริ่มติดเครื่องใหม่ๆหรือเข้าเกียร์ถอยหลัง
2. ฝาครอบพลาสติกเสาเอ ด้านคนขับ เสียงดังก๊อกๆ เวลาวิ่งทางไม่เรียบ
3. หน้าปัดเรือนไมล์เสียงดังก๊อกๆเวลาวิ่งทางไม่เรียบ
4. แผงข้างประตูด้านคนขับตำแหน่งใกล้ๆลำโพง เสียงดังสั่นๆ เหมือนไฟช็อตเวลารถวิ่งขรุขระ

เสียงทั้งหมดนี้ที่ผมหาเจอเองครับ แล้วยังไม่ได้เข้าศูนย์เพื่อการแก้ไขครับ ใครมีแนวทางแนะนำ ช่วยแชร์ด้วยครับ
รถผมตรวจพบอาการข้อ2ถึง 3 กำลังจะนำรถไปเข้าศูนย์ เพื่อเช็ค มีอีก 1 ข้อคือเสียงก๊อกเเก๊กบริเวณกระจก Sunroof เหนือคนนั่งข้างคนขับ

ของคุณช่างเเก้ปัญหาในเเต่ละข้ออย่างไรครับ

ออฟไลน์ Tle_Sanyalak

• *
  • สมาชิก ID: 17433
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เติ้ล
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 07 ก.พ. 2017, 10:55:26 »
ไปมาแล้วครับที่คอนโซนไม่หาย
ช่างมีวิธีเเก้ไขอย่างไรครับ

ออฟไลน์ นายธรรมดา

• No.316
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5906
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครศรีธรรมราช
  • ชื่อเล่น: mr.t
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 07 ก.พ. 2017, 20:29:25 »
ผมฟังมาจนชินแล้วครับ

ออฟไลน์ Rincon

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17078
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Ricon
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 24 ก.พ. 2017, 10:10:54 »
รุ่นE นะครับ เห็นเป็นกันหลายคัน ( จากที่ได้คุยใน FB ) คือ มีเสียงดังจี่จี่ ดังชัดมาก(เสียงเหมือนลวดสปริงไปกระทบแผ่นโลหะ )บนเพดาน ตรงบริเวณรอบๆกรอบไฟอ่านหนังสือฝั่งผู้โดยสาร เวลารถแล่นผ่านถนนที่ไม่เรียบ ถ้าเอานิ้วกดลงไปบริเวณดังกล่าว เสียงก็จะหายไป พอเอานิ้วออก เสียงก็ดังต่อ ... ปัญหานี้ ท่านใดได้พบเจอบ้างครับ แล้วได้ทำการแก้ไขรึยังครับ
ของผมรุ่น S น่าจะเป็นเสียงเดียวกันสังเกตเวลารถตากแดดร้อนๆจะมาถี่เลย
ผมใช้ฟองน้ำนะครับ ยัดเข้าไปตรงขอบผ้าบุหลังคาที่ติดกับกระจกบังลมหน้า นึกออกนะครับ
ยัดเข้าไปตามแนว แล้วก็รื้อไฟส่องแผ่นที่ออกมาเพื่อยัดฟองน้ำเข้าไปในช่องนั้นอีกโดยเฉพาะตรงที่มีสายไฟเพดาน เสียงหายครับ ลองทำดู

ออฟไลน์ khuan

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 17132
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชัยภูมิ
  • ชื่อเล่น: ดาด้า
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 28 ก.พ. 2017, 10:32:52 »
เอาแวกลง ก็หมายถึงต้องลื้อออกไม่ใช่เหรอคะ งั้นก็ต้องเป็นช่างแล้วล่ะ

ออฟไลน์ peraponk

• *
  • สมาชิก ID: 15930
  • จังหวัด: ภูเก็ต
  • ชื่อเล่น: โอ๋
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 29 ก.ค. 2017, 19:04:59 »
เกิดจากพลาสติกที่ครอบคอพวงมาลัยบริเวณที่ใช้ปรับระดับพวงมาลัยแถวๆๆ  ลองจับๆดูเสียงก็เงียบไปครับดึงพลาสติกออก เพราะถ้ากดทับจะไปชนกับหน้าปัทลองดูครับ

ออฟไลน์ Bigbank

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 20721
  • จังหวัด: ลำปาง
  • ชื่อเล่น: Bank
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 29 ส.ค. 2017, 21:11:07 »
ตอนนี้เจอเหมือนกันครับ เป็นเสียงดังแกร๊กๆทุกครั้งที่รถวิ่งบนทางที่ไม่ค่อยเรียบ และทุกครั้งที่รถสั่นสะเทือนก็จะได้ยินเสียงนี้ออกมา จากที่ฟังดู จุดกำเนิดเสียงเหมือนจะมากจากแถวลำโพงตรงคอนโซลด้านหน้าฝั่งคนขับได้ยินชัดมาก แต่ไม่ได้ดังทุกครั้งที่ขับ แต่ครั้งไหนที่ดังแล้วจะดังยาวเลยคับ รู้สึกไม่ดีเลย ไม่น่ามีปัญหาแบบนี้ได้เลย เข้าศูนย์มาสองรอบแล้วก็ยังไม่หาย เซ็งมากคับ

ออฟไลน์ Alexmonkey

• *
  • สมาชิก ID: 20904
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Alexmonkey
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 10 ต.ค. 2017, 13:41:07 »
ของผมไม่เป็นนครับ

Tags: