เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงดังบริเวณคอนโซลหน้าด้านคนขับ  (อ่าน 21277 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องออมสิน

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4551
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ออมสิน
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: มีเสียงดังบริเวณคอนโซลหน้าด้านคนขับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2014, 16:42:02 »

ของผมก็ได้ยินครับ เสียงดังจาก
เบาะนั่งข้างคนขับ น่ารำคาญมาก
คาดว่าคงเป็นเสียง
...แฟนผมเอง...
55555 ช่างกล้าพูดเนอะ  ;D
เหมือนกันครับ วิ่งทางเรียบไม่ได้ยิน

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ kinn

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 5751
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: kinn
Re: มีเสียงดังบริเวณคอนโซลหน้าด้านคนขับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2014, 18:39:56 »
ได้ยินเหมือนกัน พยายามหาที่มาก็ไม่พบ รำคาญมาก ตอนนี้มีเสียงดังอี๊ดๆๆ ที่เบาะหลังซ้ายอีก เพิ่งขับได้สองสัปดาห์เอง ไม่รู้ครบหนึ่งเดือนจะพบอะไรอีก กรรม :-\

ออฟไลน์ Mart_Hrv

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 4894
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: Mart_Hrv
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ม.ค. 2015, 20:48:49 »
ดังก๊อกๆ เวลาหลังเต่า ทางขรุขระ ด้านขวาครับ น่ากลัวจะเป็นช่วงล่าง ไม่ก็ชุดพวงมาลัย เสียวจิงๆ ไม่แน่นหนาเหมือนพวก PPV/SUV เล้ย ลุยไม่ไหวเลย :P

ออฟไลน์ Littletop

• No.048
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5500
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ท็อป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 ม.ค. 2015, 20:57:05 »
ของผมก็มีเสียงกึกๆ แถวหน้าปัด หรือ คอพวงมาลัย ครับ เวลาเจอทางไม่เรียบ

ออฟไลน์ LEK_LOVE

• **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4242
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: LEK
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 ม.ค. 2015, 21:55:15 »
ผมพยายามสังเกตงานประกอบตัวคอนโซลต่างๆด้านคนขับ (มุดลงไปดูด้านล่าง) เห็น partหลายตัวประกอบกันไม่ลงร่องครับ เหมือนพลาสติกขึ้นรูปมาไม่พอดีกัน เลยคิดว่าน่าจะทำให้เกิดเสียงเวลามีแรงสั่นสะเทือนได้ครับ ผิดหวังกับงานประกอบของฮอนด้าจริงๆครับ ประกอบได้ไม่สมราคารถเลยครับ

ออฟไลน์ peerapon

• สมาชิก ID: 5971
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Noom_PP
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 ม.ค. 2015, 18:36:59 »
รอรับรถ แอบหวั่นๆ

ออฟไลน์ nhoyhonda

• No.019
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 6231
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: หน่อย
  • Honda HR_V
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 ก.พ. 2015, 11:19:46 »
เสียงดังมาจากกิ๊ฟล๊อคกระจกใต้ผ้าหลังคา ครับ :) :) :)

ออฟไลน์ on_alin

• สมาชิก ID: 7681
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: alin
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 มี.ค. 2015, 10:31:04 »
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

ออฟไลน์ kasaekk

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7083
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ต้อม
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 มี.ค. 2015, 00:07:53 »
เพิ่งได้ยินเสียง เหมือนกัน ครับ
ตำแหน่งเดียวกันเลย ครับ
ฮอนด้าไทยแลนด์ จารับผิดชอบอะไรมั่งมั้ยเนี่ย

• No.019
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 มี.ค. 2015, 08:50:12 »
เพิ่งได้ยินเสียง เหมือนกัน ครับ
ตำแหน่งเดียวกันเลย ครับ
ฮอนด้าไทยแลนด์ จารับผิดชอบอะไรมั่งมั้ยเนี่ย

แก้ไขให้ไงครับ ไม่มีค่าใช้จ่าย  >:D

ออฟไลน์ khunbumrung

• สมาชิก ID: 5317
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: สิทธิ์
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 13 มี.ค. 2015, 12:22:05 »
ของผมเป็นสองจุดครับ บริเวณหลังคอนโซลแอร์ด้านใน อันนี้ซ่อมที่ศูนย์เมื่อปลายเดือนที่แล้ว แต่มีอีกจุดที่คอพวงมาลัยครั้งนี้เข้าศูนย์ครั้งที่สองแล้ว รู้สึกรำคาญมาก

• No.019
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 มี.ค. 2015, 22:55:27 »
บอกรายระเอียดเพิ่มเต็มมากว่านี้ได้เปล่าครับ เสียงดังที่คอพวงมาลัยลักษณะของอาการเสียงเป็นอย่างไงขับขี่แบบไหนถึงจะเกิดอาการ ช่วยบอกไหมครับ เผื่อจะมีแนวทางอยู่ในหัวบ้าง :-X

ออฟไลน์ LEK_LOVE

• **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4242
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: LEK
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 14 มี.ค. 2015, 11:16:29 »
ของผมค้นพบมีทั้งหมด 4เสียงครับ
1. จากเซ็นเซอร์วัดแสงบนคอนโซลหน้ารถ เสียงดังเวลาเครื่องยนต์สั่น ตอนเริ่มติดเครื่องใหม่ๆหรือเข้าเกียร์ถอยหลัง
2. ฝาครอบพลาสติกเสาเอ ด้านคนขับ เสียงดังก๊อกๆ เวลาวิ่งทางไม่เรียบ
3. หน้าปัดเรือนไมล์เสียงดังก๊อกๆเวลาวิ่งทางไม่เรียบ
4. แผงข้างประตูด้านคนขับตำแหน่งใกล้ๆลำโพง เสียงดังสั่นๆ เหมือนไฟช็อตเวลารถวิ่งขรุขระ

เสียงทั้งหมดนี้ที่ผมหาเจอเองครับ แล้วยังไม่ได้เข้าศูนย์เพื่อการแก้ไขครับ ใครมีแนวทางแนะนำ ช่วยแชร์ด้วยครับ

• No.019
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 16 มี.ค. 2015, 22:41:39 »
ของผมค้นพบมีทั้งหมด 4เสียงครับ
1. จากเซ็นเซอร์วัดแสงบนคอนโซลหน้ารถ เสียงดังเวลาเครื่องยนต์สั่น ตอนเริ่มติดเครื่องใหม่ๆหรือเข้าเกียร์ถอยหลัง
2. ฝาครอบพลาสติกเสาเอ ด้านคนขับ เสียงดังก๊อกๆ เวลาวิ่งทางไม่เรียบ
3. หน้าปัดเรือนไมล์เสียงดังก๊อกๆเวลาวิ่งทางไม่เรียบ
4. แผงข้างประตูด้านคนขับตำแหน่งใกล้ๆลำโพง เสียงดังสั่นๆ เหมือนไฟช็อตเวลารถวิ่งขรุขระ

เสียงทั้งหมดนี้ที่ผมหาเจอเองครับ แล้วยังไม่ได้เข้าศูนย์เพื่อการแก้ไขครับ ใครมีแนวทางแนะนำ ช่วยแชร์ด้วยครับ
ข้อ 2 - 4 มันคือเสียงเดียวกันครับ อย่างที่เคยบอกไปเมื่อกระทู้ก่อนๆน่ะครับ เป็นการวิ่งของเสียงครับจนไม่สามารถจับจุดที่เกิดปัญหาทำให้เสียงดังได้ มันจึงได้ยินไปทั่วเดี๋ยวเสาAบาง แผงลำโพงบาง คอนโซลหน้าบ้าง สรุปมันคือ อาการเสียงเดียวกันครับ แนะนำให้เข้า0ครับ ส่วนข้อที่ 1 ไม่แน่ใจว่าเสียงเดียวกันหรือเปล่าอันนี้ต้องลองฟังเสียงด้วยตัวเองครับ บอกตรงๆไม่แน่ใจเลยไม่อยากตอบว่าใช่ หรือ ไม่ใช่ เดี๋ยวผิด :-\

ออฟไลน์ El

• สมาชิก ID: 5944
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: king
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 29 มี.ค. 2015, 19:51:36 »
ผมก็เป็น ลองตบๆดู น่าจะเสียง ถุงลม ที่พวงมาลัย กับคอนโซน ซ้าย

Tags: