เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ เรื่องสีรถ  (อ่าน 2136 ครั้ง)

ออฟไลน์ 3estrellas3

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 20294
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: jo
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
คือรถผมสีหลุด น่าจะโดนเศษหิน อยากจะสอบถามหน่อยอะครับ ว่ามีวิธีแก้ปัญหากันยังไงบ้าง มันพอจะมีประกันตัวถัง ประกันสีรถอะไรไหมครับ ตอนนี้ผมซื้อมาแต้ม แต่ว่ามันคนละสีกับตัวรถ เลยไม่รู้จะแก้ยังไงอะครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Deviloui

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18881
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: อุ๋ย
Re: สอบถามหน่อยครับ เรื่องสีรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ม.ค. 2018, 17:38:18 »
 ผมก็เพิ่มโดนรถจอดข้างๆจอดไม่ดีเปิดประตูมากระแทรก รักยิ้มกันไป แต่ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ
  ผมว่าสีที่ออกมาจากโรงงานดีที่สุดครับ ใช้แต้มเอาจะดีกว่าถ้าไม่มาก มีร้านค้าใน Club
  มีสีตรงรุ่นเลยนะครับของผมสีขาวมุก ยังมีสองขวดเลย ลองพื้นกับมุกเคลือบครับผม :emo_051:

ออฟไลน์ IySrie™

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 20694
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: บางเขน ปทุมธานี อยุธยา
  • ชื่อเล่น: ครูอิส 「ヴェゼル E-Limited 2016」
    • ญี่ปุ่นวันละคำ by ครูอิส
Re: สอบถามหน่อยครับ เรื่องสีรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ม.ค. 2018, 19:34:52 »
ผมก็เพิ่มโดนรถจอดข้างๆจอดไม่ดีเปิดประตูมากระแทรก รักยิ้มกันไป แต่ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ
  ผมว่าสีที่ออกมาจากโรงงานดีที่สุดครับ ใช้แต้มเอาจะดีกว่าถ้าไม่มาก มีร้านค้าใน Club
  มีสีตรงรุ่นเลยนะครับของผมสีขาวมุก ยังมีสองขวดเลย ลองพื้นกับมุกเคลือบครับผม :emo_051:

ซื้อสีแต้มเอาอีกเสียงค่ะ (ตอนนั้นคุณอุ๋ยก็แนะนำเช่นกันค่ะ  :emo_090:)
ไม่ต้องเสียเวลาทำเรื่องประกันด้วยค่ะ  >:D ^-^ :emo_068:

ออฟไลน์ Kung@

• สมาชิก ID: 12696
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Kung
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ม.ค. 2018, 09:00:01 »
เห็นด้วยอีกคนครับ ถ้าเล็กน้อยแต้มเอาดีกว่า ไปเครมประกันแล้วเสียดายส่วนลดครับ ปีแรกไม่เครมหรือว่าเคยเครมแต่เป็นฝ่ายถูกตลอด ก็ลดได้ตั้ง 30% ปีต่อไปบวกอีกปีละ 10%  :emo_090:

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ม.ค. 2018, 14:59:35 »
แต้มบ่อยๆ อีกหน่อยจะแต้มเนียนมันเป็นประสบการณ์ อิอิ  :emo_090:

ออฟไลน์ Deviloui

• สมาชิก ID: 18881
  • ชื่อเล่น: อุ๋ย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ม.ค. 2018, 22:00:06 »
แต้มบ่อยๆ อีกหน่อยจะแต้มเนียนมันเป็นประสบการณ์ อิอิ  :emo_090:
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ morchoyu

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 10732
  • ชื่อเล่น: เล็ก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ก.พ. 2018, 09:21:38 »
ถามต่ออีกนิดนะครับกรณีที่เราแต้มสีรถบ่อยๆจะมีผลเสียอะไรไหมครับเพราะไม่เคยแต้มเลยรถก็โดนสะเก็ดหินเหมือนกัน

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ก.พ. 2018, 10:29:26 »
ถามต่ออีกนิดนะครับกรณีที่เราแต้มสีรถบ่อยๆจะมีผลเสียอะไรไหมครับเพราะไม่เคยแต้มเลยรถก็โดนสะเก็ดหินเหมือนกัน

ไม่มีผลไรหลอกครับ อยู่ที่การแต้มให้เนียนๆๆ จะดูออกมาสวย ถ้าแผลใหญ่แต้มยังไงก็เนียนยากแค่นั้นครับ  ;)

ออฟไลน์ Mahi01

• สมาชิก ID: 27721
  • จังหวัด: uk
  • ชื่อเล่น: mahi
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ส.ค. 2020, 04:47:55 »
It blocks viruses, malware, ransomware, spyware, unwanted programs, and more on your PC. In the event your PC gets a virus, a avg expert will remotely access your computer to remove it or we will offer a full refund. Visit avg.com/activate activation code to enter avg retail activation code using retail card. Download and install avg on your computer device & complete AVG Registration at avg.com/retail product key. Avg reatil includes Windows Defender. AVG uses more of your computer’s resources than other antivirus programs, and it does not have advanced features like a personal firewall or safe banking tools.

ออฟไลน์ Mahi01

• สมาชิก ID: 27721
  • จังหวัด: uk
  • ชื่อเล่น: mahi
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ส.ค. 2020, 04:49:00 »
IT stops all kinds of viruses from malware attacks. It a very historical antivirus and depended on all users. In the world, many humans use it because of its accurate result. Avg Activation using retail card from avg product key Create Avg Account and enter activation code. Download and install avg with license number. Avg is the biggest change is the introduction of cloud-based protection which uses data sourced from others and advanced artificial intelligence to detect malware in real-time.Create an avg account through avg activation code that help you to get protection from various types online threats like viruses, malwares, spywares and many more.Enter avg retail activation code to install and activate your avg antivirus software instantly.If you have already purchased avg license and want to get started with avg, visit activate avg.com/retail and activate it.

Tags: