เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชวนมาเที่ยว งานยอยศยิ่งฟ้า ที่อยุธยากันคับงานเริ่มแล้ว 15-24/12/60  (อ่าน 1154 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
เชิญชวน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มาเที่ยวงาน ยอยศยิ่งฟ้า ที่อยุธยา กันคับ มีการจัดแสงสีเสียงให้ชมด้วยนะคับ ใกล้ กทม คับ ไม่ไกล มาเช้าไหว้พระ ร่องเรือ และค่ำก็ไปงาน ยอยศยิ่งฟ้าได้คับ มีตลาดย้อนยุคด้วยนะคับ เสมือน เราได้อยุ่ในยุค อโยธยาศรีรามเทพนคร คับ  >:D >:D >:D

*ปีนี้งานเริ่ม 15-24/12/60 คับ
*ปีนี้งาน event แต่ละที่ ตามสถานที่ท่องเที่ยวจัดเต็มทุกที่คับ ท่านใดสนใจแนวไหน ติดตามในเวป ของงาน event ปี 60 ได้คับ
แก้งเฟี้ยวเที่ยวทั่วไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2017, 11:23:40 โดย Rit hrv by Hondatec team »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ IySrie™

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 20694
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: บางเขน→อยุธยา
  • ชื่อเล่น: ครูอิส 「ヴェゼル E-Limited 2016」
    • ญี่ปุ่นวันละคำ by ครูอิส
10 ปีก่อน ช่วงมาอยู่ยุดยาแรกๆไปเกือบทุกปีค่ะ ตอนนั้นยังหนาวๆเดินเพลิน ยิ่งนาน ความหนาวยิ่งหายกลายเป็นร้อน  >:D :emo_109: :emo_111:

• ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
ตามกาลเวลาคับ เรื่องธรรมชาติ เรากำหนดไม่ได้คับ เรากำหนดได้ คือ ตัวเราคับ ว่าจะทำอะไร แบบไหน ที่ไหน เพื่อให้ตัวเรามีความสุขคับ ไม่เดือดร้อนใครคับ พูดแนวทางการเยอะไปหน่อย  >:D >:D >:D
ท่านใดชอบท่องเที่ยวแนว ออกทริป ตจว เก็บบรรยากาศ ตามวิถีไทย ก็ลองมาคับ ผมไปมาก็หลายจังหวัดคับ ภาพเก่าๆ ลืมโหลดลงคอมที่บ้าน หายไปเยอะคับ
รถใช้มา 3 คัน ก่อนหน้านี้ ตะลอนเที่ยวไปทั่วคับ ไปซ้ำที่บ้าง ที่ใหม่ๆบ้าง เพาะเบื่อแนวเที่ยวตามสถานบันเทิงและคับ เที่ยวกลางคืนตั้งแต่ยังหัวเกรียนเลยคับ เบื่อและ เลยออกแนว ท่องเที่ยวธรรมชาติบ้าง ตามสถานที่ท่องเที่ยวแนววิถีไทยคับ 5-6 ปีหลังสุดคับ ผมว่ามันทำให้เรา สดชื่น สบายใจ ได้เห็นธรรมชาติแปลกๆใหม่ๆ ที่เราไม่เคยเห็นคับ ต่างพื้นที่ ได้เห็นวิถีชีวิตความเป็นอยุ่ ชุมชนใน ตจว คับ ว่าเป็นยังไงคับ ส่วนตัวฟิวแบบนี้คับ ผมว่ามันเจ๋ง ผมยังไม่แก่นะคับ พึ่ง 30 ต้นๆคับ แต่เบื่อแนวเที่ยวแบบเก่าๆ ตามสถานบันเทิงและคับ เที่ยวมาตั้งแต่ ยุค RCA รุ่งเรื่องเลยคับ "กล้วยตานี ปลายหวีเหี้ยว"  >:D >:D >:D
*ต้องลองเปลี่ยนแนวมาท่องเที่ยว แนววิถีไทย กันดูคับ แถบไม่อยากกลับ กทม กันเลยทีเดียวคับ  >:D >:D >:D
แก้งเฟี้ยวเที่ยวทั่วไทย
hrv by hondatec on the way
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2017, 15:38:31 โดย Rit hrv by Hondatec team »

วัดตามประวัติศาสตร์ ที่สำคัญก็มีมากมายคับ
ยังไงงแล้ว เราคนไทย ก็เที่ยวไทย อุดหนุนกันไปคับ ช่วยๆกันคับ คนไทยมีน้ำใจกันอยุ่แล้วคับ
วันนี้ 15/12/60 งานน่ากำลังจะเริ่มแล้วคับ ท่านใดหยุด ส-อา แวะมาเที่ยววิถีไทย ประวัติศาสตร์ชาติไทย กันนะคับ เด็กดูได้ ผู้ใหญ่ดูดีคับ ได้ความรู้ด้วยคับ ไม่ไกลจาก กทม คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2017, 16:00:39 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานท์กวี คนดีศรีอยุธยา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2017, 16:07:40 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออฟไลน์ golf151617

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 22745
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: golf

Tags: