เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเปลี่ยนเครื่องเสียงในรถเป็นอะไรกันบ้างเอ่ย  (อ่าน 1555 ครั้ง)

ออนไลน์ อาตี๋

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 22190
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ตี๋
    • รางวัลและกิจกรรม

เปลี่ยนเปน 2015 แพงไหมครับ  ::)

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ 2xxxx รวมค่าแผงเสียบ USB HDMI ข้างใต้ด้วยครับ

คือราคานี้มันต้องชั่งใจนะ แลกกับการดูอัตราสิ้นเปลืองเชื่้อเพลิง กับถ้าไปซื้อ Pioneer/Kenwood รุ่นท๊อปๆ นี่ราคาพอกันเลย
ขอบคุณครับ คงไม่มีงบเปลี่ยน 55  :-\

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Aaron Ae

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18225
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เอ้
ผมเปลี่ยนเป็นจอของ CRV สิ่งที่ได้เพิ่มมาคือ
1. GPS
2. ชุด Charger , USB และ HDMI ใต้คอนโซล
3. ปุ่มเมนูที่พวงมาลัย
4. ปุ่ม Siri ที่พวงมาลัย
5. เส้นถอยหลังหมุนตามพวงมาลัยและปรับได้ 3 ระดับ
6. กำลังขับ วัตต์เพิ่มขึ้น
7. หน้าจอสไลด์เพื่อใส่แผ่นซีดี
ป.ล. จอสามารถโชว์อัตราสิ้นเปลืองได้เหมือนที่หน้าปัทม์ครับ
ค่าเสียหาย 25,xxx บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2018, 19:31:00 โดย Aaron Ae »

ออฟไลน์ Deviloui

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18881
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: อุ๋ย
ผมเปลี่ยนเป็นจอของ CRV สิ่งที่ได้เพิ่มมาคือ
1. GPS
2. ชุด Charger , USB และ HDMI ใต้คอนโซล
5. เส้นถอยหลังหมุนตามพวงมาลัยและปรับได้ 3 ระดับ
7. หน้าจอสไลด์เพื่อใส่แผ่นซีดี
ป.ล. จอสามารถโชว์อัตราสิ้นเปลืองได้เหมือนที่หน้าปัทม์ครับ

ขอสอบถามหน่อยครับว่าติดแล้วเสียงดีขึ้นไหมครับคือ วิทยุรุ่นตั้งแต่ปี 2016 นี้เสียง
แหลมไม่มีเลยลายละเอียดเสียงก็ไม่ดี  Font CRV เสียงดีขึ้นมากแค่ไหนครับ
  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 11
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
1. GPS

ขอสอบถามหน่อยครับว่าติดแล้วเสียงดีขึ้นไหมครับคือ วิทยุรุ่นตั้งแต่ปี 2016 นี้เสียง
แหลมไม่มีเลยลายละเอียดเสียงก็ไม่ดี  Font CRV เสียงดีขึ้นมากแค่ไหนครับ
  ขอบคุณครับ

สำหรับฟร้อนท์ ให้เน้นมองที่ฟังก์ชั่นต่างๆ นะครับ ถ้าถูกใจก็เปลี่ยนตามงบ

ส่วนเรื่องเสียง ให้ไปเปลี่ยนลำโพงที่ถูกใจจะได้ผลมากกว่าเปลี่ยนฟร้อนท์เยอะครับ

ออฟไลน์ Aaron Ae

• สมาชิก ID: 18225
  • ชื่อเล่น: เอ้
1. GPS

ขอบคุณครับ

สำหรับฟร้อนท์ ให้เน้นมองที่ฟังก์ชั่นต่างๆ นะครับ ถ้าถูกใจก็เปลี่ยนตามงบ

ส่วนเรื่องเสียง ให้ไปเปลี่ยนลำโพงที่ถูกใจจะได้ผลมากกว่าเปลี่ยนฟร้อนท์เยอะครับ

ใช่ครับ ผมว่ามันต้องประกอบกันหลายๆอย่าง ฟร้อนซ์ดี ลำโพงไม่ดีมันก็ไม่ค่อยจะเห็นผลเท่าไหร่ ผมเปลี่ยนแค่ลำโพงคู่หน้าคู่เดียวไปใช้ Herzt เสียงออกมาต่างจากของเดิมพอสมควร พอเปลี่ยนฟร้อนซ์อีกผลที่ตามมาก็ยิ่งพอใจมากขึ้น พอฟังลำโพงคู่หลังซึ่งยังเป็นของเดิมๆก็เห็นความแตกต่าง ความเห็นส่วนตัวผมแค่เติม Sub Box อีกตัวผมว่าคงจะจบในชุดที่ฟังแบบสบายๆ เพราะจะได้ทั้งกำลังขับที่เพิ่มขึ้นและคุณภาพเสียงที่ค่อนข้างครบครับ

ออฟไลน์ Deviloui

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18881
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: อุ๋ย
ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 11
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
ฟร้อนท์ติดรถมา ไม่ว่าจะรุ่นไหน อย่าไปหวังอะไรมันมากครับ เอาของรถรุ่นนั้นมาใส่รถรุ่นนี้ เอาของรถรุ่นนี้ไปใส่รถรุ่นนั้น เสียงแทบไม่มีผล

ไปเปลี่ยนลำโพง เห็นผลจะๆ จะดีขึ้นแค่ไหน ขึ้นอยู่กับลักษณะเสียงของลำโพงนั้นๆ ชอบแนวไหน ติดยี่ห้อที่มีเสียงแนวนั้น ต้องไปฟังเยอะๆ แล้วจะรู้เองว่าชอบยี่ห้อไหน รุ่นไหน

ถ้าชอบตึ๊บๆ หน่อย ประหยัดงบก็ subbox ถ้างบเยอะก็ซับวูฟเฟอร์ คุณภาพตามราคา ยังไง subbox ก็สู้ซับวูฟเฟอร์ไม่ได้ ใส่ซับวูฟเฟอร์มันจะเริ่มบานปลาย ต้องตีตู้ ต้องโน่นนี่ คุมงบไม่อยู่

ถึงตรงนี้แล้วถ้ายังคัน ค่อยไปเปลี่ยนฟร้อนท์

ป.ล. ยกเว้นว่า ฟร้อนท์ติดรถมันโครตขี้เหร่จริงๆ อาจจะเปลี่ยนฟร้อนท์พร้อมลำโพงไปในรอบแรกทีเดียว

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 23
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
ฟร้อนท์ติดรถมา ไม่ว่าจะรุ่นไหน อย่าไปหวังอะไรมันมากครับ เอาของรถรุ่นนั้นมาใส่รถรุ่นนี้ เอาของรถรุ่นนี้ไปใส่รถรุ่นนั้น เสียงแทบไม่มีผล

ไปเปลี่ยนลำโพง เห็นผลจะๆ จะดีขึ้นแค่ไหน ขึ้นอยู่กับลักษณะเสียงของลำโพงนั้นๆ ชอบแนวไหน ติดยี่ห้อที่มีเสียงแนวนั้น ต้องไปฟังเยอะๆ แล้วจะรู้เองว่าชอบยี่ห้อไหน รุ่นไหน

ถ้าชอบตึ๊บๆ หน่อย ประหยัดงบก็ subbox ถ้างบเยอะก็ซับวูฟเฟอร์ คุณภาพตามราคา ยังไง subbox ก็สู้ซับวูฟเฟอร์ไม่ได้ ใส่ซับวูฟเฟอร์มันจะเริ่มบานปลาย ต้องตีตู้ ต้องโน่นนี่ คุมงบไม่อยู่

ถึงตรงนี้แล้วถ้ายังคัน ค่อยไปเปลี่ยนฟร้อนท์

ป.ล. ยกเว้นว่า ฟร้อนท์ติดรถมันโครตขี้เหร่จริงๆ อาจจะเปลี่ยนฟร้อนท์พร้อมลำโพงไปในรอบแรกทีเดียว

:emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ klod

• สมาชิก ID: 4324
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: klod
เปลี่ยนเฉพาะลำโพงครับ micro-precision

Tags: