เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามสมาชิก ติดสติกเกอร์คลับตรงไหนกันครับ  (อ่าน 321 ครั้ง)

ออฟไลน์ Katol3z

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 21169
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ต๊อบ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
สอบถามสมาชิก ติดสติกเกอร์คลับตรงไหนกันครับ ขอชมภาพหน่อยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออนไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
ขออนุญาตินะคับ มาแชร์ว่าติดสติกเกอร์จุดไหนเท่านั้นนะคับ ไม่ได้ติด สติกเกอร์ของ club นะคับแต่ผมติดกระจกหลังคับ แต่หลายๆท่านอาจจะคิดว่า เวลาปัดน้ำฝนกระจกหลังแล้สโดนแล้ว สติดเกอร์จะหลุดหรือลอกนะคับ ถ้าสติกเกอร์ดีไม่ลอกไม่หลุดคับ แต่หลายท่านจะกังวนว่ายางปัดโดนสติกเกอร์แล้วเส้นยางปัดน้ำฝนจะสึก
*แต่ของผมติดมาปีกว่าคับ ปกติคับ ทั้งสติกเกอร์ หรือ ยางปัดน้ำฝนกระจกหลังคับ และเช็ดทุกวันปกติคับ
*แต่แล้วแต่ความชอบนะคับว่าชอบติดตรงไหน แต่ถ้าแนะนำนะคับ ติดที่กระจกจะเหมาะกว่าติดที่ตัวถังรถคับ เพาะถ้าแกะออก กรณีชำรุดจะได้ทำความสะอาดได้สะดวกและง่ายกว่าติดที่ตัวถังรถคับ ประมาณนี้คับ
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออนไลน์ IySrie™

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 20694
  • จังหวัด: บางเขน→อยุธยา ปทุมธานี สระบุรี
  • ชื่อเล่น: ครูอิส 「ヴェゼル E-Limited 2016」
    • ญี่ปุ่นวันละคำ by ครูอิส
เราติดด้านหน้าจ้า แหวกแนว  >:D >:D

• **
ขออนุญาตินะคับ มาแชร์ว่าติดสติกเกอร์จุดไหนเท่านั้นนะคับ ไม่ได้ติด สติกเกอร์ของ club นะคับแต่ผมติดกระจกหลังคับ แต่หลายๆท่านอาจจะคิดว่า เวลาปัดน้ำฝนกระจกหลังแล้สโดนแล้ว สติดเกอร์จะหลุดหรือลอกนะคับ ถ้าสติกเกอร์ดีไม่ลอกไม่หลุดคับ แต่หลายท่านจะกังวนว่ายางปัดโดนสติกเกอร์แล้วเส้นยางปัดน้ำฝนจะสึก
*แต่ของผมติดมาปีกว่าคับ ปกติคับ ทั้งสติกเกอร์ หรือ ยางปัดน้ำฝนกระจกหลังคับ และเช็ดทุกวันปกติคับ
*แต่แล้วแต่ความชอบนะคับว่าชอบติดตรงไหน แต่ถ้าแนะนำนะคับ ติดที่กระจกจะเหมาะกว่าติดที่ตัวถังรถคับ เพาะถ้าแกะออก กรณีชำรุดจะได้ทำความสะอาดได้สะดวกและง่ายกว่าติดที่ตัวถังรถคับ ประมาณนี้คับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ผมก็กะจะติดตรงกลางเหมือนกัน แต่กลัวบังทัศนวิสัยของกระจกมองหลัง เลยกำลัง ลังเล ครับ

• **
เราติดด้านหน้าจ้า แหวกแนว  >:D >:D
มีภาพให้ชมไหมครับ

ออนไลน์ Rit hrv by Hondatec team

อีกคันคับ รถเพื่อนผมคับ ที่เสริมสมถรรนะแนวทางผมคับ พี่ฮอลล์ ติดแบบนี้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2017, 11:19:00 โดย Rit hrv by Hondatec team »

• **
อีกคันคับ รถเพื่อนผมคับ ที่เสริมสมถรรนะแนวทางผมคับ พี่ฮอลล์ ติดแบบนี้คับ
ขอบคุณครับ
ส่วนเรื่องสมถรรนะผมกำลังจะเตรียมดำเนินรอยตามพี่เลยครับ เข้าไปอ่านมาแล้ว

ถ้าสนใจยังไง แอดลาย หรือ ทิ้งลายได้เลยคับ ยินดีแนะนำเพิ่มเติมคับ
ส่วนเรื่อง remap ผมอยากแนะนำให้ remap กับ hondatec คับ เพาะสามารถจุน สเตป flex fuel ได้คับ คือ สามารถใช้น้ำมันได้ทุกชนิดคับ ไม่ต้องเลือกน้ำมันจุนคับ ความเรว แรง ตามค่าออกเทนของน้ำมันที่เติมคับ แล้วถ้าอยากขยับ สเตป แล้วมาคุยกันคับ รับลองว่าใช้งบน้อยแต่ได้ สมถรรนะ คุ้มสมราคาแน่นอนคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

• **
ถ้าสนใจยังไง แอดลาย หรือ ทิ้งลายได้เลยคับ ยินดีแนะนำเพิ่มเติมคับ
ส่วนเรื่อง remap ผมอยากแนะนำให้ remap กับ hondatec คับ เพาะสามารถจุน สเตป flex fuel ได้คับ คือ สามารถใช้น้ำมันได้ทุกชนิดคับ ไม่ต้องเลือกน้ำมันจุนคับ ความเรว แรง ตามค่าออกเทนของน้ำมันที่เติมคับ แล้วถ้าอยากขยับ สเตป แล้วมาคุยกันคับ รับลองว่าใช้งบน้อยแต่ได้ สมถรรนะ คุ้มสมราคาแน่นอนคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
ขอบคุณมากๆเลยนะครับ กำลังค่อยๆศึกษา เพราะต้องเอาไปอธิบายต่อกับ ผู้อนุมัติอีกที แต่ใจอยากได้พวก ค้ำ ก่อนน่าจะเวริค ความรู้สุดๆขอบคุณมากครับ

ถ้ารถเดิมๆอยุ่นะคับ และไม่อยากให้รถเตี้ย เอาไว้ลุยได้ตาม สมถรรนะ ของรถเดิม เสริม rigid+ชุดค้ำที่ผมแนะนำก็ได้คับ ใช้งบรวมแล้ว ไม่ถึง 10000 คับ รับลองคับ เอาอยุ่ทุกโค้งคับ ส่วนอาการที่รถเดิมๆเป็นอยุ่ตอนนี้ เช่น กระเด้ง ท้ายยวบ โยนตัว ลดลงคับ ผมเองเสริมแค่นี้คับช่วงล่าง เอาอยุ่คับ เหนือ ใต้ กลาง อีสาน ออก ตก ลุยมาเยอะคับ คุ้มแน่นอนคับ และไม่แข็งกระด้างคับ เพาะพื้นฐานยังคงเป็น โช้ค สปิง เดิมคับ แต่ดีขึ้นแน่นอนคับ ยังไง ถ้าสะดวก แอดลายผมได้คับ เดี่ยวแนะนำให้คับ ไม่ต้องเป็นสายย่อ แต่ สายย่อมีอายคับ รถผมเอง กด 220 จมไมล์สบายคับ และมุด 120-140+ สบายคับ แต่มีโยนตัวบ้างเล็กน้อยเป็นเรื่องปกติของชุดโช้คเดิม และ รถที่ยกสุงนะคับ แต่ควบคุมรถได้สบายกว่าเดิมๆแน่นอนคับ ไม่มีแถแน่นอนคับ

• **
ถ้ารถเดิมๆอยุ่นะคับ และไม่อยากให้รถเตี้ย เอาไว้ลุยได้ตาม สมถรรนะ ของรถเดิม เสริม rigid+ชุดค้ำที่ผมแนะนำก็ได้คับ ใช้งบรวมแล้ว ไม่ถึง 10000 คับ รับลองคับ เอาอยุ่ทุกโค้งคับ ส่วนอาการที่รถเดิมๆเป็นอยุ่ตอนนี้ เช่น กระเด้ง ท้ายยวบ โยนตัว ลดลงคับ ผมเองเสริมแค่นี้คับช่วงล่าง เอาอยุ่คับ เหนือ ใต้ กลาง อีสาน ออก ตก ลุยมาเยอะคับ คุ้มแน่นอนคับ และไม่แข็งกระด้างคับ เพาะพื้นฐานยังคงเป็น โช้ค สปิง เดิมคับ แต่ดีขึ้นแน่นอนคับ ยังไง ถ้าสะดวก แอดลายผมได้คับ เดี่ยวแนะนำให้คับ ไม่ต้องเป็นสายย่อ แต่ สายย่อมีอายคับ รถผมเอง กด 220 จมไมล์สบายคับ และมุด 120-140+ สบายคับ แต่มีโยนตัวบ้างเล็กน้อยเป็นเรื่องปกติของชุดโช้คเดิม และ รถที่ยกสุงนะคับ แต่ควบคุมรถได้สบายกว่าเดิมๆแน่นอนคับ ไม่มีแถแน่นอนคับ
ได้ครับ เด๋วน่าจะเป็นหลังปีใหม่ ผมจะแอดลายไปขอคำปรึกษานะครับ

ยินดีคับ

• **

ออฟไลน์ ณชิชา6364

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 21247
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: ช่อ6364
ตามด้วยค่ะ.. :emo_113:

ออฟไลน์ akumon15

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 18607
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: เชียงราย
  • ชื่อเล่น: akumon15
ผมติดมุมขวาล่างกระจกหลัง น่าจะพอดีนะครับไม่โดนตัวยางปัดน้ำฝนนะ

Tags: