เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อแตกต่างคิ้วกันสาดแท้และเทียม  (อ่าน 1032 ครั้ง)

ออฟไลน์ MR_Num_Noi

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 21069
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: Noom
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ขอความรู้จากพี่ๆหน่อยครับว่าข้อแตกต่างคิ้วกันสาดแท้และเทียม มีอะไรบ้างครับ ถ้ามีรูปยิ่งแจ่มเลยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออนไลน์ IySrie™

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 20694
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: บางเขน→อยุธยา ปทุมธานี สระบุรี
  • ชื่อเล่น: ครูอิส 「ヴェゼル E-Limited 2016」
    • ญี่ปุ่นวันละคำ by ครูอิส
Re: ข้อแตกต่างคิ้วกันสาดแท้และเทียม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ต.ค. 2017, 18:56:37 »
อยากรู้เหมือนกันค่ะ  :emo_113:
ปักหมุดด้วยคน  :emo_013:

ออฟไลน์ mrkimmy

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15663
  • จังหวัด: Yannawa
  • ชื่อเล่น: เม
Re: ข้อแตกต่างคิ้วกันสาดแท้และเทียม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ต.ค. 2017, 22:16:02 »
รู้แค่ว่าของแท้จะไม่ได้ติดด้วยกาว จะมีตัวยึดติดกับรถ ถ้าของปลอมจะติดด้วยกาว 2 หน้า

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ต.ค. 2017, 23:00:09 »
แล้วเราจัสังเกตุ ตรงไหนอ่ะครับ ว่ามีตัวยึดหรือไม่มีอ่ะครับ

ออฟไลน์ Arin-HRV550

• No.550
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5179
  • พลังน้ำใจ : 41
  • จังหวัด: อยู่ในตัวเมืองเก่าเชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: คุณเอก(LineID:arinchawat)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ต.ค. 2017, 09:25:41 »
ขอความรู้จากพี่ๆหน่อยครับว่าข้อแตกต่างคิ้วกันสาดแท้และเทียม มีอะไรบ้างครับ ถ้ามีรูปยิ่งแจ่มเลยครับ

ของแท้ชิ้นใหญ่กว่าของเทียมครับ แง้มกระจกได้มากหน่อยเวลาระบายอากาศ
 C:-) C:-) C:-) C:-)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ต.ค. 2017, 09:27:30 โดย Arin-HRV550 »

ออฟไลน์ 05nana

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 21207
  • จังหวัด: ลำปาง
  • ชื่อเล่น: นานะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 พ.ย. 2017, 13:29:37 »
มันมีประโยชน์อะไรบ้างคะ กำลังลังเลอยู่ว่าจะติดดีรึเปล่า

ออฟไลน์ Arin-HRV550

• No.550
  • สมาชิก ID: 5179
  • พลังน้ำใจ : 41
  • จังหวัด: อยู่ในตัวเมืองเก่าเชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: คุณเอก(LineID:arinchawat)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พ.ย. 2017, 13:39:30 »
มันมีประโยชน์อะไรบ้างคะ กำลังลังเลอยู่ว่าจะติดดีรึเปล่า

ไว้บังตา เวลาแง้มกระจกลงนิดหน่อย เพื่อระบายอากาศ
และ กันน้ำกระเด็นเข้าห้องโดยสารเวลาฝนตก
และ ใส่แล้วสวยงาม ถ้าของแท้ ดีไซน์ลายนูนเว้าจะเข้ากันกับตัวถัง

C:-) C:-) C:-) C:-) C:-)

ออฟไลน์ Az

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14373
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Az
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 พ.ย. 2017, 16:51:34 »
ใส่ของแท้แล้วเรื่องเงียบครับ
ใส่ของเทียมจะโดนเพื่อนล้อครับ
 555:) 555:) 555:)

ออฟไลน์ klod

• สมาชิก ID: 4324
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: klod
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 พ.ย. 2017, 07:34:17 »
ของแท้ไม่มี logo ครับ

ออนไลน์ Gecko

• สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 21
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 พ.ย. 2017, 11:37:06 »
ของแท้ไม่มี logo ครับ

แท้มี logo นะครับแต่อยู่ด้านใน. ไม่ใช่ logo ออกมาโชว์อยู่ด้านนอก

ปล. ขออนุญาตเอารูปของคุณ Phose28 มาให้ดูนะครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 พ.ย. 2017, 21:54:01 »
หมายถึงต้องเปิดประตูออกมาก่อนแล้วค่อยมองจากด้านในออกด้านนอกถึงจะเห็นโลโก้ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ wanlop95

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 21534
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: หอมหน่อย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ม.ค. 2018, 22:33:03 »
สำหรับผมอุปกรณ์ตัวนี้มีไว้ตอนจอดรถตากแดดลดกระจกลงจะได้บังตาคนหน่อย กับกันฝนเข้าเผื่อนตอนจดแล้วลดกระจกลง
ดังนั้นแท้เทียมไม่สนขอแค่ใส่แล้วสวยดูดีพอ 555
แต่ไอ้เซลล์มันติดมาให้รู้สึกฝีมือจะห่วยไปนิด

ออนไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ม.ค. 2018, 22:39:44 »
 :emo_051:
เอาตามความชอบ ความพอใจ และงบที่ใช้คับ แบบไหนดีกว่ากัน ต้องบอกของแท้คับ แต่ถามว่า ดูดีไหม ดูดีเหมือนกันคับ ส่วนความคงทนของวัสดุ ส่วนตัวผมมองว่าพอกันคับ ส่วนการติดตั้งของแท้จะติดดูแล้วมั่นคงกว่าของเทียมคับ แต่ถ้าติดตั้งของเทียมดีๆ แบบติดกาว 3m ถ้าติดตั้งถูกวิธี มีการทำความสะอาดก่อนติดตั้งจุดนั้นๆอย่างถูกวิธี ลงกาวน้ำ 3m เพื่อการยึดติดที่มีประสิทธิภาพมากขึ้นไม่ทำลายผิวของสีรถ ของเทียมก็อยุ่เป็น 10 ปีเช่นกันคับ เน้นย้ำคับ บางสิ่งบางอย่างถ้าเน้นการใช้งบที่คุ้มค่าแล้วไม่จำเป็นต้องใช้ของแพง หรือ แท้ก็ได้คับ ของเทียมถูกๆก็ใช้ดีก็มีคับ เน้นย้ำคับ บางสิ่งบางอย่างนะคับ ไม่ใช่ทั้งหมดคับ
ขออนุญาติคับ ให้ชมของเทียมกับตัวกันสาดคับ รถที่บ้านนะคับ แต่เป็นของค่ายพี่โตคับ แต่ก็ถือว่าเป็นรถรุ่นในตำนานรุ่นนึงเลยคับ เครื่อง 4A ฝาดำ 1.6 cc na ระบบหัวฉีดรุ่นแรกๆคับ GTI twin cam 16 valve ตัวนี้ถ้าจำไม่ผิดรถ อายุ 30+ ปีคับ ผมติดกันสาดมาตั้งแต่ผมหัดขับคับ ไม่ได้ไปเรียนขับรถนะคับ ตอนนั้นแอบเอามาขับคับ หัดขับได้ 3 วันคับ ออกถนนใหญ่เลยคับ ส่วนการขับจำการขับมาจากการไปเล่นเกมตู้ที่ สยามคับ ยุคนั้นถ้าใครจำได้เขาเรียก E-Zone มีเกมตู้รถแข่งแบบ link แข่งกันได้คับ เดย์โทน่า ถ้าจำไม่ผิดนะคับ นอกเรื่องระลึกถึงยุค 90 คับ
แต่เข้าประเด่นเรื่องกันสาดผมติดกับเจ้า โดเรม่อนตัวนี้มาตั้งแต่ปี 2540 คับ ยังไม่หลุดเลยคับ ปัจจุบัน 2561 ยังแน่นอยุ่เลยคับ
แต่ก็เอาตามที่ชอบนะคับ แต่งแบบที่ใช่ เอาตามความพอใจ และงบที่เรารับได้ และที่สำคัญต้องคุ้มค่ากับการลงทุนและคุณภาพที่ได้มาคับ ว่ามันสมราคาแล้วของชิ้นนั้นๆ ว่าเสริมเติมแต่งแล้วมันคุ้มกับงบที่ลงทุนแค่ไหนคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ม.ค. 2018, 00:21:12 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออฟไลน์ แจ๊ค แสงตะวัน

• **
  • สมาชิก ID: 20001
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: แจ๊ค
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 ม.ค. 2018, 23:32:28 »
รู้แค่ว่าของแท้จะไม่ได้ติดด้วยกาว จะมีตัวยึดติดกับรถ ถ้าของปลอมจะติดด้วยกาว 2 หน้า
เเท้ก็ติดด้วยกาวสองหน้าครับเเต่จะเพิ่มหมุดยึดด้วยโอกาสหลุดน้อยมากครับ
เคยได้ของเทียมเซลย์แถมมามีกระดกนิดๆตรงมุมครับ

ออฟไลน์ AUMHONDA

• **
  • สมาชิก ID: 16561
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: อุ้ม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 ม.ค. 2018, 17:50:28 »
ขนาดของแท้จะใหญ่กว่าค่ะ ของเทียมเล็กกว่าค่ะ

Tags: