เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: จะจองรถปลายปี หรือไว้รอตัว MC ปีหน้าดีครับ  (อ่าน 2804 ครั้ง)

ออฟไลน์ IJaMeSI

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 21078
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: พะเยา
  • ชื่อเล่น: IJaMeSI
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
กำลังคิดจะไปจองรถ ไม่ปลายปีนี้ก็ต้นเดือน มกราคมปีหน้า แต่จากหาข้อมูลมา เห็นว่าตัวใหม่จะออกแต่ไม่แน่ใจว่าช่วงไหน เลยลังเล พี่น้องในกลุ่มมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ มีใครพอจะรู้ไม๊ครับว่า ตัวใหม่จะออกช่วงไหน มีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง

ตัวเดิมถูกใจหมดยกเว้น เครื่องเสียง
ตัวใหม่ที่หาข้อมูลมา ถ้าเป็นเบาะสีขาว คงเอาตัวเดิมครับ

:emo_113: :emo_113: :emo_113:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออนไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
รอแล้ว อยากเปรียบเทียบ ยังไงก็ต้องรอคับ จะได้ไม่ต้องเสียดายภายหลังคับ แต่เกรงว่า ออกตัว mc มา ในบางรุ่นไม่มีตัวเก่าป้ายแดงแล้ว เกรงว่าต้องจำใจเอาตัว mc แม้ว่าจะชอบหรือไม่ก็ตามคับ
แต่รอแล้ว ยังไงต้องรอแหละ จะได้เทียบแบบชัดๆคับ ว่าชอบตัวไหนคับ แต่ก็ ตามเช็คด้วยคับ ว่าตัวเก่ายังมีรถอยุ่ไหมคับ เพาะบางศูนย์มักไม่นำรุ่นก่อน mc มาจำหน่ายคับ จะอ้างว่า เป็น นโยบายของทางสำนักงานใหญ่ ประมาณนี้คับ
เท่าที่ผมตามข้อมุลนะคับ ผมจะเน้นข้อมุลของ สมถรรนะ คับ ส่วนออฟชั่น คงไม่ถึงกับจัดหนักแบบ ของต่างแดน แน่นอนคับ เพาะนี่ คือ ประเทศไทยคับ อะไรที้ตัดทิ้งได้ลดต้นทุนตัดหมดคับ สำหรับออฟชั่น แต่ ส่วน สมถรรนะ เครื่องยนต์ เป็น บล็อกเดิมคับ R18z ถ้า honda thailand ใจกล้า ใจปล้ำ จิงๆนะคับ mc แล้วจัดเบนซินผูกหอยมาให้รอบนี้ ออฟชั่นไม่ต้องสนคับ ฟันธงตัว mc ไปเลยคับ ต่อให้ค้าตัวจะ ทะลุสักประมาณ ตัวล่างสุด (ผมคาดเดานะคับ) 1050000-1090000 ก็ยังน่าเล่นคับ ถ้าวางเบนซิน 1.2 ผุกหอยนะคับ
แต่ถ้าเครื่องบล็อกเดิมก็รอเถอะคับ เพาะรอมาเป็นปีแล้ว อีกไม่กี่เดือนเองคับ

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
เดาๆ เอาว่าตัว MC น่าจะมาหลัง Toyota CHR (ใช่ป่าว) เปิดตัวครับ
เร็วๆนี้น่าจะมีมอเตอร์โชว์ สอบถามในงานน่าจะได้คำตอบที่ชัดเจนกว่านี้ครับ

• *
รอแล้ว อยากเปรียบเทียบ ยังไงก็ต้องรอคับ จะได้ไม่ต้องเสียดายภายหลังคับ แต่เกรงว่า ออกตัว mc มา ในบางรุ่นไม่มีตัวเก่าป้ายแดงแล้ว เกรงว่าต้องจำใจเอาตัว mc แม้ว่าจะชอบหรือไม่ก็ตามคับ
แต่รอแล้ว ยังไงต้องรอแหละ จะได้เทียบแบบชัดๆคับ ว่าชอบตัวไหนคับ แต่ก็ ตามเช็คด้วยคับ ว่าตัวเก่ายังมีรถอยุ่ไหมคับ เพาะบางศูนย์มักไม่นำรุ่นก่อน mc มาจำหน่ายคับ จะอ้างว่า เป็น นโยบายของทางสำนักงานใหญ่ ประมาณนี้คับ
เท่าที่ผมตามข้อมุลนะคับ ผมจะเน้นข้อมุลของ สมถรรนะ คับ ส่วนออฟชั่น คงไม่ถึงกับจัดหนักแบบ ของต่างแดน แน่นอนคับ เพาะนี่ คือ ประเทศไทยคับ อะไรที้ตัดทิ้งได้ลดต้นทุนตัดหมดคับ สำหรับออฟชั่น แต่ ส่วน สมถรรนะ เครื่องยนต์ เป็น บล็อกเดิมคับ R18z ถ้า honda thailand ใจกล้า ใจปล้ำ จิงๆนะคับ mc แล้วจัดเบนซินผูกหอยมาให้รอบนี้ ออฟชั่นไม่ต้องสนคับ ฟันธงตัว mc ไปเลยคับ ต่อให้ค้าตัวจะ ทะลุสักประมาณ ตัวล่างสุด (ผมคาดเดานะคับ) 1050000-1090000 ก็ยังน่าเล่นคับ ถ้าวางเบนซิน 1.2 ผุกหอยนะคับ
แต่ถ้าเครื่องบล็อกเดิมก็รอเถอะคับ เพาะรอมาเป็นปีแล้ว อีกไม่กี่เดือนเองคับ
ขอบคุณมากครับกับความเห็น ผมก็คิดๆประมาณนี้ กลัวว่าตัวใหม่มาจะไม่มีตัวเก่า ก็แอบเสียดาย ต้องลุ้นเอา  แต่ยังไงก็จะรอดูตัวใหม่ก่อนค่อยไปจองครับ  :emo_051:

• *
เดาๆ เอาว่าตัว MC น่าจะมาหลัง Toyota CHR (ใช่ป่าว) เปิดตัวครับ
เร็วๆนี้น่าจะมีมอเตอร์โชว์ สอบถามในงานน่าจะได้คำตอบที่ชัดเจนกว่านี้ครับ
ขอบคุณครับ คิดว่าคงมาหลัง CHR แน่ๆ ลุ้นๆๆๆ

• ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
 :emo_051:

ออฟไลน์ Aris

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 20920
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Ars
แต่ผมว่า HRV 2017 ก็เป็น Minor changed Model อยู่แล้วนี่ครับ (e.g.
1. USB ports มาอยู่ตรงหน้าจอ จากเดิมที่อยู่ใต้ Console
2. ไฟท้ายเปลี่ยนจาก Dots LED. มาเป็นTube LED.
3. ลายของล้อแม็ก จากเดิมที่เป็นก้านสีเงินใหญ่ๆ 5 ก้านมาเป็นที่มีสีดำตรงขอบก้านล้อแม็กทั้ง 5 ก้านแบบปัจจุบัน
4. หลังคาในรุ่น EL มีอะไรดีขึ้นสักนิดหน่อยนี่แหละครับ/ เซลล์บอกแล้วแต่ผมจำไม่ได้เพราะว่าตัวผมเองซื้อรุ่น E- Limited น่ะครับ)

ป.ล.แต่ผมว่า ท่านไม่จำเป็นต้องรอดูอะไรหรอกครับ เพราะว่ารถรุ่นใหม่ๆ มันออกมาเรื่อยๆๆๆ ไม่สิ้นสุด หรอกครับ...คิดซะว่า ขับก่อน ก็เท่ห์ก่อนครับ

• *
แต่ผมว่า HRV 2017 ก็เป็น Minor changed Model อยู่แล้วนี่ครับ (e.g.
1. USB ports มาอยู่ตรงหน้าจอ จากเดิมที่อยู่ใต้ Console
2. ไฟท้ายเปลี่ยนจาก Dots LED. มาเป็นTube LED.
3. ลายของล้อแม็ก จากเดิมที่เป็นก้านสีเงินใหญ่ๆ 5 ก้านมาเป็นที่มีสีดำตรงขอบก้านล้อแม็กทั้ง 5 ก้านแบบปัจจุบัน
4. หลังคาในรุ่น EL มีอะไรดีขึ้นสักนิดหน่อยนี่แหละครับ/ เซลล์บอกแล้วแต่ผมจำไม่ได้เพราะว่าตัวผมเองซื้อรุ่น E- Limited น่ะครับ)

ป.ล.แต่ผมว่า ท่านไม่จำเป็นต้องรอดูอะไรหรอกครับ เพราะว่ารถรุ่นใหม่ๆ มันออกมาเรื่อยๆๆๆ ไม่สิ้นสุด หรอกครับ...คิดซะว่า ขับก่อน ก็เท่ห์ก่อนครับ
:emo_051: :emo_051:  ที่ลังเล เพราะเห็นว่าตัวใหม่ที่จะออกมีระบบความปลอดภัยเพิ่มมาให้อีกหลายอย่างอ่ะครับก็เลยสนใจและว่าจะรอดูก่อนครับ ใจจริงก็อยากจะได้มาขับแล้วล่ะครับ ตื่นเต้นๆ  8) 8) 8)

:emo_051:
 >:D

ออฟไลน์ BMWANA

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 21081
  • จังหวัด: บางเขน สายใหม กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: BM
ผมจองเรียบร้อยแล้วครับ ของแถมเพียบ  คือได้ข่าวตัวที่จะมาใหม่ มีเพิ่มoptionบางอย่าง สำหรับตัวผมคิดว่า ไม่มีผมกับการใช้งานของผมเท่าไหร่ จึงตัดสินใจ จองตัว e limited เลยครับ ผมเคยใช้ civic es มาก่อน เลยรู้สึก ว่าHRV มันใช่สอยอะไรได้มากมาย ครับ (ตื่นเต้น ไม่เคยใช้รถทรงนี้...)มีครอบครัว จึงเลือกHRV นี่แหล่ะครับ เลือดHonda ^^

• *
 ::) ::) ::)

:emo_051: :emo_051: :emo_051:
ช่วงล่างเดิมๆ hrv อาจจะไม่ดีนักแต่เสริมนิดหน่อย กับ โช้ค สปิง เดิม เอาอยุ่ทุกโค้งเหมือนกันคับ
และ ถ้ารถอืด ก็แค่ remap คับ hrv ใน club ผมแนะนำไป remap กับ พี่ป้อง hondatec ประมาณ 30+ คันแล้วคับ เร็ว แรง ประหยัดได้ในช่วงขับชิวๆ คับ ใช้น้ำมันได้ทุกชนิดเหมือนเดิมคับ (สเตป flex fuel) ราคาไม่แพงคับ ประกันศูนย์อยุ่ครบ 100% คับ เพาะไม่ได้ดัดแปลงใดๆทั้งสิ้นคับ เน้นใช้งานเป็นหลักคับ เร่งแซงเอาไว้ใช้งานที่จำเป็นคับ รถเดิมๆก็วิ่งได้ดีขึ้นคับ เน้นลงทุนน้อยเสริม สมถรรนะ ทั้งช่วงล่าง และ เพิ่มแรงม้าตัวจิงๆคับ ผุ้ใหญ่ใช้งานได้ วัยรุ่นแอบซิ่งได้คับ
 สนใจทักทายมาได้คับ ยินดีแนะนำคับ ใช้ดีผมบอกต่อคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2017, 20:19:35 โดย Rit Hrv By Hondatec tuning »

Tags: