เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ♣️ อยู่ดีๆก็ปูดขึ้นมา..เพราะอะไร?..ควรเคลมหรือทำใจ? ♣️  (อ่าน 641 ครั้ง)

ออนไลน์ IySrie™

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 20694
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: BKK → อยุธยา ปทุมธานี สระบุรี
  • ชื่อเล่น: ครูอิส 「ヴェゼル EL 2016」
    • ญี่ปุ่นวันละคำ by ครูอิส
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ปกติล้างรถเอง เช็ดเองบ่อยๆจะเห็นรอยอยู่ตลอด
อยู่ๆเจออาการปูดขึ้นมา (ตามภาพ ขนาดประมาณ 1.5 ซม)
น่าจะเพราะอะไรคะ แบบนี้เคลมได้ไหมคะนี่ (รถใช้มา 1 ปี นิดๆค่ะ)  :emo_109:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ย. 2017, 10:04:03 โดย IySrie™ »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออนไลน์ Rit Hrv By Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
เคลมคับ รถใหม่  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออนไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 19
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
ไปดูที่รถตัวเองอ๋อตรงนั้นมันเป็นเหล็ก ถ้าตะก่อนไม่เป็นอยู่ๆมาเป็นมันก็แปลกๆ หรือจะมีอะไรไปกระแทกตอนเปิดประตูหลังซึ่งมันก็ยากอยู่เพราะอยู่บนหลังคาเลยนะนั่น  :-\

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
อาจจะมีช่วงขนของที่มีความยาวใส่ท้ายรถ แล้วมันไปงัดหรือเปล่าครับ หรือเดาๆ เอา อาจจะเป็นสนิมด้านใน แล้วมันปูดพองออกมาข้างนอก งานนี้ลองเคลมครับ

ออฟไลน์ Az

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14373
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Az
ปกติล้างรถเอง เช็ดเองบ่อยๆจะเห็นรอยอยู่ตลอด
อยู่ๆเจออาการปูดขึ้นมา (ตามภาพ ขนาดประมาณ 1.5 ซม)
น่าจะเพราะอะไรคะ แบบนี้เคลมได้ไหมคะนี่ (รถใช้มา 1 ปี นิดๆค่ะ)  :emo_109:
จากคำให้การ ไม่ได้เกิดจากการผลิตแต่เกิดจากการใช้งาน ศาลจะตัดสินว่า....
ตรงร่องบานพับถ้ามีอะไรไปขวาง อาจจะเป็นก่อนหินรึเศษอะไรแข็งๆ เวลาเปิดฝาหลังมันจะกดลงไปหนีบเศษพวกนี้ ก็อาจจะยู่แบบนี้ (รึป่าว)

ออนไลน์ Rit Hrv By Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
แบบนี้ จขกท. ต้องยื่นอุทรณ์ (เคลม) เลยคับ ดีสุด เพาะยังไงยังอยุ่ในประกันคับ ต้องอยุ่ที่ว่าจะให้เหตุผล (คำให้การ) ยังไงต่อศูนย์คับ เพื่อให้มีน้ำหนักของคำให้การในการอุทรณ์ (เคลม) คับ  >:D >:D >:D

ออฟไลน์ Az

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14373
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Az
หรืออาจจะไปชนขอบบานพับก็..เป็น..ได้.. (ถ้าอันนี้เคลมคุณภาพได้)

ออนไลน์ IySrie™

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 20694
  • จังหวัด: BKK → อยุธยา ปทุมธานี สระบุรี
  • ชื่อเล่น: ครูอิส 「ヴェゼル EL 2016」
    • ญี่ปุ่นวันละคำ by ครูอิส
พรุ่งนี้จะลองเจรจากับ 0 ดูค่ะ แต่ในใจแอบคิดว่า เดี๋ยว 0 ก็อ้างนู่นนี่นั่นอีกตามเคย  :emo_052:

ออฟไลน์ Aris

• สมาชิก ID: 20920
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Ars

ล้างรถเองบ่อยๆ+ อยู่ๆเจออะไรปูดที่หลังคาหลังจากใช้รถมาประมาณ 1 ปี...จะเคลมได้มั้ย

ผมว่าเคลมกับศูนย์ไม่น่าจะได้นะครับ เพราะว่าไม่ใช่ Defect จากกระบวนการผลิตของรถยนต์ยี่ห้อ/ รุ่นนั้นๆ

แต่เคลมประกัน ชั้น 1 อาจจะได้ เหมือนๆมีรอยบุบ/ ถลอกที่กันชน/ ข้างรถแบบที่ไม่มีคู่กรณีน่ะครับ

ออฟไลน์ Tsuwat

• No.204
  • สมาชิก ID: 4554
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: Tsuwat
  • คันแรกที่ใช้Honda
ถ้าไม่โดนอะไร แต่มันเกิดขึ้นมาเอง น่าจะเกิดสนิมในเนื้อ
แบบรถเก่าๆ ทำไมถึงเป็นได้
ไม่น่าใช่เรื่องของประกันละครับ
น่าจะเป็นที่การผลิต
แต่ถ้าน้ำเข้าไปได้แล้วเกิดสนิม อันนี้เขาจะโทษเจ้าของละครับ รึไง?

Tags: