เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยคับมีใครเป็นอย่างผมบ้าง  (อ่าน 3990 ครั้ง)

ออฟไลน์ boontawat

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2448
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Jay
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
 Share 
คือว่าวันนี้รับรถมาแล้วเจออาการว่า
ตอนสตาร์ต/ดับเครื่อง
จะมีเสียงเหมือนเสียงมอเตอร์ดัง
ดังทุกครั้งที่สตาร์ต/ดับเครื่อง
อย่างนี้เป็นปกติไหมคับ
 :emo_023:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ tonsak

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3978
  • พลังน้ำใจ : 22
  • ชื่อเล่น: นัท
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: สอบถามหน่อยคับมีใครเป็นอย่างผมบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2014, 00:49:36 »
ตอน test ผมก็ได้ยินเสียงนะ และรู้สึกว่าพวงมาลัยหากไม่ได้ตั้งล้อตรงมันจะดึงนิดๆด้วยเวลาดับเครื่/สตาร์ท จึงเข้าาใจว่าน่าจะเป็นเสียงพวงมาลัยไฟฟ้า

ทั้งCity/Jazz/HR-V ดังเหมือนกันหมดเลย คิดว่าผมได้ยินคนเดเสียอีก

ออฟไลน์ boontawat

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2448
  • ชื่อเล่น: Jay
Re: สอบถามหน่อยคับมีใครเป็นอย่างผมบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2014, 00:18:53 »
ตอน test ผมก็ได้ยินเสียงนะ และรู้สึกว่าพวงมาลัยหากไม่ได้ตั้งล้อตรงมันจะดึงนิดๆด้วยเวลาดับเครื่/สตาร์ท จึงเข้าาใจว่าน่าจะเป็นเสียงพวงมาลัยไฟฟ้า

ทั้งCity/Jazz/HR-V ดังเหมือนกันหมดเลย คิดว่าผมได้ยินคนเดเสียอีก
แล้วต้องทำยังไงบ้างคับเสียงถึงจะหาย

ออฟไลน์ Colt1911

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5723
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Kanchanaburi
  • ชื่อเล่น: Ohm
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2014, 09:57:34 »
รอคนมาให้คำตอบเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Firstclass

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5222
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: First
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2014, 11:23:38 »
ปกติครับ เป็นเสียงของระบบ พวงมาลัยไฟฟ้า

ออฟไลน์ denyanyon142

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 4652
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: denyanyon142
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2014, 11:26:09 »
มีเสียงทุกคันคับ

ออฟไลน์ ์N-dach

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5134
  • จังหวัด: ภูเก็ต
  • ชื่อเล่น: เดช
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2014, 11:46:34 »
ผมก็ได้ยินและสังเกตุอยู่ครับ แต่ตอนนี้หายข้องใจแล้ว เพราะไม่เคยใช้แบบนี้มาก่อนครับ O0 O0

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5513
  • พลังน้ำใจ : 62
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: KAI
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2014, 13:30:38 »
 :emo_113:   :-X

ออฟไลน์ Tassy

• สมาชิก ID: 4886
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Tassy
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2014, 16:31:10 »
เป็นเหมือนกันค่ะ รอเซลตอบอยู่ค่ะ

ออฟไลน์ nhoyhonda

• No.019
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 6231
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: หน่อย
  • Honda HR_V
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ม.ค. 2015, 10:43:36 »
เป็นคำตอบที่ถูกต้องครับ เป็นเสียงการทำงานของชุดมอเตอร์พวงมาลัยไฟฟ้าครับ แต่อย่าไปเทียบกับพวงมาลัยไฟรุ่นเก่านะครับ เพราะรุ่นนี้ตัวมอเตอร์ได้เปลี่ยนตำแหน่งการติดตั้งใหม่จากเดิมอยู่ที่ตัวแร็กพวงมาลัย ย้ายมาอยู่ที่คอพวงมาลัยแทนครับ แร็กรุ่นใหม่จะมีติดตั้งอยู่ที่รถรุ่น Odyssey,City,Jazz,HR-V ตัวใหม่ครับ :emo_020:
ุ่

Tags: