เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนหรือเคาะดีครับ  (อ่าน 803 ครั้ง)

ออฟไลน์ กวีศักดิ์

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15298
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: เบิ้ม
    • รางวัลและกิจกรรม
เปลี่ยนหรือเคาะดีครับ
« เมื่อ: 11 ก.ย. 2017, 21:54:52 »
 Share 
รถเกิดเฉี่ยวมอเตอร์ไซค์ เกิดแผลตามภาพ นำไปเคลมที่ศูนย์ฮอนด้านครชัยศรี ฝ่ายรับเรื่องบอกแผลผิวๆใช้เคาะหรือจี้ไฟฟ้าก็ได้ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนประตูใหม่กลัวประกันจะไม่ยอม แต่ในความรู้สึกคือไม่อยากได้ของที่มีรอยเลยแจ้งกับฝ่ายรับเรื่องไปว่าให้ลงว่าเจ้าของประสงค์เปลี่ยน ถ้าฝ่ายเคลมไม่อนุมัติค่อยว่ากัน (แอบไม่พอใจฝ่ายรับเรื่องนิดๆแทนที่จะเข้าข้างเรากับกลัวประกันมากกว่า ทั้งที่ออกรถจากศูนย์เขาแท้ๆ) ปรากฏว่า บ.กรุงเทพประกันภัยใจดีเหลื่อเชื่อ อนุมัติให้เปลี่ยน ตอนนี้สองจิตสองใจจะเปลี่ยนก็เสียดายของเก่ากลัวไเ้ไม่เข้ารูปทรงเหมือเดิม จะใช้ของเก่าก็กลัวการเคาะเพราะยังงัยก็มีรอยด้านในอยู่ดี ขอความคิดเห็นหรือความรู้จากผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
Re: เปลี่ยนหรือเคาะดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.ย. 2017, 09:37:23 »
ส่วนตัวนะคับ ผมคิดว่าประกันมันจะบอกว่าเคลมทำสีคับ ถ้าเปลี่ยนต้องขนาดว่า บุบหนักๆ หักครึ่ง หรือ แตก ฉีกขาดคับ แบบนั้นมันถึงเคลมของใหม่ให้คับ แบบนี้ก็ต้องลองคุยดูคับ ว่า พนง เคลม มันสปอร์ต มันใจป่าว แหละคับ  >:D >:D >:D

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.ย. 2017, 11:55:05 »
ฝ่ายเคลมกรุงเทพประกันภัย อนุมัติให้เปลี่ยนครับ เพื่อความสบายใจของลูกค้า มีแต่ศูนย์ฮอนด้าเท่านั้นแหล่ะครับที่แนะนำให้ซ่อม

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ก.ย. 2017, 13:12:25 »
ถือว่าดีคับ เปลี่ยนได้ของใหม่ เน้น กำชับเรื่องสีตัวถังด้วยนะคับ โชค A ไปคับ

ออฟไลน์ NA

• No.365
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7758
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: win
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ก.ย. 2017, 13:29:31 »
เปลี่ยนใหม่อะดีแล้วครับ  :emo_102:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ก.ย. 2017, 18:16:09 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mrkimmy

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15663
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Yannawa
  • ชื่อเล่น: เม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ก.ย. 2017, 18:26:19 »
ออกรถศูนย์เดียวกันเลยครับ
คิดว่าเปลี่ยนใหม่ดีที่สุดอยู่แล้วครับ

แต่ไม่แน่ใจในฝีมือของศูนย์นี้ว่าเป็นยังไง
ครั้งสุดท้ายที่เข้าไปคือไปเปลี่ยนป้ายทะเบียน
เอากรอบป้ายอันใหม่ไปให้ช่างใส่ให้ เพราะกรอบป้ายของศูนย์โฆษณาชื่อศูนย์ตัวใหญ่มากกกก ช่างทำฝาท้ายตรงบริเวณใต้ป้ายทะเบียนเป็นรอยข่วนๆ เต็มเลย พอถึงบ้านเห็นรอยต้องวิ่งกลับไปใหม่ ยังดีที่ขัดแล้วรอยหายไป

ศูนย์นี้ผมว่าเคลมอะหลั่ยให้ง่ายครับ ผมเคลมไปมากมายหลายรายการ ;D
แต่ตอนหลังไม่ได้ใช้บริการแล้วเพราะว่าไม่ใช่ทางผ่านแล้วก็ไกลบ้าน
สาเหตุที่ไปออกศูนย์นี้เพราะได้แถมเยอะ แถมจนเซล์ลาออกไปเลย  O0

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ก.ย. 2017, 12:13:44 »
กลัวการรื้อประกอบกับทำสีเพี้ยนจริงๆเลยครับ เพราะยังไม่เคยใช้บริการเรื่องนี้จากศูนย์นี้ แต่ช่างยืนยันครับว่ามาตราฐานเหมือนกันทุกศูนย์ เค้าก็ไม่อยากแก้งานเหมือนกันครับเพราะต้องการันตีให้เรา 1 ปี

ออฟไลน์ Kung@

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12696
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Kung
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ก.ย. 2017, 15:36:46 »
ผมก็โดนเหมือนท่านละครับ แผลก็ค้ายๆกันเลย แต่โดนยาวตั้งแต่ประตูหน้ายันประตูหลัง ส่วนประตูหลังจะน้อยกว่าของท่านพอสมควร สรุปว่าทาง 0 ส่งเรื่องให้เปลื่ยนเลยครับ ของผมก็ประกันเดียวกับของท่านละครับ ส่วนตอนรับรถก็ตรวจให้ละเอียดๆหน่อยครับ...เช่น
  ระบบไฟฟ้าทั้งหมดที่แผงประตู
  ลำโพง...ดังไม๊
  ไฟเก๋ง เวลาเปิดประตู
  ถ้าเป็นประตุหลังก็อย่าลืมสติ๊กเกอร์กันเศษหินที่ชายประตู
  การประกอบแผงข้าง สนิทไม๊
  เปิดประตูจากด้าน นอก/ในได้ไม๊....ปิดเบาแล้ว "กรึ๊บ"เหมือนเดิมไม๊
  ยางขอบประตูหลุดหรือขาดจากกริ๊ปเดิมของเราไม๊
  รอยต่อช่องไฟของประตูหลังการติดตั้ง
  แล้วก็เรื่องสี....เน้นให้ดูกลางแดดเลยครับ

กว่าผมจะรับกลับมาได้ต้องให้แก้งานไปสองรอบ...มารับรถเอาได้รอบที่3 แต่ก็ไม่เนียนอยู่ดี

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ก.ย. 2017, 22:15:07 »
เป็นความรู้ที่ดีมากครับ ส่วนซ่อมศูนย์ไหนครับ รถสีอะไรครับถึงสังเกตุง่ายเวลาดูสีซ่อมว่าเพี้ยนหรือไหม แล้วอุปกรณ์พวกกิ๊บหรือตัวล๊อคหมุดต่างๆภายในแผงประตูเค้าเปลี่ยนให้ไหม เพราะเคยรู้มาว่าขิงพวกนี้พอถอดเข้าหรือถอดออกอาจจะทำให้หลวมได้จึงเป็นปัญหาเรื่องเสียงดังเล็ดลอดจากแระตูครับ รบกวนบอกหน่อยได้ไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2017, 22:25:30 โดย กวีศักดิ์ »

ออฟไลน์ peepeeHRV

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 20729
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: พี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ก.ย. 2017, 17:43:14 »
โดนมอเตอร์ไซต์ล้มใส่แล้วหนีเฉยเลยหลังออกมาสองวัน รถสีดำเหมือนกันคับ แต่เป็นรอยลึกแค่คืบเดียวกับบุ๋มเล็กน้อย เพื่อนบอกไม่ต้องเคลมเพราะเสียดายสีรถเดิมจากศูนย์ เค้าบอกมาว่าสีเดิมดีที่สุด(ไม่รู้เท็จจริงแค่ไหนนะคับ) เลยขอสีจากศูนย์มาป้ายเอาแล้วเคลือบทับใช้ไปก่อน แต่ถ้าเป็นผมโดนขนาดนี้เปลี่ยนไปเลยสบายใจดีคับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ก.ย. 2017, 10:21:44 »
อัพเดทข้อมูลให้ครับ หลังจากนำรถเข้าศูนย์เพื่อเปลี่ยนบานประตูใหม่พร้อมทำสี ผลที่ได้ดีมากๆเลยครับ งานเปลี่ยนและทำสีดีเหมือนเดิม 99 % มองแทบไม่รู้เลยครับ ทั้งส่องแดดหรือดูในร่มตลอดจนมองผ่านมุมต่างๆหรือเคาะฟังเสียงความบางของประตูเหมือนเดิมทุกอย่าง คำว่าสีเพี้ยนลืมไปได้เลยครับ แถมการเก็บงานต่างๆก็เรียบร้อยดีทุกอย่าง หัวน๊อตยึดประตูก็แทบจะไม่มีรอยขันน๊อตประตูเลยครับ ต้องยกเครดิตให้ทีมช่างศูนย์ฮอนด้านครชัยศรี นครปฐมครับ ตลอดจนบริษัทกรุงเทพประกันภัยที่ไม่งอแงเอาใจและตามใจผู้ทำประกันที่อยากจะเปลี่ยนหรือซ่อมก็ตามใจลูกค้า (ทั้งที่จากการสอบถามคนที่รู้หรือช่างทั่วไป ต่างลงความเห็นว่าสามารถซ่อมได้ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนบานประตูด้วยซ้ำและถึงแม้ว่าจะเปลี่ยนก็ไม่แน่ใจว่าบริษัทประกันจะยอมเปลี่ยนให้หรือไม่ซึ่งส่วนมากต่างลงความเห็นว่าประกันคงไม่เปลี่ยนให้แน่นอน เหตุเพราะแผลนิดเดียวประมาณความเสียหายไม่เกิน 10% ของเนื้องาน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2017, 10:32:21 โดย กวีศักดิ์ »

ออฟไลน์ Aris

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 20920
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Ars
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ก.ย. 2017, 14:33:35 »
ออกรถคันใหม่ในช่วง 1- 2 เดือนแรก ผมว่าอย่าเพิ่งขับ/ เลี้ยว/ ถอย เร็วมากๆๆ เพราะว่าอาจจะพลาดได้เนื่องจากเรายังไม่คุ้นกับ ความแรงของเครื่องยนต์/ ระยะเบรก/ ความกว้าง-ความยาว ฯลฯ ของรถนะครับ
สำหรับผมซึ่งอายุจะ 50 ปี+ ขับรถตั้งแต่มีเงินเดือนของตัวเองแล้ว...  HRV คันนี้ถือว่าเป็นรถคันที่ 7 ของผม เพราะงั้นถ้าเป็นซอยแคบ/ จราจรจอแจ/ ทางไม่ชิน ผมจะขับไม่เร็วมากนัก...เพราะถ้าเฉี่ยวชนขึ้นมา ไม่ว่าจะหนัก จะเบา เราชน เค้าชน เปลี่ยน- ซ่อมรถ...มันก็เสียเวลาทั้งสิ้นหลายชั่วโมง- หลายสัปดาห์ แหละครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 ก.ย. 2017, 14:52:51 »
 :emo_051:

ออนไลน์ IySrie™

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 20694
  • จังหวัด: บางเขน→อยุธยา ปทุมธานี สระบุรี
  • ชื่อเล่น: ครูอิส 「ヴェゼル E-Limited 2016」
    • ญี่ปุ่นวันละคำ by ครูอิส
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ก.ย. 2017, 13:02:16 »
อัพเดทข้อมูลให้ครับ หลังจากนำรถเข้าศูนย์เพื่อเปลี่ยนบานประตูใหม่พร้อมทำสี ผลที่ได้ดีมากๆเลยครับ งานเปลี่ยนและทำสีดีเหมือนเดิม 99 % มองแทบไม่รู้เลยครับ ทั้งส่องแดดหรือดูในร่มตลอดจนมองผ่านมุมต่างๆหรือเคาะฟังเสียงความบางของประตูเหมือนเดิมทุกอย่าง คำว่าสีเพี้ยนลืมไปได้เลยครับ แถมการเก็บงานต่างๆก็เรียบร้อยดีทุกอย่าง หัวน๊อตยึดประตูก็แทบจะไม่มีรอยขันน๊อตประตูเลยครับ ต้องยกเครดิตให้ทีมช่างศูนย์ฮอนด้านครชัยศรี นครปฐมครับ ตลอดจนบริษัทกรุงเทพประกันภัยที่ไม่งอแงเอาใจและตามใจผู้ทำประกันที่อยากจะเปลี่ยนหรือซ่อมก็ตามใจลูกค้า (ทั้งที่จากการสอบถามคนที่รู้หรือช่างทั่วไป ต่างลงความเห็นว่าสามารถซ่อมได้ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนบานประตูด้วยซ้ำและถึงแม้ว่าจะเปลี่ยนก็ไม่แน่ใจว่าบริษัทประกันจะยอมเปลี่ยนให้หรือไม่ซึ่งส่วนมากต่างลงความเห็นว่าประกันคงไม่เปลี่ยนให้แน่นอน เหตุเพราะแผลนิดเดียวประมาณความเสียหายไม่เกิน 10% ของเนื้องาน)

เยี่ยมเลยค่ะ  :emo_051:

Tags: