เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านที่ติด หรือ เคยติด H แดงแท้ครับ  (อ่าน 572 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก 300 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ผมติด H แดงแท้บน HR-V มาได้ซักปีนึงแล้ว พอดีวันนี้เดินไปด้อมๆ มองๆ แถวๆ รถ เห็น H แดงด้านหน้าซีกบนมันเผยอออกมาครับ  :-[

สอบถามว่า ควรทำอย่างไรกับมันดี ระหว่าง
1. พยายามงัดออกมา โดยใช้เส้นเอ็น แล้วทำความสะอาด ติดกาว 3M เข้าไปใหม่
2. อ้ามันออกมานิดนึงแล้วเอาซิลิโคน หรือกาวร้อน หยอดเข้าไปแล้วแปะคืนครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
ถ้าแก้ไขได้ แบบไม่เสียเวลา เสี่ยงน้อย เซฟรถ ก็แก้ขอเดิมคับ ถ้าแผลไม่มากคับ จะดีกว่า ดุไกลๆ ไม่น่าเกียจหลอกคับ

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 19
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
ถ้าติดทับ ก็ใช้เอ็นค่อยๆๆรูดออกมาได้นะ แล้วทำความสะอาดคราบกาวแล้วเอาเทป3mติดกลับเข้าไปใหม่  :)

ผมถามคนขายแล้ว เค้าบอกว่า H แดงของ HR-V แทบจะไม่มีประวัติ เผยอ หรือ อ้า ออกมาเอง เค้าคิดว่า มีแววว่า จะโดนงัด แต่มีเหตุที่จะต้องหลบก่อนที่จะงัดสำเร็จ ผมดูบริเวณโดยรอบ ก็ไม่มีรอยงัดนะ คนขายบอกว่า ถ้ามันเผยอออกมา แนะนำให้เอาออก ทำความสะอาดแล้วติดกาว 3M ใหม่เข้าไป เมื่อเช้าไปดูที่รถอีกรอบ มันไม่เผยอแล้วอ่ะ คือเมื่อวานพอเห็น ก็เอามือกดๆ ลงไป ไม่คิดว่าจะติดแน่นเหมือนเดิม เดี๋ยวรอดูช่วงบ่าย ด้านหน้ารถจะโดนแดด อาจจะทำให้กาวอ่อนตัว แล้วเผยอออกมาอีกก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Aris

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 20920
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Ars
ราคาของตัว H สีแดงที่ว่า หน้า/ หลัง ชิ้นละเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Puri

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 20906
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: Puri
เคยส่องๆ ของหลายๆ คันตามที่จอดรถ นานๆ ไปดูเหมือน เหลืองๆ เลยนะครับ

เคยส่องๆ ของหลายๆ คันตามที่จอดรถ นานๆ ไปดูเหมือน เหลืองๆ เลยนะครับ

ถ้าเหลืองก็แสดงว่า "ของเลียนแบบ" ครับ

ถ้าของจริง ใช้ 7-8 ปีก็ไม่เหลือง มีแต่รอยขีดข่วน อาจจะเกิดจากสะเก็ดหิน หรือ ผ้าที่ใช้เช็ดมีฝุ่นแข็ง

ออฟไลน์ ocwa

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6208
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ชา
เอาออกกเปลี่ยนกาว3เอ็มใหม่ แล้วติดใหม่อีกทีชัวร์กว่าครับ ก่อนติดทาน้ำยาประสานก่อนสักนิดก็จะแน่นขึ้นอีก

Tags: