เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: 3 สเตป Hrv na/remap+แคมซิ่ง+ขยายปากใบลิ้นปีก/ม้าเพิ่ม 20-25 ตัว ใช้งบไม่แรงคับ  (อ่าน 1856 ครั้ง)

ออนไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
    • รางวัลและกิจกรรม

ท่านใดสนใจ สเตป ที่แนะนำไป ใช้งบไม่บานปลาย ทิ้ง ID line มาได้คับ ยินดีแนะนำคับ
*สเตป เริ่มต้นรถเดิมโรงงานก็สามารถทำได้ คือ remap คับ แต่มันอยุ่ที่ ฝีมือ+โปรแกรมจุนที่เสถียรด้วยนะคับ ท่านใดสนใจ ลองมา remap by hondatec จูน สเตป flex fuel คับ ใช้มันเชื้อเพลิงได้ทุกชนิดคับ ไม่ต้องมาเลือกน้ำมันใช้ หลังจูนเสร็จคับ ความเร็ว ความแรง ตามี่าออกเทนคับ เติมผสมได้ปกติเหมือนรถเดิมโรงงานคับ
 รับลองคุ้มสมราคา รับลองว่าได้รถคนละคันกลับบ้านใช้งานได้ปกติ เหมือนรถเดิมๆโรงงาน 100% ประกันอยุ่ครบ 100% แต่วิ่งดี เน้นย้ำคับ เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ
*ส่วนท่านใดจะขยับ สเตป จากที่ remap ไปแล้ว แล้วอยากขยับ สเตปเพิ่มแบบใช้งบน้อย แนะนำ แคมพี่เบริด์หลักห้าคับ เพาะใส่แล้วสามารถ remap กับทางพี่ป้อง hondatec ได้คับ ไม่มีผลเสียใดๆคับ ตรงรุ่น ใส่แทนของเดิมติดรถได้เลยคับ ใช้เวลาติด 2-3 ชม. เสร็จคับ ของเดิมเก็บกลับบ้านได้เลยคับ รถไม่มีช้ำคับ และ เสริมด้วยการขยายปากใบลิ้นปีกผีเสื้อคับ เท่านี้คับ รับลองว่าจะชิวๆ หรือ แอบซิ่ง สบายๆคับ
*ท่านใดสนใจทักทาย หรือ ทิ้งลายมาได้เลยคับ ยินดีแนะนำคับ รับลองว่าคุ้มกับงบที่ลงทุนแน่นอนคับ
*จะกดเต็ม ซัด แช่ ลากยาว วิ่งทางไกล จอดน้อย เรื่องความร้อน ไม่มีปัญหา 100% คับ
จะ 0-100 ออกตัวจากจอดสนิททำได้ดีกว่ารถเดิมโรงงาน แบบหน้ามือหลังมือคับ หรือ จะวิ่งปกติ 120 กดเร่งไปแต่ 220 จมไมล์แน่นอนคับ ได้แบบไหลต่อเนื่องคับ ยังไงคุ้มกับงบที่ลงทุนแน่นอนคับ
*เพาะได้สนทนากับพี่เบริด์ และพี่ป้อง บอกเป็นเสียงเดียวกันคับ ถ้าเครื่องยนต์เดินต่อได้ ก็จมไมล์ได้คับ แค่ 3 สเตป นี้คับ ใช้งบไม่ถึง 16000 คุ้มมากแล้วคับ ถ้าเอาแรงม้ามา บวก ลบ คูณ หาร แล้ว เฉลี่ยตกม้าตัวละไม่ถึง 1000 บาทด้วยคับ กับ ม้าล้อที่ได้ 20-25 ตัว กับรถ na แค่นี้ก็เยี่ยมแล้วคับ ไม่ต้องไปทำฝา ยัดลูกให้เครื่องช้ำคับ เห็นหลายคัน ทำฝา ยัดลูกซิ่งมา มีปัญหาก่อนมาจุนเก็บหลายคันคับ
หลายท่านอ่านกังวนว่า ถ้าองศาแคมสูงขึ้นแล้วขับทางไกลใช้ความเร็ว 120+ ถึง 150-180 แช่ยาว หรือ เร่งแซงบ่อยๆ ความร้อนจะมากขึ้น ผลจากการใช้งานจิง ปกติคับ เหมือนรถเดิมๆโรงงานเลยคับ แถมกดคันเร่งน้อยกว่าเดิมอีกคับ เร่งแซงทางขึ้นเนินแบบสบายๆคับ
*แนะนำนิดหน่อยคับ สำคัญ คือ แม็กขนาดเดิมดีอยุ่แล้วนะคับ ถ้าใหญ่กว่านี้จะหนักๆ หน่วงๆหน่อยคับ เพาะพื้นฐาน hrv ก็หนักอยุ่แล้วคับ
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ย. 2017, 22:16:22 โดย Rit hrv by Hondatec team »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออนไลน์ Rit hrv by Hondatec team

ใช้ดีบอกต่อคับ จะเสริมสมถรรนะเพิ่มแรงม้า แรงบิด หรือ เสริมสมถรรนะช่วงล่าง รวมทั้ง 2 แบบ ใช้งบ 25100 บ. + ปลายท่ออีกใบ ตามความชอบคับ หรือ เล่นของไทยราคาไม่แรงก็มีคับ 25100+4500=29600 ยังถูกกว่าจุนกล่องซิ่งพ่วงราคา 27000 และ ต้องเพิ่มกล่องคุมลิ้นหรี่อีก 5-7000 ยังถุกกว่าคับ สนใจแนวทางไหน ท่านใดสนใจ ใช้งบน้อย รถไม่ช้ำ ทักทายได้เลยคับ หรือ ทิ้งลายมาได้คับ ยินดีแนะนำทุกท่านที่สนใจคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

3 สเตป แค่นี้ hrv ก็ไม่อายแล้วคับ สามารถจมไมล์ได้ด้วยเครื่อง R18z คับ ฟังกันเพลินๆคับ

https://youtu.be/6NIa6MOu2Xc
https://youtu.be/yWn58MrCOKc
https://youtu.be/n-ecfB2u0Ck

เร็ว...แรงทะลุนรก  ระดับประถมได้เช่นกันคับ
*แต่เน้นย้ำคับ เน้นเอาไว้ใช้งานจิงนะคับ เอามาแบกรับน้ำหนักที่เพิ่มขึ้นนะคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
*ขอเสริมสำหรับ ท่านที่เท้าหนัก ชีพจรลงเท้าขวาเยอะๆนะคับ ผมวารันตีคับ กะบะสายย่อ ควันดำทั่วไป (ไม่ใช่รถที่เขาเอาไว้ลงแข่งในสนามนะคับ) พวกหลังถนน เจอ hrv 3 สเตป ที่ผมแนะนำเสริมไปไม่ได้กิน
แถมเจอสวนแบบเห็นๆ แน่นอน 100% คับ
*ส่วนเรื่องความร้อนที่หลายๆท่านกังวนว่า เวลาเสริมอะไรมาให้รถแรงขึ้น ความร้อนจะมีปันหา รับประกัน 100% คับ ผมวิ่งทางไกลประจำคับ เหนือ กลาง ใต้ อีสาน ออก ตก ปกติ 100% คับ
*ส่วน สเตป นี้ที่ผมแนะนำ อัตราสิ้นเปลือง 9.8-12.0 คับ ส่วนตัวรับได้คับ ถ้าเทียบกับ แรงม้า แรงบิดที่ได้มา และใช้งานจิงมานะคับ ถือว่ารับได้เลยคับ
*ส่วนท่านที่สนใจเสริมสมถรรนะแบบเริ่มต้น ต้องการความประหยัดด้วย คือ remap คับ แต่ที่อยากแนะนำ กับพี่ป้อง hondatec นั้น เพาะราคาไม่แพง แถมจุน สเตป flex fuel คับ คือ สามารถเติมน้ำมันได้ทุกชนิดที่ hrv รองรับคับ ความเร็ว ความแรง ตามค่าออกเทนคับ ไม่มีเข็ก 100% คับ เติมผสมกันเกมือนรถเดิมโรงงานได้ตามปกติคับ คุ้มกว่าจุนกล่องซิ่งเทพๆ แน่นอนคับ จามรายละเอียดในกระทุ้ที่ผ่านๆมาคับ ผมแจงรายละเอียดเกี่ยวกับงบทั้งแบบ แนวทางที่ผมแนะนำ เทียบกันดูคับ รับลองว่าคุ้มคับ ดีกว่ารถเดิมโรงงาน หน้ามือเป็นหลังมือ แน่นอนคับ
*ใช้ดีบอกต่อคับ*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2017, 21:51:25 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ท่านใดสนใจ สเตป ไหนแนวรถ na ใช้งบแบบประหยัด แต่ สมถรรนะที่ดีกว่ารถเดิมๆ แบบ หน้ามือเป็นหลังมือ ทักทายมาได้นะคับ ยินดีแนะนำคับ เพาะอยากให้ใช้งบอย่างประหยัดคับ และคุ้มค่ากับงบที่เสียไปคับ

*พึ่งกลับมาจาก ขอนแก่น ไปเมื่อวันที่ 9-10/11/60 และ ไปขอนแก่นอีก วันที่ 15-17/11/60 และ 20-21/12/60 คับ
และ ออกทริปสิ้นปี วันที่ 31/12/60-5/1/61 คับ
ไม่มีปัญหาใดๆคับ ใช้งานได้ปกติคับ สเตป รถ na แนว รถ เซอร์กิต เน้นใช้งานวิ่งทางไกล ซัด แช่ ลากยาว เร่งแซงบ่อย ได้แบบสบายใจ ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน อาการเครื่องเข็ก หรืออื่นๆคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2017, 21:36:39 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออฟไลน์ wee712

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 9145
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: วี
อัตรากินน้ำมันหลังจากจัดเต็มเป็นยังไงบ้างครับ ผมใช้ร่วมกับที่บ้าน ขับในเมืองตอนนี้ตก8-10กม./ลิตร
แล้วถ้าทำครบโดยไม่เปลี่ยนท่อได้มั้ย ที่บ้านไม่ชอบเสียงAZC ดังไป ถอดทิ้งไปละ ฮ่าๆๆ

แอดลายมาได้เลยคับ ผม PM ไปให้แล้วคับ เดี่ยวผมแนะนำให้คับ เพาะ อีกคันสีขาว ก็ทำ สเตปเดียวกับผมคับ ปลายเดิมโรงงานคับ วิ่งสบายคับ อัตราสิ้นเปลืองกินเพิ่มจากเดิมไหม กินแน่นอนคับ เพาะรถวิ่งได้ดีขึ้นทุกช่วงความเร็วตั้งแต่ ล้อหมุน 0-200 คับ แต่อยุ่ในเกณฑ์ที่รับได้คับ แอดมาคุยกันคับ ถ้าสะดวกคับ อะไรใช้ดีบอกต่อคับ
*เสริมอีกหน่อยคับ ถ้าสนใจผมจะแนะนำให้คับ จะได้ประหยัดและเหมาะกับการใช้งานจิงคับ ว่าควรจะเสริมแนวทางไหนคับ จะได้คุ้มค่ากับการลงทุนคับ และ คุ้มค่าในการใช้งานจิงเป็นหลักคับ เพาะผมจะเน้น ใช้งบน้อย แต่ได้สมถรรนะที่คุ้มสมราคา และ เหมาะสมกับการใช้งานจิงเป็นหลักคับ
ตามภาพคับ คันนี้ เสริม สเตป แบบผมทั้งหมดคับ เป็นเพื่อนกันคับ พี่ฮอลล์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ย. 2017, 23:16:35 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออฟไลน์ wee712

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 9145
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: วี
แอดลายมาได้เลยคับ ผม PM ไปให้แล้วคับ เดี่ยวผมแนะนำให้คับ เพาะ อีกคันสีขาว ก็ทำ สเตปเดียวกับผมคับ ปลายเดิมโรงงานคับ วิ่งสบายคับ อัตราสิ้นเปลืองกินเพิ่มจากเดิมไหม กินแน่นอนคับ เพาะรถวิ่งได้ดีขึ้นทุกช่วงความเร็วตั้งแต่ ล้อหมุน 0-200 คับ แต่อยุ่ในเกณฑ์ที่รับได้คับ แอดมาคุยกันคับ ถ้าสะดวกคับ อะไรใช้ดีบอกต่อคับ
*เสริมอีกหน่อยคับ ถ้าสนใจผมจะแนะนำให้คับ จะได้ประหยัดและเหมาะกับการใช้งานจิงคับ ว่าควรจะเสริมแนวทางไหนคับ จะได้คุ้มค่ากับการลงทุนคับ และ คุ้มค่าในการใช้งานจิงเป็นหลักคับ เพาะผมจะเน้น ใช้งบน้อย แต่ได้สมถรรนะที่คุ้มสมราคา และ เหมาะสมกับการใช้งานจิงเป็นหลักคับ
ตามภาพคับ คันนี้ เสริม สเตป แบบผมทั้งหมดคับ เป็นเพื่อนกันคับ พี่ฮอลล์

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวขออนุมัติก่อน อิอิ

ถ้ารถยังเดิมๆ แนะนำ remap ก่อนก็ได้คับ แต่แนะนำ remap hondatec คับ เพาะสามารถ remap สเตป flex fuel ได้คับ คือ สามารถใช้น้ำมันได้ทุกชนิดที่รถเติมได้คับ ไม่ต้องเลือกน้ำมันจุนคับ และการ remap แบบ flex fuel จะขับชิวก็ไม่มีปัญหาคับ หรือ จะเร่งแซง ขับทางไกล ก็วิ่งได้ดีขึ้นกว่ารถเดิมๆคับ และยังคงความประหยัดคับ และ ปลอดภัย เสถียร แน่นอน 100% คับ ราคาที่ remap ไม่แพงคับ สำหรับ hrv 4900 คับ หรือ เข้าไปชมในเพสได้คับ hrv ที่ผมแนะนำไป remap 30+ กว่าคันแล้วคับ ใช้ดีบอกต่อคับ รถเดิมๆก็สมถรรนะดีขึ้นคับ วิ่งได้ดีกว่า รถที่แต่งไปใส่ เฮดซิ่ง กรองเปลือย อีกคับ รับลองว่า โปรแกรม+ฝีมือ tuner ไม่เป็นลองสำนักดังแน่นอนคับ เพาะ tuner hondatec พี่ป้อง แกเป็นเพื่อนกับพี่เบริด์หลักห้าคับ ที่จุนกะบะแข่ง drog ที่เคยทำสถิต 402 เมตรเร็วที่สุดในไทยคับ ยังบอกเลยคับ hondatec จุน honda ได้ดีเลยคับ ยังไงลองเข้าไปชมในเพสดูคับ รับลองว่าดีคุ้มสมราคาคับ

ท่านใดสนใจ เสริมสมถรรนะ แนวทางไหน แต่เน้นใช้งบประหยัด ไม่ดัดแปลง เหมือนรถเดิมโรงงานที่สุด ทักทายมาได้เลยนะคับ ยินดีแนะนำทุกท่านคับ อะไรใช้ดี ผมบอกต่อคับ

*เดิมๆภายนอกคับ ดูแล้วรถก็งั้นๆ ไม่มีอะไร รถบ้าน แต่ถ้าได้กดแล้ว ต่อให้ ดันยก ควันดำ กะบะผุกหอย หรือ เบนซินผุกหอยเดิมๆ ไม่มีได้กินคับ แถมสวนพวกผุกหอยที่กล่าวมาได้เลยคับ กับรถ na คับ กะบะอายแน่นอนคับ เต็มที่พวกควันดำ 3 เกียร์หมดแล้วคับ
 แค่ 3 สเตป นี้คับ ที่สำคัญคับ ใช้งบรวมแล้วยังไม่เท่า ไปจุนแค่กล่องซิ่ง+กล่องคุมลิ้นหรี่ อีกคับ ลงทุนพอๆกัน แต่ได้ม้ามากกว่า 10+ ตัว คับ และรถไม่มีช้ำคับ เหมือนเดิมๆโรงงานคับ วิ่งทางไกลสบายๆคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2017, 14:43:25 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ส่วนท่านใด ที่อยุ่ ขอนแก่นแถวตัวเมือง สนใจแนวทางไหน มาเจอกันได้คับ ผมจะไปขอนแก่นวันที่ 15-17/11/60 คับ เผื่อ hrv ชาวขอนแก่น ที่อยุ่ใน club สนใจที่จะแลกเปลี่ยนข้อมุลกันนะคับ หรือ นัดเจอที่ ตลาดต้นตาลได้คับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2017, 21:13:47 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ส่วนท่านใด อยากขยับ สเตป หลัง remap อยากเป็นสายหมก ก็ 3 สเตป ที่แนะนำคับ รับลองว่าคุ้มแน่นอนคับ จมไมล์ได้สบายคับ
*แต่แนะนำสำหรับ ท่านที่สนใจขยับ สเตป จิงๆนะคับ รถไม่มีช้ำคับ ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นคับ จะกดซัด แช่ ลากยาว ขับทางไกล สบายๆคับ ความร้อนปกติคับ ใช้น้ำมันเชื้อเพลิงได้ทุกชนิดคับ แต่อัตราสิ้นเปลืองจะกินน้ำมันขึ้นมาหน่อยคับ อยุ่ในเกณฑ์รับได้คับ กดคันเร่งไม่ต้องลึกคับ แต่วิ่งลื่นกว่ารถเดิมๆที่ cc สุงกว่าได้สบายคับ รอบต้น กลาง ปลาย มาทุกรอบทุกเกียร์ 100% คับ จะขับชิว หรือ แอบซิ่ง ขับทำเวลา ได้หมดคับ ไม่ส่งผลเสียใดๆทั้งสิ้นคับ
อะไรใช้ดีบอกต่อคับ
*เน้นย้ำเน้นใช้งานจิงเป็รหลักนะคับ เอา แรงม้า แรงยิดที่ได้มา มาช่วยแบกรับน้ำหนักที่เราบรรทุกใช้งานคับ ผลพลอยได้ คือ ความเร็วแรงคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 2017, 11:51:44 โดย Rit hrv by Hondatec team »

Tags: