เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: 3 สเตป Hrv na/remap+แคมซิ่ง+ขยายปากใบลิ้นปีก/ม้าเพิ่ม 20-25 ตัว ใช้งบไม่แรงคับ  (อ่าน 8464 ครั้ง)

ออนไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
    • รางวัลและกิจกรรม

มาอัพเดตการใช้งานจิงคับ หลังจากขยับ สเตป แล้วยังดีอยู่ หรือ มีจุดไหนงอแงคับ
รถใช้งานเริ่มเสริมเติมแต่งตั้งหลุด 30000 โล เสริม สเตป ที่ทำไปตั้งแต่ สิงหาคม 60 ถึงตอนนี้ ผ่านมา 6 เดือน สำหรับ การขยับ สเตป และ รวมการใช้งานจิงรถ 2 ปี 3 เดือน วิ่ง 109xxx โล ปกติดีทุกอย่างคับ ไม่มีเคลม หรือ งอแงคับ เข้าศูนย์แค่รอบ 1-20000 โลคับ ตั้งแต่รอบ 30000 โล ถึงปัจจุบัน เน้นดูแลเองคับ ดูจากการใช้งานจิงเป็นหลัก ทั้งช่วงล่าง หรือ เครื่องยนต์ ระบบเกียร์ ปกติดีคับ วิ่งชานเมือง ออก ตจว เป็นหลักคับ วิ่งทางไกล ขยับ สเตป วิ่งใช้งานเน้นเหนี่ยว อึด ทนคับ ใช้งบไม่แรงจนเกินไปคับ ถ้ามองในมุม สายขยับ สเตป ถือว่าคุ้มคับ กับงบที่เสียไป กับสมถรรนะได้กลับมาคับ
*สำหรับขาซิ่ง เท่านั้นนะคับ สเตป นี้ hrv จมไมล์คับ 220 กม/ชม. คับ วารันตี จาก สเตปเดียวกัน ที่ทราบในกลุ่มที่ remap กับ hondatec hrv มี พี่ฮอล และ คอปเตอร์ และ ผมคับ วารันตีคับ สเตป นี้จมไมล์ได้สบายคับ
*เน้นย้ำใช้งานจิงเป็นหลักนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2018, 23:55:38 โดย Rit hrv by Hondatec team »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

• ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
ใช้ดีผมบอกต่อคับ

เทส อีกสักครั้งคับ ช่วงตี 2 เมื่อคืนที่ผ่านมาคับ เพื่อดูว่าพวงมาลัยเอียง หรือ กินขวากินซ้านไหมคับ จมไมล์คับ ทางด่วน ขาออกคับ จากทางขึ้นดอนเมือง ขึ้นฟรีจุดสุดท้ายเพื่อออก ยุดยาคับ กับ จมไมล์ได้สบายคับ เมื่อคืนรถโล่งมากคับ เหมือนขับคันเดียวเล่น ทดสอบคับ
3 สเตป ที่เสริมมาคับ ปรบมือให้มือ tuner พี่ป้องจาก hondatec คับ ที่แนะนำข้อมูลดีๆ รถใช้น้ำมันเชื้อเพลิงได้เหมือนรถเดิมโรงงานสบายใจคับ จะวิ่ง ตจว หรือ ในเมืองไม่ต้องกังวนเรื่องต้องมาเลือกน้ำมันเติมเลยคับ และ ขอบคุณของแต่งเสริมสมถรรนะอีกตัวคับ แคมซิ่ง จากพี่เบริด์หลักห้า บ้านแพร้วคับ ใส่แล้วจูนเก็บใหม่โดยพี่ป้อง ม้าล้อดันแล้วสวนพวก กะบะสายย่อควันดำ สเตปอหลังถนนสบายๆคับ จะขับชิวก็ไม่สิ้นเปลืองจนรับไม่ได้คับ กดเมื่อไหร่ เบนซิน 2.4 เดิมๆยังหนาวคับ กะบะควันดำไม่กล้าขี้ท้ายแน่นอนคับ
ผมขับจิงใช้งานจิง e85 เต็มถัง จาก กทม ถึง ขอนแก่น อ.พระยืน วิ่ง 120 เป็นหลัก กดเร่งแซง 140-150 บ้างบางจังหวะ ถึงบ้านที่ขอนแก่น เหลือน้ำมัน 3-4 ขีดคับ แต่ใช้เวลารวมแวะพักกินข้าวตามปั้ม 5 ชม.คับ ถือว่าคุ้มกับสมถรรนะที่ได้มา และ ความสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงถือว่ารับได้คับ ขับทางไกล e85 เพียวนะคับ (เพาะต้องการความแรง) อยู่ที่ 11.2-10.0 คับ ตามหน้าจออัตราสิ้นเปลืองปัจจุบันนะคับ

หรือ ท่านใดกังวนเรื่องประกัน แต่ต้องการสมถรรนะเพิ่มขึ้นก็ remap ก็เหลือเฟือแล้วคับ แต่ขึ้นอยู่กับฝีมือของ tuner แต่ละคนด้วยนะคับ เพาะถ้าไปเจอเจ้าที่จูนแบบล็อคค่าน้ำมัน ก็จะไม่สะดวกในการใช้งานจิงคับ
*เพาะการล็อคค่าน้ำมันจูน หรือ ไม่ล็อคนั้น สมถรรนะไม่ได้ต่างกันเลยคับ แต่การใช้งานจิงแบบเติมน้ำมันได้เหมือนเดิมที่รถเติมได้ย่อมสะดวก และ ใช้งานสบายใจกว่าคับ ตามภาพรีวิว สมช ใน club hrv ที่ผมคุยกันอยู่ในกลุ่ม line ของกลุ่มที่ remap จากสำนักเดียวกันคับ มีอีก 2 คันที่ตาม สเตป ผมคับ ก็ใช้งานได้ปกติคับ เสริมมาพร้อมๆกันคับ พี่ฮอล และ น้องคอปเตอร์คับ ใช้ดีบอกต่อคับ
และ สมช ที่ไป remap กับ hondatec ก็ประมาณ 40-50 คันคับ วารันตีได้เลยคับ ว่าคุ้มสมราคา เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2018, 08:09:48 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ช่วงนี้เห็นทาง hondatec เขาจัดโปรฯ คับ remap hrv 4900 คับ ท่านใดสนใจก็ติดต่อสอบถามทาง tuner ได้เลยนะคับ ใช้ดีบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

xo auto sport คับ กับ คุยเรื่องแคมซิ่งเบริด์หลักห้า ลองเข้าไปชม ไปฟังกันดูคับ ใช้ดีบอกต่อคับ
สำหรับท่านที่สนใจ เสริมสมถรรนะให้มีแรงม้า แรงบิด เพิ่มขึ้นคับ เน้นย้ำคับ เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ เช่น บรรทุกเยอะ นั่งหลายคน ขับขึ้นดอย เร่งแซงทางสวนเลนคับ
ตามเพส xo auto sport นะคับ ผมไม่ได้ save มาเป็นคลิปไว้นะคับ เข้าไปที่เพส เข้าไปฟังข้อมูลเบื้องต้นของแคมที่ผมใส่คับ ว่าแคมที่ผมใช่เป็นยังไงคับ คุณภาพแคมเป็นยังไงคับ คราวนี้รับรองว่า สมถรรนะ คุณภาพคุ้มเกินราคาแน่นอนคับ และ remap กับ hondatec สามารถใช้ สเตป เชื้อเพลิง flexible fuel ได้แบบนี้ใช้งานจิงสบายใจยันขายรถทิ้งกันเลยคับ *แคมเดิมที่ติดรถก็เก็บกลับบ้านได้เลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2018, 08:59:56 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ความรู้เบื้องต้นของแคมซิ่งเบริด์หลักห้าที่ผมใช้คับ ใช้ดีบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

https://youtu.be/wFpmgyQ9Y6o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2018, 09:08:27 โดย Rit hrv by Hondatec team »

อัพเดต รีวิวภาพอาจาร์ยป้อง hondatec คับ มือจูนที่ดีมีคุณภาพคับ พี่เบริด์หลักห้า ยังออกปากว่าจูน honda ได้ดีแถวหน้าเลยคับ จะหลังถนน หรือ เน้นใช้งานจิง หรือ ลงสนามได้หมดคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิ.ย. 2018, 21:01:05 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016

เพื่อนร่วมค่ายเครื่องบล็อกเดียวกันคับ ทำงาน honda ก็มา remap คับ สเตป flexible fuel คับ ใช้น้ำมันเชื้อเพลิงได้เหมือนเดิมคับ ใช้งานประจำวันสบายๆคับ

อัพเดตเล็กๆน้อยคับ

ออฟไลน์ veera100

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 22886
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: v
hks กับ azc เทียบกันเป็นไงบ้างครับ

ไม่ต่างกันคับ ในด้านสมถรรนะคับ เรื่องเสียงต่างกันนิดหน่อยคับ hks เสียงเบากว่าหน่อยคับ เพาะหม้อยาวกว่า แต่พอดีว่า เจอมือสองสภาพดีเลยจัดมาลองคับ
ส่วนรถผม remap ไส้ตรงมาอยู่แล้วคับ สามารถใส่ไส้ตรง hks ได้เลยคับ ไม่ต้องจูนเก็บใหม่คับ เพาะ hks ปัจจุบันก็ผลิตในไทยคับ ไม่เหมือนยุคก่อนแล้วคับ ที่ผลิตที่ japan คับ
แต่ราคามือ 1 จะต่างกัน เพาะแบรนด์คับ ของไทยราคาจะถูกกว่า สมถรรนะหลัง ขยับ สเตป เช่น remap หรือ พ่วงกล่องไม่ต่างกันคับ แต่จะต่างกันที่ ดีไซน์ของตัวหม้อพัก และ ปลายสุดของท่อคับ และ ต่างกันนอดหน่อยเรื่องใยแก้วรังผึ้งที่ช่วยเรื่องเสียงต่างกันนิดหน่อยคับ แต่ได้มาราคาไม่แรงเลยจัดคับ ลองดูว่ามีอะไรต่างกันมากน้อยขนาดไหนคับ สรุป รวมๆสมถรรนะเท่ากัน ต่างกันแค่เสียงคับ เบากว่านิดหน่อยคับ
ก็ตามงบคับ ถ้าเล่นมือ 1 ไม่เน้นแบรนด์ เล่นของไทยได้คับ แต่เล่นของสำนักที่มีวารันตี จากเหล่าผู้ใช้งานจิงก็ดีคับ และ แบบต้องตรงรุ่นมาเลยคับ ประมาณนี้คับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ส่วน azc ผมปล่อยแบบราคาไม่แรงไปแล้วคับ 1500 เองคับ และ แนะนำ ท่านที่รับไปใช้งานต่อด้วยคับ ว่าแนะนำ remap แต่หามือ tuner ที่สามารถจูนแบบ flexible fuel จะดีกว่าเดิมคับ เพาะรถเดิมก็ใส่ได้คับ แต่ไส้ตรง รอบต้นจะหายนิดหน่อยคับ ถ้าไม่ซีเรียสก็ใส่ได้ใช้งานได้คับ กลางปลายจะไหลกว่าแบบไส้ย้อนคับ รถเกียร์ auto และ cvt สามรถใส่ได้คับ ไม่จำเป็นต้องยึดติดกับ ทฤษฎี เดิมที่ว่า รถเกียร์ auto และ cvt เหมาะกับ ปลายท่อไส้ย้อนเท่านั้นคับ เพาะถ้ามีการปรับจูนที่ดีเหมาะสม ใส่ปลายไส้ตรง จะวิ่งได้ไหลลื่นกว่า ไส้ย้อนต้นยันปลายคับ แต่สำคัญที่ขนาดท่อข้อต่อต้องให้ได้ขนาดเหมาะสมกับ เครื่องยนต์ด้วยคับ ในยุคปัจจุบันสาวนใหญ่ก็มีแบบตรงรุ่นแล้วคับ ไม่ต้องซื้อแต่หม้อมา อ๊อกต่อแล้วคับ
ส่วนไส้ย้อนช่วงกลางปลายจะอั่นกว่าคับ ไหลลื่นได้น้อยกว่าไส้ตรงคับ
หลายคนมักจะมีตัวเลือกประมาณว่าถ้าเน้นสมถรรนะล้วนๆก็เล่นไส้ตรง เสียงดังกว่าไม่เป็นไร
แต่ถ้าเน้นดีกว่าปลายเดิมโรงงานก็จะเลือกไส้ย้อน เพาะมีหม้อพักที่ใหญ่เท่าของเดิมจึงทำให้เสียงเบาใกล้เคียงของเดิมติดรถที่สุดคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิ.ย. 2018, 19:57:01 โดย Rit hrv by Hondatec team »

วันนี้มาอัพเดตคับ
hrv สีน้ำเงินจาก ระยอง มา remap กับ hondatec ยินดีต้อนรับสู่ทีม hrv by hondatec team ด้วยคับ
*สมช เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ เน้นย้ำคับ ไม่จำเป็นต้องซิ่งคับ เพื่อเพิ่มแรงม้า แรงบิดให้มาช่วยในการแบกรับน้ำหนักที่เพิ่มมากขึ้น และ จังหวะเร่งแซงอย่างปลอดภัยคับ
*ผู้ใหญ่ ก็สามารถ remap ได้คับ เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ ไม่จำเป็นต้องซิ่งคับ ประหยัดเหมือนเดิม และ อัตราเร่งที่ดีขึ้น แรงม้าเพิ่มขึ้นมาแบกรับน้ำหนัก ผลจากการใช้งานจิงคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2018, 20:43:13 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ผมขายอะไรคับ คุนที่เฟสผมออกมาเอง คุนจะมายุ่งอะไรกับผมคุน คุนนี้ไม่เลิกจิงๆ เจอกันหน่อยดีกว่าไหมคุน ผมคนใช้งาน มีใครสนใจเขาไป remap ผมตามเพส hondatec ผมก็ขอ จขกท เขาเอามาลง แล้วคุนมีปัญหากับผมมากเหลือเกินนะ ในเพสเฟส พวกคุนสังคมปิด ผมอแกมาเองไม่จำเป็นต้องมีใครมาไล่ผมหรอกคับ คุน ถ้าคุนสงสัย หรือ มีปีลัญหากับผมมากคุนเจอกับผมได้นะ ผมไม่ได้ไปขัดใคร มีแต่คุน เขามาก็ไม่ได้เปิดเผยตัว ทำมาก่างกับผมแบบนี้เจอกันได้คับ มีอะไรมาคุยกับผมเจอหน้าค่าตากันได้คับ คนใน club เขารู้คับ ใครมาขาย หรือ อวยอะไรมันก็สิทธิ์ของคนคนนั้นคับ รุ้สึกว่าคุนมีปัญหามากนะคับ กับไอคำว่าขายของอะไรของคุนอะ เอาเป็นว่าคุนจะโจมตีอะไรผม ก็เรื่องคุนนะคับ ใน club นี้ ปต่ในเพสเฟสที่ผมออกมาเพาะเจอพวก สังคมปิดแบบคุนแหละคับ ผมออกดีกว่าคับ เสียสุขภาพจิตผมคับ ใครมีอะไรอยากแชร์อะไร ก็เรื่องของเขา จะอวยสุดซอยก็เรื่องของเขา คุนไม่มีสิทธิ์ไปตัดสินเขาคับ ว่าเขามาโจมตี หรือ ขายอะไรคับ มันมีห้องซื้อขายมือหนึ่ง มือสองทุกคนเขารู้คับ คุนมีปัญหาเจอกันได้คับ ผมอยากรู้ว่าคุนใหญ่มาจากไหนกันแน่ จะได้คุยให้รู้เรื่องคับ ผมขายอะไร ผมขาย ผมคงเป็นเจ้าของ hondatec ท่อ azc โช้ค new sr แคมซิ่งพี่เบริด์หลักห้า งั้นหรอคับ อย่ามาติ๊งต๊องเลยคับ โตๆกันแล้วคับ คุน 14432 ทุกคนเขารู้คับ ไม่มีใครมาขับไล่ผมหรอกคับ คุนอย่ามา มโนคับ จบนะคับ ไม่จบเจอกันได้คับ จะได้คุยให้รู้เรื่อง ว่าผมไปขัดแข้งขัดขาอะไรคุน มีคุนนี่แหละที่มีปัญหากับผม

Tags: