เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ  (อ่าน 58276 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec team*
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: 28 เม.ย. 2018, 10:37:15 »

รีวิวภาพรถยนต์ Hrv ประกอบเพลง The Fast 5 คับ ที่ไปใช้บริการเพิ่มสมถรรนะ แรงม้า แรงบิด เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ กับทาง hondatec อะไรใช้ดีผมบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

http://www.hondahrvclub.com/go.php?url=aHR0cHM6Ly95b3V0dS5iZS9FY3JCR3BiVWV2UQ==

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• ชื่อเล่น: *Rit by hondatec team*
Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: 30 เม.ย. 2018, 11:43:28 »
มาอัพเดต ข้อมูล ภาพรีวิว งาน drog ที่บุรีรัมย์คับ เล็กน้อยคับ ของซิ่งเขาดีจิงคับ ใช้งานมาไม่มีปัญหา แถมเร็วแรง พา hrv ไม้ต้องไปผุกหอยให้รถโทรมไวด้วยคับ และ จมไมล์ได้คับ
จากทีมช่างเบริด์หลักห้าคับ
และ แคมซิ่งเบริด์หลักห้าคับ ของจิงสิงค์สนามจิง ไม่ใช่สิงค์สนามซ้อมคับ มาใส่กับสายเบนซิน na กะบะ สเตป หลังถนนควันดำหนาวแน่นอนคับ ใช้ดีบอกต่อคับ สำหรับท่านที่สนใจคับ
แคมซิ่งเบริด์หลักห้า+remap hondatec จมไมล์ไปคับ จะชิวๆก็ยังประหยัด จะซิ่งก็เร็วแรงแน่นอนคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2018, 11:46:09 โดย Rit hrv by Hondatec team »

« ตอบกลับ #242 เมื่อ: 30 เม.ย. 2018, 11:54:56 »
ขอบคุณผลงานการเสริมสมถรรนะให้รถผมคับ จากทางอู่พี่เบริด์หลักห้าคับ และ remap by พี่ป้อง มือ tuner hondatec คับ ที่ทำให้รถผมมีสมถรรนะที่ใช้งานจิงได้ดีคับ
(เน้นใช้งานจิงเป็นหลักนะคับ) จะขึ้นดอย ทางขึ้นลาดชัน วิ่งทางไกล ก็ขับขี่สบายๆ เร่งแซงทางขึ้นที่ลาดชันได้แบบสบายๆคับ ของดีจิงไม่มีอิงนิยายคับ เป็นข้อมูลเผื่อเอาไว้เป็นทางเลือกในการเสริมสมถรรนะแนวทาง na นะคับ ไม่จำเป็นต้องไปผุกหอยให้รถโทรมไว ก็แนวทาง na ก็ใช้งานกันยาวๆคับ จะซัด แช่ ลากยาว จมไมล์ ไม่มีต้องมากังวนเรื่อง น้ำแตก น้ำดัน หอยพัง หรือ ต้องไปเสริมช่วงล่าง และ ระบบชุดเบรคใหม่ให้บานปลายงบด้วยคับ เน้นใช้งบน้อยไม่แพงจนเกินไป แต่สมถรรนะที่ได้ม้าลงพื้น แล้วใช้งานจิงคุ้มกับงบที่เสียไปคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2018, 13:02:46 โดย Rit hrv by Hondatec team »

« ตอบกลับ #243 เมื่อ: 06 พ.ค. 2018, 12:17:06 »
มาอัพเดต สมาชิกอีกท่านคับ แนวทางเสริมช่วงล่าง เช่นเดียวกับผมคับ เน้น นุ่ม ยกสูงเหมือนเดิม แต่หนึบขึ้นแน่นอนคับ remap เสริมสมถรรนะให้มีแรงม้า แรงบิด เพิ่มมากขึ้นคับ เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ จะนั่งหลายคน หรือ บรรทุกของเพิ่มก็สามารถขับขี่ได้อย่างสบายใจคับ สเตป flexible fuel นี้ใช้งานในชีวิตประจำวันได้สบายคับ เติมน้ำมันได้ทุกชนิดเหมือนเดิมคับ
เน้นย้ำเสมอคับ เสริมเพื่อใช้งานจิงคับ ไม่จำเป็นซิ่งคับ จังหวะเร่งแซง ทางสวนเลน สบายใจเห็นผลแน่นอนคับ และ ขับชิวๆไม่เกิน 120 ก็ยังคงความประหยัดเหมือนรถเดิมคับ
อะไรใช้ดีผมบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

« ตอบกลับ #244 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2018, 21:01:17 »
เผื่อไว้ท่านใดสนใจคับ จากที่ตามข้อมูลคับ เสาร์-อาทิตย์นี้ ท่านใดที่สนใจ remap กับ hondatec สามารถเจอกันได้ที่ สนามพีระ ชลบุรี พัทยา ได้นะคับ เผื่อ สมช ที่อยู่แถวนั้นสนใจนะคับ

« ตอบกลับ #245 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2018, 11:03:04 »
รายละเอียดเบื้องต้นจาก อาจารย์ป้องคับ สามารถ remap โดยที่ไม่ต้องล็อก และ เลือกน้ำมันจูนคับ สามารถใช้น้ำมันได้ทุกชนิดที่รถรุ่นใหม่ๆของ honda ที่มี ethanol sensor คับ เติมผสมทับกันได้คับ จะเหลือของเดิมครึ่งถัง เช่น e85 แล้วผสมทับ gas 95/91 หรือ e20 ให้เต็มถังได้เลยคับ ไม่มีผลเสียใดๆ 100% คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2018, 13:42:59 โดย Rit hrv by Hondatec team »

« ตอบกลับ #246 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2018, 13:27:17 »
มาอัพเดต เพื่อนร่วมค่ายคับ