เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงเวลาเปลี่ยน นมก อีกครั้งคับ 20000 โล หรือ ก่อนถึง (ตามความเหมาะสม)  (อ่าน 338 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec team*
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
วันนี้เปลี่ยน นมก เตรียมเดินทางขอนแก่น พรุ่งนี้คับ จากรอบที่ผ่านมาเปลี่ยน นมก ไปช่วง 98000 โล รอบนี้ เปลี่ยนที่ 116800 โลคับ (เน้นย้ำตามความเหมาะสมของแต่ละคนนะคับ)
เพาะส่วนตัวผมจะเน้น สมถรรนะ คุณภาพของ นมก และ เพื่อความสดใหม่เพื่อส่งผลให้ระบบชุดเกียร์ทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพที่ดี ที่สุดที่ระบบชุดเกียร์ทำได้คับ
ส่วน นมก เบิก 0 มาคับ 711 บาท รวม vat คับ และ ค่าแรงอู่นอกคับ 200 (แต่หาอู่ที่น่าเชื่อถือด้วยนะคับ หรือ ถ้ามีอู่ประจำคับ) ตามภาพรีวิวคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2018, 14:16:37 โดย Rit hrv by Hondatec team »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ recon9

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15541
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Yo
  • HR-V (E) 2017
                    .................... :emo_051:....................

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• ชื่อเล่น: *Rit by hondatec team*
นมก เดิมก็ยังใสอยู่คับ เศษสกปรกที่ติดตัวน็อตที่ถอดจากช่อง service ก็แทบไม่มีคับ ผมเองจะเน้น สมถรรนะ และ คุณภาพของพวกของเหลวคับ แต่เน้นย้ำว่า ตามความเหมาะสม ของแต่ละคนนะคับ ประมาณการณ์ไว้รอบหน้าของการเปลี่ยน นมก คงก่อนขึ้นเหนือช่วงปีใหม่คับ
อะไรใช้ดีผมบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ taoturbo

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7467
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: tao
ท่อสวยครับ จัดที่ไหนมาแล้ว ค่าตัวเท่าไรได้ครับ

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
พึ่งสังเกตุ ท่อใหม่  :o

ท่อ hks ไส้ตรงคับ ราคามือ 1 ประมาน 11000-12000 แล้วแต่ร้านคับ มีหลายร้านคับ ที่เป็นตัวแทนคับ หรือ ร้านแต่งรถ เช่น azc , tsuyoi , บางมด , inno69 จะมีขายคับ แต่ของผมเป็นขอรุ่นพี่ที่รู้จักกันคับ แกแต่ง hrv แนวซิ่งแต่ตอนนี้แก ระเบิดของ เพาะไม่ค่อยได้ขับ hrv แกเลยทำเดิมคับ ในคนที่บ้านแกใช้ แกเลยขายต่อผม 5000 คับ ถือว่าเป็นมือสองคับ แต่สภาพดีคับ เพาะรุ่นพี่ผมแกขับ 30000 กว่าโลคับ รถ 3 ปี แกเลยขายไม่แพงคับ ผมเลยจัดเลยคับ หรือ เขาไปที่เพส hks thailand ดูคับ สอบถามร้านตัวแทนได้เลยนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2018, 19:18:04 โดย Rit hrv by Hondatec team »

เปลี่ยนถ่ายของเหลวให้ไวขึ้น ให้เหมาะสมกับการใช้งานจิงเป็นหลัก ก็สามารถช่วย หรือ ลดการเสื่อมสภาพของเครื่องยนต์ เกียร์ ระบบเบรค ให้มีสมถรรนะที่ดีที่สุดที่จุดนั้นๆสามารถทำได้ในตัวของมันเอง และ เสื่อมสภาพตามกาลเวลาที่สมควร ไม่เสื่อมสภาพก่อนวัยอันควรคับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับการความสะดวก งบ และ ข้อมูลของแต่ละท่านที่มี ว่าดูแลเบื้องต้นในแบบไหนคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2018, 19:32:07 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออฟไลน์ P@ng

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5421
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: เดิมกทม-มาทำงานอุดร
  • ชื่อเล่น: เพ้ง
นมก เดิมก็ยังใสอยู่คับ เศษสกปรกที่ติดตัวน็อตที่ถอดจากช่อง service ก็แทบไม่มีคับ ผมเองจะเน้น สมถรรนะ และ คุณภาพของพวกของเหลวคับ แต่เน้นย้ำว่า ตามความเหมาะสม ของแต่ละคนนะคับ ประมาณการณ์ไว้รอบหน้าของการเปลี่ยน นมก คงก่อนขึ้นเหนือช่วงปีใหม่คับ
อะไรใช้ดีผมบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ผมยังว่า นมก ยังใสอยู่เลย ดูแลดีมาก  เปลี่ยนถ่ายบ่อย ๆ คุณริทน่าจะ diy เปลี่ยนเอง
รถผมใช้น้อย ปีนึงเปลี่ยน นมค ทุก 6 เดือน ก็เลยจัดเองดีกว่า ค่าแรง 0 เอามาซื้อ นมค
diy น้ำมันเครื่อง และ น้ำมันเกียร์ http://www.hondahrvclub.com/index.php/topic,8281.0.html

หลังจากผมขยับ สเตป และ รถวิ่งไป 120000 โล อายุ 2 ปี 7 เดือนคับ เลยตั้ง std. ไว้เลยคับ ว่าต้องเปลี่ยน นมก ทุกๆ 20000 โล หรือ ก่อนถึงเล็กน้อยคับ เพาะมีวิ่ง ตจว บ่อยคับ แต่ก็เปลี่ยนแถวบ้านคับ พอดีข้างบ้านในหมู่บ้านผมอู่พี่ข้างบ้านเป็นอู่รถตู้เลยให้เปลี่ยนได้คับ ให้ค่าน้ำร้อน น้ำชา 100 นึงคับ ถ้าแกไม่ยุ่งนะคับ แต่ถ้าไม่สะดวกผมก็ไปเปลี่ยน อู่แถวบ้านข้างๆวัดใหญ่ฯ คับ ก็เสียค่าเปลี่ยน 200 คับ ผมเองไม่มีเครื่องไม้เครื่องมือ เลยไม่เอื้อที่จะเปลี่ยนเองคับ แต่ก็ถือว่าซื้อค่าเสียเวลาไปคับ ถ้าเปลี่ยน 0 เสียเวลารอคิว แถมไม่เห็นการเปลี่ยน แต่อู่นอกผมได้ยืนดู และ สำรวจเบื้องตัวในจุดอื่นๆของช่วงล่างกับช่างด้วยคับ ว่ามีจุดไหนเสื่อมสภาพ หรือ เสียหายจากการใช้งานหรือไม่ด้วยคับ ก็ได้ความสบายใจด้วยคับ รอบหน้าคงเปลี่ยนอีกทีก่อนขึ้นเหนือคับ และ ช่วงเดือนกันยา ก็ต้องขึ้นไปดูไร่อ้อยที่ปลูกไว้อีกคับ ที่ขอนแก่น ปลูกไว้ 30 ไร่คับ แบบนี้ผมถึงต้องเปลี่ยน นมค ทุกๆ 20000 โลคับ ส่วน นมค พึ่งเปลี่ยนไปเมื่อช่วงกลับมาจากขอนแก่นเมื่อช่วงต้นเดือนเองคับ ก็เปลี่ยน นมค และ แผ่นกรองอากาศ กรองแอร์ ทุกๆ 10000 โล หรือ ก่อนถึงเล็กน้อยคับ ส่วน นมบ ก็เปลี่ยนทุกๆ 50000 โลคับ
ก็จะเน้นความสดใหม่คับ แต่ส่วน สมช ท่านอื่นๆคับ ว่าจะสะดวกไหม หรือ งบพร้อมไหม และ ข้อมูลของแต่ละท่านที่มีอยู่แล้วในการดูแลเบื้องต้นด้วยตนเองเป็นหลักคับ
อะไรใช้ดี คุ้มสมราคา เสริมมาแล้วใช้งานจิงได้ดี ผมก็บอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2018, 17:07:31 โดย Rit hrv by Hondatec team »

Tags: