เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: HR-V ออกใหม่ เอาไปติดแก๊ส ดีมั้ยครับ  (อ่าน 25160 ครั้ง)

ออฟไลน์ coffeebeau

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 19280
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: aom
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: HR-V ออกใหม่ เอาไปติดแก๊ส ดีมั้ยครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 08 เม.ย. 2017, 22:34:19 »

โดยส่วนตัวคิดว่าใช้น้ำมันดีกว่าเช่นกันค่ะ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 4000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
Re: HR-V ออกใหม่ เอาไปติดแก๊ส ดีมั้ยครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 08 เม.ย. 2017, 22:59:43 »
ถ้าชอบติดไปคับ เรื่องปัจจัยรวมๆของตัวผุ้ใช้เปงหลักคับ งบเหลือจัดไปคับ ไม่แคร์เรื่องประกันจัดไปคับ ไม่ซีเรียดเรื่องการดุแลรักษาเพิ่มเติมจัดไปคับ แต่ถ้ามองไกลๆไปเลยแต่อาจเกิดขึ้นจิงนะคับ อันนี้ ผมไม่ได้พุดในแง่ไม่ดีนะคับ แต่มันก้อมีโอกาดเกิดได้คับ คือ ระเบิดก้อจบคับ ไม่ทันแน่นอนคับ ผมไม่ได้พุดให้กลัวนะคับ แต่มันก้อมีในข่าวอยุ่บ่อยครั้งคับ ถ้ามาดุเรื่องสมถรรนะ ไม่ต้องพุดถึงคับ น้ำมันดีกว่าคับ แก็สเครื่องสึกหรอกว่าคับ และอื่นๆตามาคับ ส่วนถ้าการโดยสารถ้ามีขนของบ้าง หรือมีคนร่วมทางบ่อยครั้ง หนักรถขึ้นแน่นอนคับ 100% ไปจุนก้อไม่ดีกว่า น้ำมันคับ สุดท้ายลองสึกสาเพิ่มเติมด้วยตัวเองคับ เงินเราชอบแบบไหน พอใจยังไง จัดไปคับ แต่ถ้าถามส่งนตัว น้ำมันดีกว่าคับ ผมขับ ทุกวัน จากยุดยา มาดอนเมือง และกลับ ยุดยา คับ ทุกวันคับที่ทำงาน ถ้าวันหยุด หรือ ตามเทศกาล ออก ตจว บ่อยครั้งคับ และทุกวันใช้งาน 100 กว่าโลคับ และออกทริปบ่อยๆ ตจว มี 200 โลขึ้นคับ ผมใช้รถมาปัจจุบัน 1 ปี 4 เดือน วิ่ง 68800 กว่าโลและคับ จะเปลี่ยน นมค วันที่ 10 เม.ย 60 นี้และคับ เพาะรถ reflash ecu ต้องเปลี่ยนตามรอบหน่อยคับ ประมานนี้คับ ลองตัดสินใจดุนะคับ ความคุ้มค่า กับความปลอดภัย และ ปัจจัยที่สำคันที่ใช้ในชีวิตประจำวัน มาประกอบกันนะคับ จะได้เสียเงินแล้วคุ้มค่าที่สุดคับ

ออฟไลน์ Apisorn

• *
  • สมาชิก ID: 12860
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เดย์
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 12 เม.ย. 2017, 10:28:21 »
มาเก็บข้อมูลด้วยคนครับ

ออฟไลน์ bebird

• *
  • สมาชิก ID: 17061
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เบิร์ด
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 29 พ.ค. 2017, 00:17:46 »
ควรจะใช้งานเครื่องยนต์กับน้ำมันให้เต็มประสิทธิภาพก่อนดีกว่าครับ เครื่องใหม่ยังไงเติมน้ำมันก็ยังคุ้มค่าประหยัดอยู่ครับ ถ้าจะไปติดแก๊สเลย ต้องมีการปรับจูนซึ่งอาจทำให้ประสิทธิภาพของเครื่องใหม่ ๆ ลดลงบ้าง อยากให้ใช้น้ำมันไปซักพัก สอง สามปี ค่อยติดก็ยังไม่สายครับ

ออฟไลน์ recon9

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15541
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ดินแดง กทม
  • ชื่อเล่น: Yo
  • HR-V (E) 2017
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 29 พ.ค. 2017, 10:37:54 »
 C:-)......ผมไม่กล้าติด GAS เพราะไม่เคยเชื่อใจช่างติดตั้งทั่วไป ไม่กล้าเอาชีวิตของเราไปเสี่ยง กับฝีมือที่ไม่มีใบรับรอง และตอนนี้ร้านที่ติดตั้งก็แทบจะปิดตัวกันหมดแล้ว คนที่ติดไปแล้ว จะหาร้านที่ไหนมารองรับการบริการหลังการขาย ส่วนต่างไม่กี่บาทมันคุ้มแล้วหรือ กับรถที่คุณๆซื้อมาในราคาเป็นล้านบาท คิดผิดคิดใหม่ได้นะครับ....... C:-)

Tags: