เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งออกรถใหม่ 11 วันน้ำท่วมช่วยแนะนำด้วยคะพี่ๆ  (อ่าน 1604 ครั้ง)

ออฟไลน์ lookmoo

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 20474
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สกลนคร
  • ชื่อเล่น: beer
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
สวัสดีค่ะ

สมาชิกใหม่ยังไม่ทันได้สมัครสมาชิกคลับเลยคะ  เพิ่งออกรถได้ 11 วัน แต่เจอน้ำท่วมที่สกลนคร   โดยตอนที่ท่วมน้ำท่วมถึงระดับมิดหน้าจอที่เปิดแอร์คะเกือบถึงขอบหน้าจอล่าง ตอนนี้รถเข้าไปอยู่ที่ศูนย์แล้วแต่คิดไม่ตกคะว่าควรทำยังไงกับรถดีระหว่าง
1. ซ่อม
2. ขอคืนเต็มจำนวนทุนประกัน

โดยรถเป็นรุ่น E limited 
ราคารถ          1,060,000 บาท
ดาวน์ 20%        212,000
จัดยอด              848,000

ปิดยอดจัด          869,000
ทุนประกัน ป.1     850,000
ส่วนต่างจ่ายเพิ่ม     19,000

แบบนี้เท่ากับว่าต้องเสียเงินดาวน์กับงวดที่จ่ายไป 1 งวดทิ้งเลยใช่ไหมคะกรณีไม่เอาซ่อม
แล้วถ้าซ่อมจะต้องซ่อมแบบไหนคะ  แล้วมันจะเหมือนเดิมไหมคะ   :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ส.ค. 2017, 08:40:06 โดย lookmoo »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 29
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
เป็นกำลังใจให้คับ ผมก็ ลุกอีสานคับ
ขอนแก่นคับ พ่อแม่คนอีสานคับ
 กรณีนี้คืนรถยากคับ
พนง ศูนย์มันคงแจ้งประกันอะคับ เคลมคับ ยกรถไปคับ กรณีขอคืนรถ พนง มันจะต้องส่งเรื่องใชเวลามากยุ่งยากคับ แต่ถ้าท่วมตามภาพ ไม่ท่วมจนเหลือแต่หลังคา เคลมแล้วรถเรากลับมา 100% ได้คับ เคลมให้หมดถ้ามีปัญหาคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ส.ค. 2017, 07:37:24 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออฟไลน์ eagle44z

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9700
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: Panuwat
ไม่มั่นใจว่าท่วมมิดคอนโซลหน้าเลยไหมครับ

• **
ท่วมมิดหน้าจอที่เปิดแอร์คะ

ออฟไลน์ eagle44z

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9700
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: Panuwat
ลองถามดูครับ ว่าประกันคุณภาพรถหมดเลยไหม เพราะท่วมเครื่อง

ออนไลน์ tsainont

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
สอบถามกับประกันที่ทำครับ

สอบถามราคาซ่อมจากศูนย์ว่า ทั้งหมดเท่าไหร่ (ซ่อมให้กลับมาเหมือนเดิม) ถ้าค่าซ่อมเกินทุนประกัน ทางประกันคงให้ทุนคืนครับ เข้าใจว่าอย่างนั้นนะ

ออฟไลน์ yellowsubmarine

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18166
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Songkhla
  • ชื่อเล่น: yellowsubmarine
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ยังไงก็ขอให้เคลมได้เถอะนะครับ เห็นใจจริงๆ รถใหม่ๆ ไม่น่าเจอเหตุการณ์แบบนี้เลย

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

ออฟไลน์ Rotate

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 19912
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: เก่ง
ลองดูตามนี้นะครับ แล้วเทียบกับของ จขกท  ผมคิดว่าน่าประกันจะตีความแนวทางเดียวกันครับ

ขอให้ได้รับความคุ้มครองที่ดีที่สุดนะครับ สู้ๆ

• **
วันนี้เข้าไปดูรถเห็นเค้าเขียนที่รถว่าเป็นระดับ C คือหนักสุดคะ

ออฟไลน์ Hanong

• สมาชิก ID: 18602
  • พลังน้ำใจ : -1
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: โหน่ง
เสียใจด้วยครับที่ประสบปัญหาแบบนี้เศร้ามากเพิ่งออกรถได้ไม่กี่วันเอง ทีนี้ดูแล้วต้อง Over horn เครื่องและเกียร์ หนักเอาการแน่ๆครับท่วมถึงคอนโซลเลย ทีนี้ประกันเค้าเคลมให้ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ Kung@

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12696
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Kung
เศร้าแทนเลยครับ 

ออฟไลน์ Rotate

• สมาชิก ID: 19912
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: เก่ง
เศร้าแทนเลยครับ เพราะรถใหม่กริ๊บ แต่ต้องมาเสียหายแบบนี้ OH ทั้งเครื่อง ทั้งเกียร์   ถามต่อแบบไม่รู้นะครับ กรณีถ้าแบบต้องการสบายใจเรื่องสมรรถนะรถ  ซ่อมเสร็จขายต่อ หรือว่าคุยกับประกันขอคืนทุนเต็ม แบบไหนจะดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

ยังไงผมคิดว่าถ้าคุยหรือมีหลายคนที่ประสบภัย มีสิทธิ์คุยได้ทุกกรณีนะคับ เพาะออกสื่อด้วย ซ่อมเคบม คือ ต้องเปลี่ยนใหม่หมดอย่างเดียวคับ พุดง่ายๆยกใหม่หมด ถ้ามาซ่อมก็น่าหนักใจคับ คุยให้ถึงที่สุดคับ แต่ทำใจนิดนึงนะคับเราขาดทุนแน่นอน แต่มากน้อยค่อยๆคิดนะคับ ใจเย็นๆด้วยนะคับ ยังไงในคลับ hrv ทุกๆท่าน เป็นกำลังใจให้คับ หรือ ท่านที่มีความรุ้ ให้คำแนะนำได้ตลอดคับ จขกท คับ

• **
ยังไงผมคิดว่าถ้าคุยหรือมีหลายคนที่ประสบภัย มีสิทธิ์คุยได้ทุกกรณีนะคับ เพาะออกสื่อด้วย ซ่อมเคบม คือ ต้องเปลี่ยนใหม่หมดอย่างเดียวคับ พุดง่ายๆยกใหม่หมด ถ้ามาซ่อมก็น่าหนักใจคับ คุยให้ถึงที่สุดคับ แต่ทำใจนิดนึงนะคับเราขาดทุนแน่นอน แต่มากน้อยค่อยๆคิดนะคับ ใจเย็นๆด้วยนะคับ ยังไงในคลับ hrv ทุกๆท่าน เป็นกำลังใจให้คับ หรือ ท่านที่มีความรุ้ ให้คำแนะนำได้ตลอดคับ จขกท คับ

เปลี่ยนใหม่หมดนี่คือรวมทั้งเบาะ ทั้งพรมด้วยไหมคะ

ต้องคุยอะคับ ผมเองก็คอนเฟริมไม่ได้อะคับ ต้องคุยกับทางโชว์รุม หรือ ถ้าสามารถคุยได้นะคับ คุยกับผุ้ที่มีอำนาจที่จะอนุมัติได้จะดีเลยคับ เกรงว่าตัวแทนที่คุยกันเราก็แค่ พนง เดินเรื่องให้เท่านั้น แล้วมันจะบ่ายเบี่ยงไปให้ ประกันรับผิดชอบทั้งหมด แต่พอถึงประกันมันก็จะมีเงื่อนไจโน่นนี่นั่นคับว่า เคลมแบบนี้ต้องเสียอะไรเพิ่มประมาณนี้คับ ต้องคุยให้สุดนะคับยังไงแล้วก็ขอเป็นกำลังใจให้คับ และเพื่อนๆสมาชิกใน club hrv ขอเป็นแรงใจให้คับ

Tags: