เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหน้าตาด้านหน้า hrv/mc 2018 เป็นแบบนี้ น่าจะสู้ chr ได้ไหม  (อ่าน 2639 ครั้ง)

ออฟไลน์ DONvezel

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 442
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: DONvezel
    • รางวัลและกิจกรรม

:emo_008: พยายามกัดฟันรอ MC ครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 29
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
ตามข่าว คู่แข่งสำคัญคับ chr ข้อมุลอย่างไม่เป็นทางการคับ
และได้ข่าวว่าระบบเกียร super cvt และแว้วมาว่ามีระบบอะไรติดที่เกียรด้วยนะคับ เพิ่มแรงบิดรอบต้นด้วยคับ 0-100 เห็นข่าวแว้วๆมา 11.3 วินาที แต่ไม่ทราบว่าจะมีเครื่องบล็อกไหนนะคับ แต่เอามาให้ชมคับ ว่าจะมาสู่กับ hrv ที่เราใช้กันได้ไหม เราไหว หรือ เขาไหว  >:D >:D >:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2017, 22:26:33 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 29
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
มาแชร์ข้อมุลเสริม แนวความคิดส่วนตัวนะคับ
*ถ้า hrv mc ในราคาที่แพงกว่า c segment หลายๆยี้ห่อและหลายๆรุ่น ไม่ว้าจะเป็นในค่ายเดียวกันเองก็ตามทีนะคับ ถ้ายังวางเครื่องบล็อก R18z อยุ่นะคับ ผมมองว่าน่าจะเพิ่มในส่วนของ กำลังอัดในกระบอกสุบด้วยคับ จากเดิม 10.6:1 ให้เป็น 11.0:1 หรือ 11.5+-:1 ไปเลยคับ น่าจะเรียก torque ในรอบต้นได้ดีกว่าเพาะรถ hrv ถือว่ามีน้ำหนักเยอะพอสมควร ถ้ายังใช้เครื่อง R18z อยุ่นะคับ จะดีมากคับ เพาะส่วนใหญ่รถแนว mini sub suv หรือ suv เครื่องเบนซิน na มีน้ำหนักที่มากกว่ารถที่ใช้บล็อกเครื่องเดียวกันประมาณ 200-500+- โลเลยคับ ถ้าสามารถอัพสเตปจุดนี้ได้ตั้งแต่ฐานการผลิตในราคาเริ่มต้นที่ 1000000-1199000 ผมมองว่าสมน้ำสมเนื้อกับสมถรรนะคับ เพาะส่วนใหญ่แล้วรถที่มีตัวถังขนาดใหญ่ แนว suv มักจะให้กำลังอัดในรถ na ที่มากพอสมควรคับ
ความเห็นส่วนตัวนะคับ
เพาะถ้าผมมองการใช้งานจิงนะคับ รถ na ถ้ากำลังอัดใน ชุดสุบเพิ่มขึ้น การออกตัวจะถือว่าดีมากเลยคับ และผมมอว่าจะช่วยลดอัตราสิ้นเปลืองได้ด้วยคับ เพาะการใช้งานจิงเราเร่งจนถึง 100-120 กม/ชม. การใช้งานปกติเราก็ผ่อนคันเร่ง แล้วขับเลี้ยงคันเร่งแค่นั้นคับ คล้ายๆหลักการเดียวกับการที่เราเอารถไป remap คับเพื่อเพิ่ม hp และ touque ให้มีอัตราเร่งที่ดีขึ้นมาไวขึ้น แล้วถึงความเร็วที่ใช้งานได้ปกติบนท้องถนนคับ ประมาณนี้คร่าวๆนะคับ  >:D >:D >:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ย. 2017, 16:19:23 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออฟไลน์ Butter

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 20892
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ฺBut

ออฟไลน์ nigchin

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 20601
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ืnigchin
 ;D ต้องมาดูดความคุ้มค่ากันดีกว่านะครับ C:-)

Tags: