เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าปัดแสดงดังรูป พอมีใครเคยเป็นบ้างหรือป่าวคะ  (อ่าน 3462 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohayo

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18628
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: เก่ง
    • รางวัลและกิจกรรม

ของผมเพิ่งเป็นมาหลังจากการเข้าตรวจสอบพวงมาลัยดังคราวที่แล้วครับ ตอนนี้เคลมเปลี่ยนแกนพวงมาลัยกับชุดคอลัมน์ไปเรียบร้อย ถ้าจ่ายเองก็ราวๆ 4 หมื่นกว่าบาท (รถอายุ 3 เดือน เปลี่ยนทั้งรื้อเบาะ รื้อแกนพวงมาลัย รื้อคอนโซลกลาง) :(

ของผมขึ้นราวๆ นี้เหมือนกันครับ error แจ้งเกือบทุกอย่าง พอขับไปได้วันสองวันก็หายไป แล้วเดี๋ยวก็ขึ้นมาใหม่อีก ต้องเข้าศูนย์ให้ช่างรื้ออีกรอบ ได้คำตอบว่า รื้อคราวก่อนได้เปิดสวิตช์ทดสอบระบบทิ้งเอาไว้ แล้วลืมปิด  :emo_046:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ mrkimmy

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15663
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Yannawa
  • ชื่อเล่น: เม
ของผมเพิ่งเป็นมาหลังจากการเข้าตรวจสอบพวงมาลัยดังคราวที่แล้วครับ ตอนนี้เคลมเปลี่ยนแกนพวงมาลัยกับชุดคอลัมน์ไปเรียบร้อย ถ้าจ่ายเองก็ราวๆ 4 หมื่นกว่าบาท (รถอายุ 3 เดือน เปลี่ยนทั้งรื้อเบาะ รื้อแกนพวงมาลัย รื้อคอนโซลกลาง) :(

ของผมขึ้นราวๆ นี้เหมือนกันครับ error แจ้งเกือบทุกอย่าง พอขับไปได้วันสองวันก็หายไป แล้วเดี๋ยวก็ขึ้นมาใหม่อีก ต้องเข้าศูนย์ให้ช่างรื้ออีกรอบ ได้คำตอบว่า รื้อคราวก่อนได้เปิดสวิตช์ทดสอบระบบทิ้งเอาไว้ แล้วลืมปิด  :emo_046:

มีอาการยังไงถึงต้องเปลี่ยนแกนพวงมาลัยเหรอครับ ผมเปลี่ยนคอลั่มไปแล้วแต่อาการเหมือนเดิมเพิ่มเติมคือเสียงแก๊กๆ เวลาหมุนพวงมาลัยเป็นบางครั้ง ยังหาสาเหตุไม่เจอ O0

ออฟไลน์ ..echoJune..

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 20235
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: จูน
:( error เยอะ ครับ ขอให้ช่างตรวจและแก้ไขได้นะครับ

ขอให้แก้ไขหายไวๆนะครับ เจอ error แบบนี้ไม่สบายใจเลย

เป็นครั้งแรกที่เคยเห็นสัญลักษณ์ HSA error
:P

ขอบคุณมากเลยนะคะ ...  ศูนย์ทำการปลี่ยนชุดควบคุมแรงดันน้ำมันเบรค ตอนนี้รถกลับมาใช้ได้ปกติแล้วค่ะ  :emo_090:

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
:( error เยอะ ครับ ขอให้ช่างตรวจและแก้ไขได้นะครับ

ขอให้แก้ไขหายไวๆนะครับ เจอ error แบบนี้ไม่สบายใจเลย

เป็นครั้งแรกที่เคยเห็นสัญลักษณ์ HSA error
:P

ขอบคุณมากเลยนะคะ ...  ศูนย์ทำการปลี่ยนชุดควบคุมแรงดันน้ำมันเบรค ตอนนี้รถกลับมาใช้ได้ปกติแล้วค่ะ  :emo_090:

จดข้อมูล  ;)

ออฟไลน์ ohayo

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18628
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: เก่ง

มีอาการยังไงถึงต้องเปลี่ยนแกนพวงมาลัยเหรอครับ ผมเปลี่ยนคอลั่มไปแล้วแต่อาการเหมือนเดิมเพิ่มเติมคือเสียงแก๊กๆ เวลาหมุนพวงมาลัยเป็นบางครั้ง ยังหาสาเหตุไม่เจอ O0

มีเสียงแก๊กๆ เวลาหมุนพวงมาลัยไป ทั้งซ้ายและขวาครับ เปลี่ยนคอลัมกับแกนไปพร้อมกันเลย ขณะนี้อาการยังปกติอยู่ คงต้องลองใช้งานไปซักพัก เพราะตอนออกรถมาทีแรกไม่เป็น เพิ่งมาเป็นตอนอายุประมาณ 2 เดือนครับ  :emo_052:

Tags: